PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รูปถ่ายตัวการ์ตูนในแบบของผมเองครับ

Winnejiro
5th April 2013, 20:29
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังเล่นๆมาด้วยละครับ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับ...
บางสิ่งบางอย่างที่ผมอยากจะเล่นครับ

Okay ครับ! ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ :) :

ในเช้าสุดสัปดาห์หนึ่ง...
ผมดูโลกสุดอัศจรรย์ของกัมบอล อย่างความสนุกสนานครับ :)

แล้วหลังการ์ตูนจบนั้น...
ผมเห็น Cartoon Network Pic-O-Rama มาละครับ

ใช่ครับ ผมก็อยากได้ Application นั้นนะครับ
เพราะว่า ผมชอบมมีรูปตัวการ์ตูนติดอยู่บนบางรูปถ่ายของผมครับ
และผมก็ชอบกัมบอลครับ :yes

แต่โทรศัพท์ของผมคือ Nokia 1200 ในตอนนั้นครับ
นั้นทำให้ผมทำรูปถ่ายแบบนั้นบนโทรศัพท์ของผมไม่ได้ละครับ :dntknw

Emm... ขอบคุณ แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ
เพราะว่าผมต้องการประหยัดเงินของผม...
และผมอยากจะลองคิดวิธีทำรูปแบบนั้น ด้วยตัวของผมเองละครับ :victory
(ใครบางคนบอกให้ผม ซื้อโทศัพท์ใหม่ครับ)

แล้วหลังจากนั้นไม่นาน...
ผมก็ได้ Idea มาอย่าง "ลอยๆ" ครับ
ผมหมายถึง ผมได้มาจากการคิดไปเรื่อยๆละครับ :pardon

ผมหา Wallpaper จาก Internet มาเป็นรูปถ่ายของผมครับ
คือ... ผมถ่ายรูปไม่ค่อยเก่งเท่าไรหรอกครับ :(

แล้วผมวาดตัวการ์ตูนโปรดของผมบนกระดาษ,...
Scan รูปวาด, ระบายสีในคอมพิวเตอร์...
และผมก็นำตัวการ์ตูนที่ผมวาดเสร็จแล้วนั้นมาวางบน Wallpaper ครับ

แล้วนี้คือรูปถ่ายตัวการ์ตูนที่ผมได้ครับ :declare:
คลิกที่รูปเพื่อดูขนาดเต็มได้เลยนะครับ (http://upic.me/i/hb/wateringgumball.jpg)

Hahahaha! นั้นคือกัมบอลกำลังรดน้ำต้นไม้อยู่ครับ
แล้วชุดที่กัมบอลใส่นั้นคือชุดจาก Harvest Moon ละครับ

Hahaha... :hehe

ถึงแม้ว่า ผมอาจจะวาดไม่ค่อยดีเท่าไร...
แต่ผมก็ชอบรูปวาด/ถ่าย รูปนี้นะครับ

และผมก็ทำรูปแบบนั้นต่อมาเรื่อยๆเลยละครับ :)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

akegvd
5th April 2013, 20:33
อ่านแล้วฟินมากครับ ยิ้มตลอดเหมือนคนบ้า - -

gupleum
5th April 2013, 20:40
จขกท คนนี้เห็นหลายทู้ละการพิมพ์ท่านดูใสๆมากอะเหมือนเด็กเลยดูเหมือนว่าท่านจะมีความสุขที่สุดในบอร์ดนี้

jajajaja120
5th April 2013, 21:25
เป็นคนที่สว่างจังเลย นะ

chaihuad
5th April 2013, 21:33
พูดเพราะมากครับ :giveheart:giveheart:giveheart

the devil king
5th April 2013, 21:38
จขกท ช่างดูสดใสจังเลย :rose

blackop
5th April 2013, 21:43
อยากเห็น จขกท.

MAMO_CHIIZ
5th April 2013, 22:04
อ่านกระทู้ของท่านนี้แล้วรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก

Aunatix
5th April 2013, 22:22
พี่เลิกใช้ , ตามที่ผมแนะนำไปด้วย ดีจริงๆเลย

punchzax
5th April 2013, 22:26
เจ้าของกระทู้ สามารถดึงผมให้คล้อยตาม ไปกับเรื่องที่เล่าได้อ่ะ สุดยอดครับๆ

:cool: รู้สึกดีๆครับ ขอบคุณครับๆ

postgeno159
7th April 2013, 03:53
อ้าห์ห์ห์ห์ หน่อมแน้มคุงงง

Jomzababin
7th April 2013, 04:13
นายนี้มันช่าง สว่างดุกดั่งแสะพระอาทิตย์อันเผาผลาญพลังงานของชาวมนุษย์ ซะจริงๆ...