PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเพื่อนๆครับ เรื่องกฏหมาย

Screamoz
5th April 2013, 21:45
คือผมมีโครงการจะทำ สติ๊กเกอร์ติดรถ SUCK POLICE
คืออยากรู้ว่า มันผิดกฏหมายไหมครับ มันเป็นการดูหมื่นอะไรรึป่าว
คนสนใจตอนนี้เยอะอยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจเรื่องกฏหมายกลัวจะซวยกันหมด
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

รึถ้าใครสนใจ inbox มาได้ที่ https://www.facebook.com/SUCKPOLICEinThai

SUCK POICE ไม่เป็นไรมั้งครับ แต่ถ้าเติม SUCK POLICE ไม่แน่ครับ
พิมพ์ตกไปตัวนึง

Blackperl
5th April 2013, 21:48
SUCK POICE ไม่เป็นไรมั้งครับ แต่ถ้าเติม SUCK POLICE ไม่แน่ครับ

SOHOT
5th April 2013, 22:45
มาตรา 136 ผู้ใดดูหมิ่นเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่หรือ เพราะได้กระทำการตามหน้าที่ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

จะผิดมาตรานี้ได้ต้อง ดูหมิ่นโดยใช้คำด่าหยาบคายมากๆ ต่อหน้าเจ้าหน้าที่ขณะทำหน้าที่

เปรียบได้คือ เจอด่านตรวจเจ้าหน้าที่เรียกคุณ เจ้าหน้าที่อ่านสติ๊กเกอร์รถคุณซึ่งคุณก็ไม่ใช่คนพูดเจ้าหน้าที่จะเอาผิดกับคุณไม่ได้

หรือคุณพูดให้เจ้าหน้าที่ฟังว่าSUCK POLICE มันเป็นคำที่ไม่ถึงขั้นดูหมิ่นร้ายแรงถึงขนาดจะเอาผิดได้อยู่ดี

ถ้าคุณด่าถึงบุพการีคุณเตรียมนอนคุกได้

Screamoz
5th April 2013, 22:47
ขอบคุณมากครับท่านค่อยอุ่นใจหน่อย