PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีแฟนแล้วเงินรั่วครับ ใครมีวิธีเซฟๆเงินบ้าง

L4ST7T4ND
6th April 2013, 13:34
มีแฟนแล้วเงินรั่วครับ ใครมีวิธีเซฟๆเงินบ้าง
คือช่วงนี้ปิดเทอมทั้ง มหาวิทยาลัยและม.ปลายใช่มั้ยครับ
เราสองคนอาจจะเจอกันไม่บ่อยถ้าเปิดเทอมไป เพราะต่างฝ่ายต่างเรียน
เราก็เลยตกลงกันว่าจะเจอกันบ่อยๆหน่อย ตอนแรกเราตกลงกันว่า เราจะไม่เจอกันไม่เกิน 7 วัน ( คือเจอกันอาทิตย์ละครั้งอย่างต่ำ )
ซึ่งผมว่าตรงนี้มันก็เจอกันกลางๆ ไม่ถี่ไป ไม่นานไป

เข้าเรื่องดีกว่า
คือเงินประมาณ 2500 หมดภายในเจอการเจอกัน 4 ครั้ง :sweat
ซึ่งครั้งต่อไป ตอนนี้ผมมีเงินเที่ยวแค่ 600 แล้ว

ผมว่าจะไปแค่เดินเล่น นั่งแชร์ ตากลม คุยกัน อะไรประมาณนี้ เน้นอยู่ด้วยกันยาวๆ ( มีสถานที่จะไปแล้วครับ )
จะมีกินไรกันก็ประมาณร้อยกว่าแค่นั้น

ใครมีไอเดียอะไรยังไง แชร์ครับ

l3asicevil
6th April 2013, 13:38
ยังดีครับ ผมปกติใช้คนเดียวอาทิตละ 1500 พอมายุด้วยกันอาทิตแรกหมดประมาณ 12000 เห่อไปนิส
หลังๆมานี้พยายามเซฟไว้เหลือประมาณ 3500 เที่ยวบ่อย + กินเปลืองชิบ 555
ตอนนี้เงินเก็บแทบร่อยหรอละ

ปัญหาเดียวกัน T T

qqweew
6th April 2013, 13:41
อย่ามีแฟนไงเซฟเงินสุด:)

comeblack
6th April 2013, 13:49
ถ้าผู้หญิงดีๆเค้าก็จะสอนให้เรา เก็บเงินไว้ เพื่อตัวเอง

jackiiez
6th April 2013, 13:52
พาเข้าบ้านดิครับ ไม่เปลืองตัง กิจกรรมทำมากมาย

ดูหนัง ทำอะไรกินกัน ไอพวกเนี้ยะ บอกตรงๆว่า มันมีความสุขกว่าการออกไปข้างนอก พันเท่าครับ

เพราะอยู่ในบ้านมันเป็นที่ของเรา จะเล่น จะถีบจะตบ จะอะไรต่อมิอะไรได้มากมาย

ออกข้างนอกแค่จะกินน้ำเปล่าซักแก้ว ก็ต้องควักแล้วครับ

พาเข้าบ้านดีสุด หากิจกรรมให้เค้าทำ เช่น เตรียมหนังสนุกๆไว้ให้ดู อันนี้เบสิคสุด

รอมืดๆหน่อยก้ะ โซโล่ แม่ม เลย แล้วก็พาไปส่ง แจ่มครับ รับรอง

date kyo
6th April 2013, 13:52
บอกไปตรงๆเลยครับอย่าอายถ้าเขารักคุณจริงไม่ได้รักกระเป๋าเงินคุณเธอก็จะเข้าใจครับ
ของกินน่ะกินแค่ข้าว3มื้อก็พอหาร้านถูกๆแต่มั่นใจในฝีมือก็ได้ไม่ต้องไปห้างหรูๆหรอก

akkapong1980
6th April 2013, 13:55
น้อง comeblack พูดถูกครับ

ezilrip
6th April 2013, 13:56
ไม่มีไครว่านะถ้าไม่มีแฟน ฮาๆ (ล้อเล่น) เอาจริงๆ นะเราต้องควบคุมตัวเราก่อนครับ แล้วก็ดูว่าฝ่ายนู้นเขาขออะไรมากไปไหม ผมก็เคยเจอแบบนี้
คุณลองคิดดูนะถ้าวันข้างหน้าแต่งกันจริงแล้วใช้จ่ายแบบนี้ หมดครับหมด ไม่เหลืออะไรให้ยาไส้แน่นอน แบบนี้มันก็ไม่ไหวหรอกครับลองคุยกันดูละกัน

kom007
6th April 2013, 14:04
ถ้าผู้หญิงใช้เงินเก่ง วันนึงไม่มีให้ใช้ เค้าก็ไม่อยู่ด้วยแล้วหรือถ้ามีคนให้ได้มากกว่าจะไปแล้ว

......ผู้หญิงบอกชอบคนดี แต่จะแต่งงานกับคนรวยเสมอ......

L4ST7T4ND
6th April 2013, 14:06
พาเข้าบ้านดิครับ ไม่เปลืองตัง กิจกรรมทำมากมาย

ดูหนัง ทำอะไรกินกัน ไอพวกเนี้ยะ บอกตรงๆว่า มันมีความสุขกว่าการออกไปข้างนอก พันเท่าครับ

เพราะอยู่ในบ้านมันเป็นที่ของเรา จะเล่น จะถีบจะตบ จะอะไรต่อมิอะไรได้มากมาย

ออกข้างนอกแค่จะกินน้ำเปล่าซักแก้ว ก็ต้องควักแล้วครับ

พาเข้าบ้านดีสุด หากิจกรรมให้เค้าทำ เช่น เตรียมหนังสนุกๆไว้ให้ดู อันนี้เบสิคสุด

รอมืดๆหน่อยก้ะ โซโล่ แม่ม เลย แล้วก็พาไปส่ง แจ่มครับ รับรอง

ผมก็อยากทำแบบนั้นนะครับ (เพราะบ้านเค้าว่าง :o ) แต่ดูแล้วเค้าเป็นผู้หญิงเรียบร้อย นิ่งๆอะครับ ไปบ้านอะไรแบบนั้นคงไม่สะดวกเท่าที่ควร
อีกอย่างเราพึ่งคุยกันแค่ 2 - 3 เดือนเองครับผม

อีกอย่างผมอยู่ ช่วงปี1เองครับ ไม่ได้มีงานประดำเป็นเงินเดือน

Lost Seraph
6th April 2013, 15:10
เลิกเลย เลิกเลย เลิกเลย 5555

ล้อเล่นครับ

ปล.ปัญหาเดียวกัน :)

ballba
6th April 2013, 15:11
ผมอยู่กับเมียเป็นเดือน

ใช้ตังวันละ2-3ร้อยนะครับ

เที่ยวอาทิตละครั้งพอ นอกนั้นนอนเล่นอยู่บ้าน

ผมกับเมียจะใช้จ่ายบางครั้งก็เลี้ยง บางครั้งก็ช่วยกันออกครับ

Pop_PeR
6th April 2013, 19:43
มีแฟนแล้วเงินรั่วครับ ใครมีวิธีเซฟๆเงินบ้าง
คือช่วงนี้ปิดเทอมทั้ง มหาวิทยาลัยและม.ปลายใช่มั้ยครับ
เราสองคนอาจจะเจอกันไม่บ่อยถ้าเปิดเทอมไป เพราะต่างฝ่ายต่างเรียน
เราก็เลยตกลงกันว่าจะเจอกันบ่อยๆหน่อย ตอนแรกเราตกลงกันว่า เราจะไม่เจอกันไม่เกิน 7 วัน ( คือเจอกันอาทิตย์ละครั้งอย่างต่ำ )
ซึ่งผมว่าตรงนี้มันก็เจอกันกลางๆ ไม่ถี่ไป ไม่นานไป

เข้าเรื่องดีกว่า
คือเงินประมาณ 2500 หมดภายในเจอการเจอกัน 4 ครั้ง :sweat
ซึ่งครั้งต่อไป ตอนนี้ผมมีเงินเที่ยวแค่ 600 แล้ว

ผมว่าจะไปแค่เดินเล่น นั่งแชร์ ตากลม คุยกัน อะไรประมาณนี้ เน้นอยู่ด้วยกันยาวๆ ( มีสถานที่จะไปแล้วครับ )
จะมีกินไรกันก็ประมาณร้อยกว่าแค่นั้น

ใครมีไอเดียอะไรยังไง แชร์ครับ

โฮ๊ะๆ ผู้หญิง ดูดเงินรึไงเนี่ย T^T ถ้าอนาคต มีเเฟนอย่างนี้ก็ลำบากนะ 5 55 +

tanatorn
6th April 2013, 19:48
ธรรมดา ครับ ของผมวันเดียวเกือบหมื่นกว่าบาท เปิดเมมเบอร์ ได้หญิง 2 คน อิอิ :dance

newvisions
6th April 2013, 21:12
บอกแฟนสภาพการเงินตัวเองก่อน รับได้ไหม มีแค่เนี้ยพอหรือเปล่า ผู้หญิงน่ะถ้าเขารู้ว่าเราไม่ค่อยมีเงิน เขาจะออกให้เราบ้างบางครั้งแต่ไม่ใช่ทุกครั้ง หรือไม่ก็แชร์กันจ่าย
คุณสร้างนิสัยให้แฟน พอนานๆเข้าไม่มีเงิน แฟนจะบ่นทำไมไม่พาไปนั้นไปนี่เหมือนเมื่อก่อน
ถ้ายังหางานทำไม่ได้อะนะ ก็ลำบากงี้แหละ

ผู้หญิงน่ะถ้าเขาอยากอยู่กับเราจริงๆเงินไม่มีเขาก็อยากอยู่
แต่สำหรับผู้หญิงที่เป็นพวกวัตถุนิยม พวกนั้นเอาตัวเองสบายไว้ก่อนเลือกคนรวยๆ ไว้ก่อนอยู่แล้ว

id_iuoiuo
7th April 2013, 10:51
ผมมีแฟนมากี่คน ผมไม่ค่อยพาไปเที่ยวหรอก ผมก็บอกไปตรงๆไม่มีตัง รถผมก็ไม่มี

ผมพาเข้าบ้านผม หาอะไรทำในบ้าน แถมยังสนิทกับพ่อแม่เราเร็วอีก ถ้าถึงขั้นไม่มีอะไรทำจริงๆ ก็ให้ซั่มกัน เหนื่อยแล้วก็นอนหลับด้วยกัน

Kellidev
7th April 2013, 10:58
ตอนเริ่มคบต้องให้น้อยๆก่อนดูว่าเค้าคบเราที่เงินรึเปล่า ถ้ามาถึงให้หมดเลยเงินรั่วหมดมีสิทธิ์ที่เค้าจะจากไปสูงครับ
แต่ถ้าหลวมตัวไปแล้วก็แค่พูดปฏิเสธครับ

aminookey
7th April 2013, 12:42
มีแต่หาตังเพิ่มครับ

chatpol117
7th April 2013, 12:59
ถ้าไปกลางวันก็อยู่ในห้างแหละครับ เย็นดี แล้วลองหาร้านเล็กๆ สั่งพวกน้ำปั่นต่างๆมานั่งกินกัน 2 คน แล้วนั่งแช่นานๆ หรือดูหนังซักเรื่องหรือไม่ก็เดินเล่น ถ่ายรูปก็ได้ครับ แต่ถ้ามันจวนตัวจริงๆก็บอกผู้หญิงไปตรงๆเลยครับ ปล.ทำไมตอนมีแฟนเงินผมเหลือเยอะ แต่ตอนไม่มีเงินรั่ว ไม่เหมือนคนอื่นเลย 5555+

Zesiga
7th April 2013, 13:09
เงิน 2500 อ่ะนะผมกินได้เป็นอาทิตย์มั้ง
อย่างแรกอย่าใช้เงินกระเป๋าเดียวกัน
สองอย่าโชว์พาวเวอร์เรื่องตังให้มากถ้าไม่จำเป็น
สามคิดว่าอาหาร 1 มื้อกินก็ขี้ ลองพาไปร้านธรรมดาดูแต่ตอนไปแนะนำว่าเอ่อลองไปกินข้าวที่่นี่ไหมอร่อยนะ พวกร้านก๋วยเตี๋ยว ข้าวจานเดียวหรืออาหารแปลกๆเงี้ยแต่เป็นร้านที่เคยไปแล้วอร่อยจริงๆนะ(ผมทำบ่อยได้ผลดีด้วย)
สี่ต้องมองหากิจกรรมอะไรที่สนุกด้วยกันโดยที่ไม่ต้องใช้เงินมากเกินจำเป็น เช่นเล่นเกมตามร้านเน็ต สอนให้เขาเล่นนะไม่ใช่นั่งเล่นใครเล่นมัน