PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมละสงสารจริงๆ

Tuksido
6th April 2013, 01:31
ที่ผมพูดมาเป็นเหตุเพราะความสงสาร ไม่ได้อยากไปรู้เรื่องสักเท่าไหร่ :o

คือวันนี้ผมก็นั่งแจมกีต้าร์กับพี่อยากสนุกสนานเลย แต่พอสักเที่ยงคืนกว่าๆ มันก็ชักไม่สนุกละ เพราะข้างบ้านเขาทะเลาะกันแต่ก็ไม่ได้ด่ารุนแรงอะไรหรอก
คือผมไปถามเหตุผลพี่ผม(อยู่ข้างบ้านเนี่ยแหละ เป็นญาติของคนในบ้านข้างๆ) เขาก็บอกว่า
"คือยายเค้าจะโทรไปบอกพ่อ เพราะอยู่ดีๆน้าก็ถามว่าถ้าเค้าไม่อยู่ยายจะเลี้ยงลูกเค้าได้ไหม(คือเค้ามีลูก1คนเป็นช)" ยายก็คงโกรธเลยเอาหลานออกมา(เป็นญ)แล้วก็จะกลับบ้านที่อื่น

แต่เรื่องมันไม่ใช่แค่นั้น คือหลายวันที่ผ่านมาน้าเค้าทำงานดึก เค้าบอกว่าทำโอที ซึ่งทำมาหลายวันแล้ว แต่เพิ่งกลับมาได้แค่1-2วันเท่านั้นเอง พี่ผมก็สงสัยว่าไปไหนไม่กลับมา :confused: พี่ผมไปเที่ยวกลับตี2
ก็ยังไม่กลับ แล้ววันนี้เค้าก็กลับมาพูดแบบนี้กลับยาย ผมว่าเค้าต้องมีอะไรแน่นอน ผมอะไม่สงสารใครหรอก สงสารน้องมัน(เป็นช)มันยังเล็กอยู่แถมสมาธิสั้น แล้วแม่มันจะทิ้งอีก ผมนั้งคิดยิ่งสงสาร
ผมไม่อยากให้มันมาเหมือนผมที่พ่อแม่ต้องแยกทาง(แต่ก็ยังติดต่อกับทั้ง2ท่าน) อยู่หอโรงเรียนตั้ง6ปี แล้วย้ายไปอยู่กลับพ่อ(คือพ่อผมเค้าก็เลี้ยงดูมาทั้งหมดนั้นแหละ) ผมละสงสารจริงๆเลย

ผมว่านะไม่ว่าเค้าจะคิดยังไงสุดท้ายเค้าก็คงรักลูกนั้นแหละ

ครอบครับเค้ามี ยาย น้า(แม่ของเด็กช) พ่อ(เป็นพ่อของเด็กทั้ง2 ส่วนพี่ชายไม่ใช่ลูกเค้า) พี่ชาย(เป็นแค่ญาติเท่านั้น) น้องญ(เป็นหลานยายแต่ไม่ได้เป็นลูกของน้า) น้องช

มันงง แต่ก็เค้าใจว่า พ่อนี่มีลูก 2 คนคือพีี่ชายที่เล่นดนตรีด้วยกันลูกญ. ส่วนน้ามีลูกคนเดียว ใช่ปะ ที่นี้น้าจะบินเดี่ยว เข้าใจประมาณนี้อะ
ประมาณนั้นครับ แต่ผมได้แก้ใหม่ละ

nakiann123
6th April 2013, 01:34
ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆพิมพ์ ยิ่งอ่านยิ่งงง

ตกลงใครน้าใครยาย แล้วน้ามีลูกเป็นผู้ชาย แต่ยายเอาหลานผู้หญิงออกมา

แล้วแม่ของลูกชายโผล่มาจากไหน

บอกตรงๆ ผมงงมาก

Tuksido
6th April 2013, 01:37
ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆพิมพ์ ยิ่งอ่านยิ่งงง

ตกลงใครน้าใครยาย แล้วน้ามีลูกเป็นผู้ชาย แต่ยายเอาหลานผู้หญิงออกมา

แล้วแม่ของลูกชายโผล่มาจากไหน

บอกตรงๆ ผมงงมาก

ขอโทษจริงๆคือผมไม่อยากบอกลายละเอียดมาก

ShockFrighTz
6th April 2013, 01:40
งงด้วยคนครับ ก่อนจะพิมพ์อะไรนึกถึงใจคนอ่านบ้าง

การสื่อสารให้คนเข้าใจเป็นสิ่งสำคัญ ทั้งผู้รับสารและผู้ส่งสาร

rongsawat
6th April 2013, 01:42
มันงง แต่ก็เค้าใจว่า พ่อนี่มีลูก 2 คนคือพีี่ชายที่เล่นดนตรีด้วยกันลูกญ. ส่วนน้ามีลูกคนเดียว ใช่ปะ ที่นี้น้าจะบินเดี่ยว เข้าใจประมาณนี้อะ

Deluxe
6th April 2013, 01:45
ก็แม่บอกไม่ให้พ่อเข้าบ้าน แต่พ่อเปิดประตูแล้ว แม่บอก เข้ามาๆๆ