PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปิดเทอมนี้ใครย้าย ที่เรียนมั้งคับ รู้สึกยังไงกันบาง + เรื่องเล่า

bobbob
6th April 2013, 22:15
คนเป็นคนนึงคับที่ปิดเทอมนี้ต้องย้ายที่เรียน(ไม่ได้หมายถึงย้ายห้อง ย้าย โต้ะเรียนนะคับ) ผมจะต้องย้ายจาก โรงเรียน....พิทยาคม เป็น วิทยาลัยเทคนิค( แผนกไฟฟ้ากำลัง) 2ที่ นี้อยู่ห่างกันไม่ถึง 1 กิโล
ปัญหามันไม่ได้อยู่ว่า ไกลหือไกล้หลอกคับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ ผมจะปรับตัวยังไง เพราะเพื่อนผมต่างคนก็ต่างไปเรียนที่อื่น แต่ยังโชคดีที่เพื่อนสนิทผม อยู่กลุ่มเดียวกัน 1คน (แบ่งเป็นกลุ่ม ให้ดูนะคับ วิทยาลัย>แผนก>กลุ่มน่าจะ10กว่าคน ไม่น่าเกิน15)ซึ่งแต่ละคนก็ไม่เคยเห็นน่ากันและอีกคนอยู่ ช่างยนต์ วันที่ผมไปถ่ายรูปทำบัตรนักศึกษา แต่ละตัว แบบว่า นักเรียนหลังห้องทั้งนั้นเลยคับ และที่ผมกลัวคือ เพื่อนในกลุ่มมันจะพากันซวย พี่มันมันเล่าให้ฟังว่า มันเรียน อิเล็ก กลุ่มมี7 กลุ่ม โดนยุบไปเยอะมากพวกที่เหลือก็ไปรวมกับกลุ่มอื่น มันบอกผมว่าเพื่อนดีก็รอดตัว แล้วยิ่งเป็นไฟฟ้าด้วย มันเรียนง่ายแต่จบยาก แต่ยังโชคดีนะคับที่กลุ่มผมมีผู้หญิงอยู่ 5คน ตอนนี้ก็รอลุ้นตอนเปิดเรียนคับว่า จะน่ารักหือป่าว 555:o ทำไงได้อะคับ ผมมันเป็นพวก สอบ ม.4 ไม่ติดทั้งๆที่สนามสอบก็โรงเรียนตัวเองแท้ๆ:o น้าผมก็เคยถามนะคับว่า จะให้ฝากให้มั้ย(ผมได้เรียนม.1 ก็เพราะน้าฝากให้) ตอนที่น้าถาม หัวผมมันคิดเร็วมากคับว่า ข้อสอบก็ทำไม่ได้ยัง แล้วเรายังจะน่าด้านเรียนอีกหรอ ตอนผมอยู่ ม ต้น หลังเลิกเรียนหือวันหยุดผมไม่เคยอ่านหนังสือเลย ได้แต่เล่นเกมดูหนัง ฟังเพลง .............. ผมเลยคิดว่า ลองไปเริ่มต้นใหม่ กับอะไรที่มัน เฉพาะทางดีกว่า ตอนนี้ผมเริ่มอ่านหนังสือเก่าๆของพีแล้วคับ ผมจะจบปวช.หือไม่โปรดติดตามตอนต่อไป (อีก3 ปี รออ่านนะคับ ระหว่างนั้นอาจมีเรื่องต่างๆแล้วผมจะมาเล่าให้ฟัง)

ขอบคุณที่อ่าน อย่ากลัวที่จะเปลี่ยน ถ้าสิ่งที่เราจะทำเป็นสิ่งที่ดีต่อเรา และ......

THewOVer
6th April 2013, 22:21
ผมสอบติดเทคนิคครับ

ผมกลัวเข้าไปแล้วโดนกระทืบครับ ปากผมก็ไม่ค่อยดีด้วย

thewinman
6th April 2013, 22:31
ผมย้ายไป Sbac สะพานใหม่ครับ รู้สึกเสียใจจากเพื่อนๆ T^Tฮือๆ ยังไงก็ต้องจากกัน รัก ผลาก จาก มันเป็นธรรมชาติอยู่แล้ว

clean1447
6th April 2013, 22:33
ย้ายค่ะ ย้ายไปมหาลัย
จบ ม.6 แล้ว

เปิดมิถุนา โน้น