PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายเรื่องพนักงานเซเว่น หน่อยครับ

NiZEL
5th April 2013, 15:11
คือผมต้องบอกก่อนเลยนะครับว่า แม่ผมชอบสะสมแสตมป์เซเว่น บางคนอาจมองว่า ไร้สาระ ซื้อเอาเลยไม่ดีกว่าหรอ อะไรทำนองนี้ แต่ผมขอบอกเลยว่า มันคือความสุข :)

เข้าเรื่องเลยละกัน .. (ว่าจะเล่าแต่เช้าละ ลืม - -)

คือเมื่อวันอันคารที่ผ่านมา ผมได้ฝึกงานอยู่ที่ ศาลากลางจังหวัดนนทบุรี พอถึงตอนเที่ยงก็ไปกินข้าวตามปกติ พอก่อนข้าวเสร็จ ผมเลยเดินไปเซเว่น(ถ้าคนอยู่แถวนั้นก็จะรู้ว่า มันอยู่ข้างๆกันนั่นเอง) พอเข้าไปข้างในเซเว่น ก็ไปเลือกขนม ตามปกติ แล้วผมก็เดินไปกดน้ำ เป๊ปซี่ ซึ่งมันเขียนว่า ขนาดกลาง(22 ออน)จะได้รับแสตมป์ 3 ดวง ผมจึงกด พอกดเสร็จ ก็จะไปจ่ายตังค์ รู้สึกรวมทั้งหมด ราคา 60 มั้ง(-_-) พอจ่ายเสร็จผมก็รับตังค์ทอน พอรับตังค์ทอนผมก็ใส่กระเป๋าเลย ไม่ได้มองอะไร จากนั้นก็เดินออกมาเพื่อจะไปทำงานต่อ แล้วเพื่อนผม(เอ้อ.. ลืมบอกว่ามากะเพื่อน)ก็บอกขอดู ใบเสร็จหน่อยผมก็พยายามล้วงหา แต่ก็หาไม่เจอ หาแสตมป์ก็ไม่มี!!! มีแต่ตังค์ทอน ผมก็รีบเดินกลับเข้าไปเซเว่นเลยครับ ผมจึงถามคนที่คิดตังค์ว่า ทำไมไม่เห็นได้แสตมป์เลย ทางพนักงานก็บอกว่า หมดเขตไปแล้ว (พนักงานคนนี้เป็นผู้หญิง หน้าออกลาวๆ) ผมก็เลย งง เอ๊ะ! แล้วทำไมเขาถึงไม่แกะป้ายออก(- -*) ตอนดูป้ายผมก็ไม่ได้มองระยะเวลาแสตป์ซะด้วย(- -) ผมก็เลยคิดในใจว่า เออ ช่างมันวะ เขาคงลืมเอาป้ายออกมั้ง แต่พอมาวันนี้ ตอนเช้า ผมเข้าเซเว่นตอนเช้าผมซื้อขนม&อื่นๆ หมดไป 90 บาท ได้แสตมป์มา ดวงนึง !!! ผมเลยรีบไปดูป้ายที่ว่า เป๊ปซี่ 22 ออน ได้แสตมป์ 3 ดวง หมดเขตหรือยัง ปรากฏว่า หมดเขต 25 เมษา 56 !!!!!!!! ผมไม่คิดเลย ว่าจะมาหลอกกันง่ายๆแบบนี้ ผมก็โง่ด้วย ที่อ่านป้ายไม่ครบ ตั้งแต่วันนั้น ที่ไปซื้อ ถ้าจะเอาคืนตอนี้ก็คงไม่ทันละ(T_T)

excess
5th April 2013, 15:17
อ่านยากไปหน่อยนะครับ :sweat

CanDiiZ
5th April 2013, 15:21
หมดเขตแจกสฃแสตมป์ 25 เมษา 56 หนิครับ

สาขาที่ผมใช้บริการบ่อยๆก็ชอบเป็น บางที 1 ดวง บางที 3 บางที 5

ให้มั่งไม่ให้มั่ง ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรมัน เพราะผมไม่ได้สนใจจะแลกของ (แต่โดนแฟนบ่นหูชาว่าทำไมไม่เอามา -_-|||)

แล้วบางทีนะ สั่งบิ๊กเปาหมูสับไข่เค็ม ดันเจอผีไข่เค็มหลอก (ไม่มีไข่เค็ม) แต่ในใบเสร็จเขียนว่า หมูสับไข่เค็ม -*-

แล้ว เซเว่น เดี๋ยวนี้รับแรงงานพม่าเป็นพนักงานแล้วเหรอ ผมสังเกตสำเนียงน่าจะใช่

portroyal111
5th April 2013, 15:27
งั้นก็คราวหน้าอย่าลืมทวงละกันครับ สาขาแถวบ้านผม ถ้าไม่ทวงก็ไม่ได้ บางทีไปยืนคุยกัน 2 คน หน้าดูไมโครเวฟ ผมยืนรอจ่ายตังค์ตั้งนาน

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น อะ จ๊าาาา!!!!

NiZEL
5th April 2013, 15:27

ขออภัยด้วยครับ พิมพ์ในไอโฟน ลำบากอะ 555

NiZEL
5th April 2013, 15:31
งั้นก็คราวหน้าอย่าลืมทวงละกันครับ สาขาแถวบ้านผม ถ้าไม่ทวงก็ไม่ได้ บางทีไปยืนคุยกัน 2 คน หน้าดูไมโครเวฟ ผมยืนรอจ่ายตังค์ตั้งนาน

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น อะ จ๊าาาา!!!!

ทวงแล้วแต่ไม่ได้อะ 555

BackKoMz-
5th April 2013, 16:12
ซื้อขนานผิดอะไรหรือป่าว คร่าวนหน้าซื้อเสร็จก็ขอใบเสร็จเลย แหะๆๆ

Prirya
5th April 2013, 16:50
พนักงานเซเวนก็สามารถใช้ แสตมได้นะ ที่ไม่ให้บางครั้งลืมบางครั้งก็ นึกในใจ "ตูใช้ไปแล้วอะดิ จะเอาที่ไหนมาให้เองฟะ"

NiZEL
5th April 2013, 18:36
ซื้อขนานผิดอะไรหรือป่าว คร่าวนหน้าซื้อเสร็จก็ขอใบเสร็จเลย แหะๆๆ

ไม่ผิดครับๆ เช็คเป็น 10 รอบละ 55555

--151--
5th April 2013, 19:50
คาใจนิดนึงตรง พนักงานคนนี้เป็นผู้หญิง หน้าออกลาวๆ นี้ละคับ = =

NiZEL
5th April 2013, 21:45
คาใจนิดนึงตรง พนักงานคนนี้เป็นผู้หญิง หน้าออกลาวๆ นี้ละคับ = =

คาใจอะไรอ่าคับ !!!