PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยๆฟังเรื่องของผมทีครับ

fatporing
7th April 2013, 00:36
คือผมไม่รู้จะพูดกับใครก็ขอให้เพื่อนๆชาว jkgรับฟังเรื่องของผมทีนะครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเป็นเพื่อนกับผู้หญิงคนนึงเราคุยกันทุกวันจนเป็นเพื่อนสนิทกัน จนโดนเพื่อนในกลุ่มมันล้อว่าชอบ ผมก็บอกเพื่อนกันเฉยๆในใจก็คิดอย่างนั้นนะแต่พอมาถึงช่วงเวลานึงผมก็เริ่มมาคิดๆดู ก็คิดได้ว่าผมรักเค้าแน่ๆ แต่ก็ไม่ได้บอกใครเพรระเค้ามีแฟนอยู่แล้ว จนตอนช่วงใกล้เรียนจบเค้าเลิกกับแฟน ผมก็ให้คำปรึกษาเค้า ออกไปเที่ยวกับเค้าปกติปล่อยเวลาผ่านไปเรื่อยๆ เพราะว่าคิดว่าเป็นแบบนี้มันก็okแล้วมันคงจะไม่ดีถ้าจะทำอะไรในตอนนี้เพราะใจนึงผมก็กลัวครับ จนพอเรียนจบขึ้นมหาลัยก็ยังติดต่ออยู่แต่ไม่ทุกวันผมก็ไม่รู้เป็นอะไโอกาสมีแฟนเยอะแยะผมก็ไม่เอาไม่ทำมองแต่เค้าคนเดียวจนมาช่ววนี้ผมจะขึ้นปี2เพิ่งจะมารู้จากเพื่อนอีกคนว่าเพื่อนสนิทผมกับเค้าคุยๆกันดูชอบๆกันอยู่ ไอผมก็จุกเลยครับคนที่ผมรักทั้งคู่ แต่สุดท้ายผมก็เออ ไม่พูดอะไรดีกว่าดีแล้วอย่างน้อยก็ยังเป็นเพื่อนสนิทเรา แต่ถ้าให้พูดจริงๆแล้วมันเจ็บนะครับ เพราะสุดท้ายมันก็เกิดจากการที่ผม"เก็บ" ทุกอย่างไว้ในใจตลอดมา 3ปีกว่าที่เรารู้ตัวว่ารักเค้าไปแล้วตอนนีก็ยังเหมือนเดิม บางคนอาจจะมองว่าผมไม่กล้า ขี้ขลาด โมั พระเอกเว่อ ผมอาจจะเป็นอย่างนั้น แต่ว่าผมมก็ดีใจครับที่สุดท้ายคนที่ผมรักทั้งสองคนยังอยู่กับผม ถึงแม้มันจะเจ็บมากๆก็ตาม และขอพูดไว้เลยว่าเรื่องข้างต้นเป็นเรื่องจริงทุกประการ หวังว่าเพื่อนๆจะไม่ทำผิดพลาดเหมือนผมหรืออาจจะเป็นแนวทางสำหรับคนที่เจอแบบผมก็ได้นะใครจะรู้ แต่ขอบอกไว้ว่าเดินทางเดียวกับผมมันเจ็บมากๆนะครับ ขอบคุณทีอ่านจนจบครับ ขอบคุณครับ

ballba
7th April 2013, 09:57
โอ้ยไม่ต้องขอบคุณผมหรอก ไม่เป็นไรครับ

เพราะผมอ่านยังไม่จบ ฮ่าๆ

ผมอ่านแค่บรรทัดเดียวสุดท้าย 555 ล้อเล่นๆครับ อย่าเครียด

combadboy
7th April 2013, 10:36
ผมว่า จขกท นี่พระเอกนะ แต่ก็นะทำไงได้ จขกท เลือกที่จะเก็บความรู้สึกไว้เอง สู้ๆ ครับ

comhangs
7th April 2013, 10:48
ความรักไม่จำเป็นต้องบรรจบลงที่คำว่าแฟนครับ

คอยอยู่ดูแลเขาก็พอแล้ว สู้ๆ

fatporing
7th April 2013, 11:17
ท่านballนี่มาแนวฮาเลย 555 ผมก็ไม่มีที่ระบายครับเลยนำมาโพส อยากให้มีคนร่วมแชร์ความรู้สึกครับเพราะตอนนี้มันอึดอัดใช้ได้เลย 55

ป.ล. ขอโทษคำพิมผิดนะครับ ผมพิมจากมือถือครับ

H1ghSky
7th April 2013, 23:22
ท่านballนี่มาแนวฮาเลย 555 ผมก็ไม่มีที่ระบายครับเลยนำมาโพส อยากให้มีคนร่วมแชร์ความรู้สึกครับเพราะตอนนี้มันอึดอัดใช้ได้เลย 55

ป.ล. ขอโทษคำพิมผิดนะครับ ผมพิมจากมือถือครับ

พิมพ์จากมือถือ 7 บรรทัดเต็ม!! เป็นผมนั่งกดชั่วโมงนึงอะครับ:rofl ไม่ชอบพิมพ์จากมือถือ พิมพ์แต่ 555

จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหนิครับ คนที่เรารักทั้งสองคนมารักกัน แต่ที่แย่นั่นคือพอเค้าเลิกกันนี่สิ เราอยู่ตรงกลางมันวางตัวลำบากมากครับ

NonToI2_TH
8th April 2013, 12:39
คนนึงก็เพื่อนที่เรารัก อีกคนก้คนที่เรารัก ทรมานแทน

AloneSo_Anfield
9th April 2013, 21:05
สู้ต่อไปครับ รักเค้าต่อไปแบบนั้น

zerohunter000
10th April 2013, 00:23
ผมก็เคยเหมือนจขกทครับ ก็เก็บไว้ในใจเหมือนกัน เวลาแม่มก็ผ่านไปผ่านไป เขาก็เปลี่ยนแฟนไปเรื่อยเพราะเจอแต่ผู้ชายหลอกลวงหรือไม่ก็ไม่จริงจัง. ผมเป็นใบ้ครับ(พูดอะไรไม่ออกจริงๆ กลัว...กลัวเสียทุกอย่างเพราะเพียงแค่เขารู้ว่าผมชอบ ผมก็กลายร่างเป็นอากาศทันที ทั้งๆที่เมื่อก่อนสนิทมาก)...จนผ่านไป10กว่าปี เขาเจอคนที่ใช่ผมก็คงหมดหน้าที่ในบทองครักษ์ในเงามืดเสียที.

fatporing
10th April 2013, 02:05
ขอบคุณสำหตับทุกความเห็นครับ สุดท้ายผมก็คงนั่งอยู่ที่เดิมไปเรื่อยๆ อยู่ข้างๆเค้าจนเคาเจอคนที่ใช่และหวังว่าซักวันคงมีคนที่ผมสามารถรักได้แบบนี้อีกและเค้าก็รักผมเหมือนกันครับ

ussadA
10th April 2013, 02:25
เป็นกำลังให้ครับสู้ต่อ ผมก็กำลังเครียดเลยจะไปนอนละ เอา BBgunมายิงออกไป ป่าหลังบ้านเล่น( ยิงข้ามรถ ) เสียงดัง โผล้ กระจกรถแม่ร้าวละเอียดยิบๆๆเลย อยากระบายมั่ง ยังไงก็สู้ๆครับ