PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประเทศ ที่สุดในโลก (เยอะมาก)

portroyal111
5th April 2013, 13:43
รวมสุดยอด ประเทศ...ที่สุดในโลก

ทั้งหมดนี้คือที่ผมเจอ แล้วก็รวบรวมมาไส่ครับ

ประเทศที่ใหญ่ที่สุดในโลก

รัสเซีย
(17,075,200 ตร.กม.)

ประเทศที่เล็กที่สุดในโลก

วาดิกัน ซิตี
(0.44 ตร.กม.)

ประเทศที่รวยที่สุดในโลก

สหรัฐอเมริกา
($15,290,000,000,000)

ประเทศที่สวยงามที่สุดในโลก

อิตาลี

ประเทศที่เล่นฟุตบอลเก่งที่สุดในโลก
(FIFA/Coca-cola World Ranking)

สเปน

ประเทศที่เล่นบาสเกตบอลเก่งที่สุดในโลก
(FIBA Ranking)

(ทั้งชายและหญิง)

ประเทศที่ประชากรหนาแน่นที่สุดในโลก

จีน
(1,343,239,923 คนในปี 2012)

ประเทศที่เป็นมิตรที่สุดในโลก

ไอร์แลนด์

ประเทศที่อันตรายที่สุดในโลก

ซีเรีย
(เกาหลีเหนืออันดับ 9)

ประเทศที่มีการคอรัปชั่นมากที่สุดในโลก

โซมาเลีย

ประเทศที่มีการคอรัปชั่นน้อยที่สุดในโลก

เดนมาร์ก

ประเทศที่สะอาดที่สุดในโลก

(บอกไม่ได้ ทั่วโลกใช้เกณฑ์การจัดอันดับไม่เหมือนกัน ขออภัยด้วยครับ)

ประเทศที่มีมลพิษมากที่สุดในโลก

จีน
(23.5 เปอร์เซนต์ของมลพิษโลก มาจากจีน)

ประเทศที่ร้อนที่สุดในโลก

ลิบยา(Libya)
(ร้อนได้สูงสุด 57.8 องศาเซลเซียส)

ประเทศที่หนาวที่สุดในโลก

แอนตาร์กติกา
(หนาวได้สุดแค่ -128.6 องศาฟาเรนไฮต์เอง)

ประเทศที่ถูกเกลียดมากที่สุดในโลก
(the-top-tens.com)

ญี่ปุ่น

ประเทศที่โดนนํ้าท่วมมากที่สุดในโลก

บังคลาเทศ

ประเทศที่อ้วนที่สุดในโลก

นาอูรู
(94.5 เปอร์เซนต์ของประชากร มีนํ้าหนักเกิน)

ประเทศที่มีความสุขมากที่สุดในโลก

เดนมาร์ก

ประเทศที่มีความทุกข์มากที่สุดในโลก

สาธารณรัฐแอฟริกากลาง

ประเทศที่มีการศึกษาดีที่สุดในโลก

ฟินแลนด์

ประเทศที่มีการพัฒนาสูงที่สุดในโลก

นอร์เวย์

ประเทศที่สงบที่สุดในโลก

ไอซ์แลนด์

อ่าน
ประเทศ ที่สุดในโลก 2
Click (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=176377)

เอาข้อมูลมาจากไหนหรอครับ หรือนั่งเทียนเขียนอ่ะ เครดิตก็ไม่มี

อยากได้ เครติด?
มันก็ยากอยู่นะครับ คือเจ้านี่ผมเขียนเอาเอง
ข้อมูลก็เอามาจากเว็บต่างๆทั่วเน็ตนั่นแหละ เปิดเว็บเดียวไม่ได้ ต้องดูให้แน่ใจจากหลายๆเว็บ
ถ้าเอาเครติดมา.ส่มันคงจะยาวกว่าตัวกระทู้แน่ๆเลยครับ

สงสัย ข้อมูลจะมั่วเกินครึ่ง ไม่มีแหล่งที่มา

ไม่เป็นไรครับ ไม่เชื่อไปถาม Google Yahoo Wikipedia ฯลฯ
ถ้าผมมั่วผมไม่เอาขอมูลจริงมาใส่หรอก

Granado
5th April 2013, 13:46
ทำไมมีคนเกลียดญี่ปุ่นเยอะล่ะ ผมล่ะชอบ ผลงานเยอะดีั:dance

ballba
5th April 2013, 14:03
ทำไมมีคนเกลียดญี่ปุ่นเยอะล่ะ ผมล่ะชอบ ผลงานเยอะดีั:dance

เห่อไงครับ ทำเป็นฉลาด

พวกนี้ทำงานอาศัยอยู่ในหลายพื้นที่

พูดง่ายๆคือแย่งทำมาหากิน

ในไทยก็มี คนญี่ปุ่นทำงาน เงินเดือนเป็นแสนนู่นใครเสียหละ

ประเทศเราดิ = =

ตกเย็นมา ก็มานั่งกินฟูจิ

กินข้าวกระเพราไม่เป็นไงวะฟลัด แดร๊กหรูทุกวัน 555

อยากแดร๊กมาก ส่งกลับประเทศ*****

5day-ago
5th April 2013, 14:05
ประเทศที่มีการคอรัปชั่นมากที่สุดในโลก

โซมาเลีย

เอ๊ะ ไม่ใช่พี่ไทยเราหรอกเหรอ... //เผ่นอย่างไว

blacklotus55
5th April 2013, 14:07
โห ๆ หลายอย่างนี่ผมก็เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าแต่ Libya "ลิบยา" กับ " ลิเบีย" เนี่ย อันเเดียวกันป่ะครับ :confused:

joeysarut
5th April 2013, 14:11
โห ๆ หลายอย่างนี่ผมก็เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าแต่ Libya "ลิบยา" กับ " ลิเบีย" เนี่ย อันเเดียวกันป่ะครับ :confused:

อันเดียวกันครับ

armakusarecord
5th April 2013, 14:13
ประเทศที่เกรียนเยอะที่สุด

ไทย

ผมชอบ ญี่ปุ่น น้า

CrocoZz
5th April 2013, 14:18
เอาหมดนี้มารวมกันจะได้ประเทศแบบไหนเนี่ย : )'

ทั้งกว้าง ทั้งฉลาด ทั้งขี้โกง ทั้งเป็นมิตร ทั้งชั่วร้าย ทั้งรักความสะอาด และ บลา ๆ ๆ นึกภาพไม่ออกจริง ๆ ถ้าเอามารวมนะ

lovelyseed
5th April 2013, 14:25
ประเทษที่ร้อนที่สุด(ตอนนี้)

THAILAND

pongtpongt
5th April 2013, 14:32
เอาข้อมูลมาจากไหนหรอครับ หรือนั่งเทียนเขียนอ่ะ เครดิตก็ไม่มี

อ่อ เอามาจากเว็ปรวมๆ เเล้ว เขียนเอง ครับผมสบายใจและ

santisook01
5th April 2013, 14:33
ไหงญี่ปุ่นถึงได้

misterbeerza
5th April 2013, 14:33
ที่ประเทศเดนมาร์กมีความสุขมากที่สุดในโลกเพราะ...เดนมาร์ก เป็นประเทศที่มีการคอรัปชั่นน้อยที่สุดในโลก

ถ้าประเทศไทยเป็นแบบนี้บ้าง ก็จะเป็นประเทศที่มีความสุขมากกว่าเดนมาร์กอีก เชื่อมั้ยล่ะ ??..

qwe11507
5th April 2013, 14:43
ประเทศที่เล่นฟุตบอลเก่งที่สุดในโลก
(FIFA/Coca-cola World Ranking)

สเปน

ฮะ ????????? เก่งจริง ๆ ได้แชมป์โลก สมัยเดียว - -*

มันต้องเป็น บราซิล สิถึงจะถูก นักเตะระดับโลกอยู่ที่ประเทศนี้กันหมดอ่ะ ๆๆๆๆ

newvisions
5th April 2013, 14:50
แต่ผมชอบนางเอก AV ญี่ปุ่น

oLiquiDo
5th April 2013, 14:55
สงสัย ข้อมูลจะมั่วเกินครึ่ง ไม่มีแหล่งที่มา

gspretun
5th April 2013, 14:55
ประเทศที่ร้อนที่สุดในโลก

ลิบยา(Libya)
(ร้อนได้สูงสุด 57.8 องศาเซลเซียส)

มันอ่านลิเบียไม่ใช่เหรอ ผมจำได้ช่วงที่กัดดาฟีเผด็จการอะ

ปล.อยากไปเดนมาร์ก 555+

ipromise11
5th April 2013, 14:56

ผมว่าน่าจะเกิดจากสมัยก่อน ไอยุ่นเนี่ยมันชอบไปรบราฆ่าฟันกับพวกจีน เกาหลี ดูอย่างเช่นสงคราม นานกิง ผมว่าน่าจะเป็น 1 สาเหตุที่ทำให้โดนเกลียด (ฆ่าข่มขืนทารุน)

jackiiez
5th April 2013, 15:04

สเปน

ฮะ ????????? เก่งจริง ๆ ได้แชมป์โลก สมัยเดียว - -*

มันต้องเป็น บราซิล สิถึงจะถูก นักเตะระดับโลกอยู่ที่ประเทศนี้กันหมดอ่ะ ๆๆๆๆ

เค้าเอาปัจจุบันรึเปล่าครับ ไอพวกนักเตะระดับโลก ที่อยู่บราซิล ตอนนี้ไม่แขวนก็กากกันหมดแล้วครับ

รุ่นใหม่ๆก็ยังทำได้ไม่ดีเท่า ดูอย่างฟุตบอลโลกล่าสุด บราซิลอยู่ไหนตอนชิงแชมป์โลกครับ

รายชื่อนักเตะที่เข้าร่วมชิงบัลลงดอร์ที่สะดุดตาๆ เห็นมีแค่สามคน เมสซี่ โรนัลโด้ อิเนียสต้า (อาร์เจนตินา โปรตุเกส เสปน)

ผมไม่เถียงนะ ถ้าสมัยก่อนจะบอกว่า บราซิล ซึ่งมันชัดเจน ชุด โรนัลดิญโญ่ โรนัลโด้ โรบิญโญ่ คาลอส กาก้า อะไรพวกนี้มันไร้เทียมทานจริง

แต่มันเป็นอดีตไปและครับ T T

ปล นึกว่าประเทศที่มีความสุขที่สุดคือ " ฟินห์ "แลนด์ ซะอีก ฮาๆๆ

WgunW
5th April 2013, 15:08

ส่วนใหญ่เกลียด เพราะสงครามและครับ

ART ABN
5th April 2013, 15:10
อยากไปเดนมาร์ก น่าออยู่ดีมีความสุขที่สุดในโลก ;)

nuttakarn2012
5th April 2013, 15:10
เอาหมดนี้มารวมกันจะได้ประเทศแบบไหนเนี่ย : )'

ทั้งกว้าง ทั้งฉลาด ทั้งขี้โกง ทั้งเป็นมิตร ทั้งชั่วร้าย ทั้งรักความสะอาด และ บลา ๆ ๆ นึกภาพไม่ออกจริง ๆ ถ้าเอามารวมนะ

ก็โลกของเราไงครับดูเอาเลย อิอิ

nuninza15
5th April 2013, 15:26
ความเห็นส่วนตัว

ประเทศที่ชอบ ดราม่า ที่สุดในโลก

ประเทศไทย

ประเทศที่ชอบแย่งกัน เม้นแรกไม่รู้เพื่ออะไร (Top Comment) ที่สุดในโลก

ประเทศไทย

ประเทศที่ชอบเกรียน (แม้กระทั้ง Youtube) ที่สุดในโลก

ประเทศไทย

ขำๆ ครับ อิอิอิอิ ถ้าเกิดดราม่าผม ที่ผมคิดข้อแรกมันก็จะถูกต้อง >.<

=Galaxy Ag=Z
5th April 2013, 18:34

อาจจะเป็นเพราะ
1. สงคราม
2. ลามก

มั้งนะ แต่ส่วนตัวผมชอบญี่ปุ่นมาก การ์ตูนอนิเมของเค้าก็สอนดี

Blackperl
5th April 2013, 18:41

รวยหนี้ละซิ 55555

ลมม้วนแยกเมฆ
5th April 2013, 18:50
ประเทศที่ชอบทะเลาะกันเองและจับผิดเก่งที่สุด

ไทย

kantanasoft
5th April 2013, 18:56

รวยหนี้ละซิ 55555

ณ ปัจจุบันเป็นหนี้จีนอยู่ 55555+

ap10308280
5th April 2013, 18:59
ใช่หรอที่ประเทศญี่ปุ่นคนเกลียดเยอะที่สุด มั่วมั้ง

pongdilok
5th April 2013, 19:00
แปลกนะผมกลับชอบ "ญี่ปุ่น" ซะงั้น
(หรือเป็นเพราะหนัง AV อาจจะเป็นส่วนหนี่ง)
แต่ส่วนมากผมจะชอบ ญี่ปุ่น เพราะ Animation แล้วก็เทศกาลกับชุดนักเรียนของเค้า
แค่นั้นเอง

Ter01
5th April 2013, 19:28
เอิ่ม ประเทศที่สะอาดที่สุดในโลกมันไม่ใช่โคลอมเบียนะ มันคือญี่ปุ่น ดูนี่ซิ >>> http://www.trueplookpanya.com/new/cms_detail/entertainment_api/2227117/ (โตเกียว ญี่ปุ่นอันดับ 1)

พวกนี้ทำงานอาศัยอยู่ในหลายพื้นที่

ในไทยก็มี คนญี่ปุ่นทำงาน เงินเดือนเป็นแสนนู่นใครเสียหละ

กินข้าวกระเพราไม่เป็นไงวะฟลัด แดร๊กหรูทุกวัน 555

อยากแดร๊กมาก ส่งกลับประเทศ*****

ทำงานในหลานพื้นที่ เกี่ยวอ้อ ประเทศอื่นที่มาทำงานในไทยบางประเทศเยอะกว่าญี่ปุ่นอีก(แถมเงินเดือนเยอะอีกด้วย)
แย่งทำมาหากิน ก็ไม่ได้มีแต่ญี่ปุ่นนะ คนจีนเยอะจะตาย
(ไม่ได้ดราม่าและอวดรู้นะเออ)

ballba
5th April 2013, 19:39
ทำงานในหลานพื้นที่ เกี่ยวอ้อ ประเทศอื่นที่มาทำงานในไทยบางประเทศเยอะกว่าญี่ปุ่นอีก(แถมเงินเดือนเยอะอีกด้วย)
แย่งทำมาหากิน ก็ไม่ได้มีแต่ญี่ปุ่นนะ คนจีนเยอะจะตาย
(ไม่ได้ดราม่าและอวดรู้นะเออ)

ผมมั่วมา3-4กระทู้แล้วครับ

คุณเชื่อผมด้วยหรอเนี่ย 55555

M4A1Predator
5th April 2013, 19:46
อยากหนีไปอยู่ ไอแลนด์

แล้วเกาหลีผมไปไหน

nakiann123
5th April 2013, 20:03

สเปน

คุณพลาดละ...

เขานับ FIFA World Ranking ครับ โดยใช้ระบบนับแต้ม

ทีมไหนแข่งชนะเยอะก็ได้แต้มเยอะ ปัจจุบันถ้าจำไม่ผิด สเปนมีแต้มเป็นอันดับ 1 ครับ 16XX แต้ม

ซึ่งเยอะกว่าทุกประเทศ ก็เป็นที่ 1 ถูกแล้ว...

แชมป์โลกสมัยเดียวก็จริง แต่แชมป์ยูโร 2 สมัยครับ และเป็นทีมแรกในประวัติศาสตร์โลก ที่คว้าแชมป์รายการใหญ่ติดต่อกัน 3 ครั้ง

ตามนั้นย์...

http://image.ohozaa.com/i/g35/RjH9JX.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wKAtMbRjh0gflHO2)

Jerryboyz57
5th April 2013, 20:07
อ่าวเฮ้ย นายจีนปล่อยของเสียเยอะสุดหรอเนี่ย โอ้ พระสงฆ์

Ter01
5th April 2013, 20:08
เงิบ ก็นึกว่าพูดจริง 5555

dickies0001
5th April 2013, 20:28
โห ญี่ปุ่น ไม่จริงง

pariwat
5th April 2013, 20:32
โห ไทยยังไม่ร้อนสุด :sweat

maxkungg704
5th April 2013, 21:57
ที่ ญี่ปุ่น โดนเกลี่ยดขนาดนั้น อาจจะไม่ใช่เพราะนิสัย ตัวคน สภาพการเป็นอยู่ ในปัจจุบัน

แต่อาจจะเป็นเพราะ ด้วยในอดีต สิ่งที่คนรุ่นก่อนๆของญี่ปุ่นได้กระทำลงไป (ในด้านที่เลวร้าย)

จนมันไปฝังลากลึกในความทรงจำของชนชาติที่ถูกกระทำนั้น ซึ่งลูกหลานรุ่นต่อมาก็รับเอาความคิด ความรู้สึกนั้นมาด้วยจากบรรพบุรุษ

ซึ่งจีนเองก็เกลียดญี่ปุ่นด้วย แถมน่าจะเกลียดที่สุดด้วยมั้ง ตอนที่ญี่ปุ่นไปทำกับจีนนั้น มันสุดจะบรรยายจริงๆ

แล้วตอนนี้ จีน มีประชากร กี่ร้อยล้าน ถ้าเกลียดญี่ปึ่นแค่ครึ่งประเทศ ก็คิดดูล่ะกันว่าจะมีคนเกลียดญี่ปุ่นกี่สิบล้านคน ฮุฮุ

oictae
5th April 2013, 22:11

คนญี่ปุ่นไม่ได้เป็นงั้นทุกคนหรอกครับ ผมเองก็เชื้อญี่ปุ่น ปู่ทวดเป็นคนญี่ปุ่น ผมอยู่กับเค้ามาแต่เด็กยันโต ถ้าคุณมีโอกาศได้อยู่กับคนญี่ปุ่นจริงๆแล้วจะรู้ ส่วนใหญ่คน ไม่ใช้คนตามกระแสอยู่แล้ว
ผมว่าข้อมูลข้างคนน่าจะบิดเบื้อนไปนิด 1 คนไม่ดีก็อย่าตีความว่า ไม่ดีทั้งหมด

GUNNERISH
5th April 2013, 22:15
คุณพลาดละ...

เขานับ FIFA World Ranking ครับ โดยใช้ระบบนับแต้ม

ทีมไหนแข่งชนะเยอะก็ได้แต้มเยอะ ปัจจุบันถ้าจำไม่ผิด สเปนมีแต้มเป็นอันดับ 1 ครับ 16XX แต้ม

ซึ่งเยอะกว่าทุกประเทศ ก็เป็นที่ 1 ถูกแล้ว...

แชมป์โลกสมัยเดียวก็จริง แต่แชมป์ยูโร 2 สมัยครับ และเป็นทีมแรกในประวัติศาสตร์โลก ที่คว้าแชมป์รายการใหญ่ติดต่อกัน 3 ครั้ง

ตามนั้นย์...

http://image.ohozaa.com/i/g35/RjH9JX.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wKAtMbRjh0gflHO2)

ดูแล้วคิดถึง MMR ในhonฮ่าๆ

natchanon01
5th April 2013, 22:39

ไม่ใช่หรอก เป็นเพราะญี่ปุ่นเป็นผู้ก่อสงครามต่างหาก
"สงครามที่นานกิง" ลงเสิร์ชคำนี้ดู แล้วจะรู้ถึงความโหดร้ายที่ญี่ปุ่นเคยทำ

bct4alive
5th April 2013, 23:06
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2267545

thotsawat555
5th April 2013, 23:16

ที่ญี่ปุ่นโดนเกลียดเยอะ(ผมคิดว่าเค้าคงนับเป็นประชากรไม่ใช่ประเทศ)

เพราะตอนสงครามครับ เค้าคิดจะครองทวีปเอเซียคนเดียวเลย ไปยึดเกาหลีล้มกษัตริย์ ตั้งวัฒนธรรมญี่ปุ่นลบล้างวัฒนธรรมเกาหลี (ที่ชอบบอกกันว่าเกาหลีชอบก๊อป ก็เพราะว่าเค้าต้องสร้างใหม่เกือบทั้งหมด เพราะโดนล้างจนหายเกือบหมด คนเก่งๆโดนฆ่าตายไม่ก็โดนไปอยู่กับญี่ปุ่นหมด) และญี่ปุ่นไปบุกนานกิง(หนานจิงในปัจจุบัน) จับผู้หญิงมาข่มขืนระบายอารมณ์ จับคนมาทดลองพิศดาร โหดแบบที่เยอรมันทำเลย คนโดนกันเป็นแสน และเรื่องที่ญี่ปุ่นไปยึกอาณาจักรริวกิว(เกาะโอกินาว่า)เป็นของตัวเอง (แต่ข้อนี้คนยอมรับได้แล้ว คนที่โอกินาว่าก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะริวกิวคือคนญี่ปุ่นโพ้นทะเลนี่แหละ)

โดยเฉพาะเกาหลีกับจีน เกลียดญี่ปุ่นมาก (แค่จีนคนก็เกลียดเป็นร้อยล้านคนแล้วครับ ญี่ปุ่นถึงเป็นประเทศที่คนเกลียดที่สุดในโลกไง)
ญี่ปุ่นตอนนี้ก็ไม่ได้เกลียดจีนเกาหลีเข้าไส้ เหมือนเมื่อก่อน แต่สองประเทศนี้เกลียดญี่ปุ่นกันทุกรุ่นยังกะอยู่ในสายเลือด (ถ้าเห็นรถของญี่ปุ่นในเกาหลีถือว่าคุณโชคดีครับ รถยุโรปยังหาง่ายกว่าเยอะในเกาหลี)