PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอจะมีทราบหรือมีโปรแกรมแบบนี้บ้างขอด้วยครับผม.....

khun22
7th April 2013, 13:16
เป็นโปรแกรมแก้ภาษาต่างด้าวให้กับเราเวลาเราจะเปิดเพลงในโทรศัพท์ นะครับ ชื่อเพลงมันเป็นภาษาจีนหรืออะไรต่างที่ผมอ่านไม่ออก พอจะมีโปรแกรมที่จะแก้ให้เราสามารถเปิดเพลงแล้วเห็นเป็นภาษาไทยได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับเพราะผมไม่รู้จะไปหาที่ไหน ช่วยด้วยครับ :(:(:(:(:(

zeroman
7th April 2013, 15:53
เคยทำนะ แต่มันทำได้แค่ทีละเพลง เอาไปแก้ขัดก่อนแล้วกัน
ก่อนอื่น คลิ๊กขวาที่ไฟส์เพลงที่ต้องการ > Properties > Details > Remove Properties and Personal Information
มันจะขึ้นหน้า Pop up ใหม่ ให้คลิ๊กที่ Remove the following properties from this file
ติ๊กถูกหน้าช่องต่างๆ ในส่วนของ Description, Media ฯลฯ ที่มันเป็นภาษาไทย จากนั้นก็กด Ok

แค่นี้ก็เอาไปลงในมือถือ ก็จะเห็นเป็นภาษาไทยแล้วคับ

ส่วนหากอยากใช้โปรแกรมก็จะมีโปรแกรมชื่อ MP3tag

http://www.mp3tag.de/en/download.html

ตามลิ้งเลย วิธีใช้ลองศึกษาดูครับ อากู้ มีสอนอยู่

stampdown
7th April 2013, 16:56
ให้ใช้ โปร MP3TAG และก็พิมพ์ชื่อไปใหม่ครับ โปรแกรมนี้ยังเปลี่ยนรูปเพลง เปลี่ยน ชื่อวง และอะไรต่างงๆได้อีกเยอะครับ
และโปรแกรมนี้ โปรแกรมฟรีด้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้วย

khun22
8th April 2013, 14:15
ขอบคุณมากครับ