PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมแล้วเครื่องค้าง!!

TuD_ZuM
5th April 2013, 20:09
คือว่าผมใช่ notebook ครับ อาการคือ เวลาเล่นเกมแล้วเครื่องมันก็ดันค้างไปเฉยๆเลยครับเครื่องก็ระบายดี ไม่ร้อนมาก แล้วผมต้องรีสตาร์ทเครื่องทุกครั้งที่คอมค้างกดอะไรไม่ได้เลย แต่เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมเท่านั้นครับ อย่างอื่นทำทั้งวันก็ไม่เป็นอะไร ผู้รู้ช่วยผมทีครับ

maxkungg704
5th April 2013, 20:17
ขอทราบสเป็กเครื่อง แล้วเกมส์ที่เล่นด้วยครับ บอกมาแค่นี้ไม่อาจสรุปสาเหตุไม่ได้

เบื่องต้นก็ตีไปว่าสเป็กไม่ถึง

TuD_ZuM
5th April 2013, 20:29
สเป็ก ก็ cpu i7 การ์ดจอ radeon hd 6550M 1gb ram 4 gb ครับ เกมที่เล่นก็ tombraider ครับ แต่ก่อน หน้านี้ เล่น far cry 3 กับ sniper ก็เป็นเหมือนกัน นึกว่าเป็นกับเกมเลยลองเปรี่ยนเกมดู แต่ก็ยังเป็นอยู่ เลยมาดูที่ windows ก็ลองเปรี่ยน อีก ก็ยังเป็นอีกครับ ทั้งๆ ที่ ก่อนหน้านี้ ก็เล่น hitman จนจบก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ