PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากรู้ว่าในบอร์ดนี้มีใครคิดจะเล่นหุ้นไหมครับ แบบว่าอยู่เฉยๆก็ได้ตัง

RunBKK
8th April 2013, 12:54
มีใครคิดจะเล่นไหมครับ เพราะความเสี่ยงสูง แต่รายได้ดีนะ ผมว่า

ballba
8th April 2013, 13:04
พ่อผมไงครับ มีแต่ดันให้ผมจะเล่น

แต่ผมไม่ชอบเสี่ยง มันต้องศึกษาและคำนวณดีๆครับเรื่องพวกนี้

เกิดลงทุนไปล่มละลาย ชิพหายครับ 555

thizo
8th April 2013, 13:08
แล้วแต่จังหวะครับ

ส่วนมากคนเล่นหุ้น จะล้มละลายกันเยอะนะครับ ต้องศึกษาดีๆ

และคนที่รวยจากเล่นหุ้น ส่วนมากเป็นพวกนักธุรกิจครับ วันนึงเงินเข้าบัญชีหลายแสน ^^

tstzxcv12
8th April 2013, 13:14
ผมเล่นมาสักพักแล้วครับจะปี ละ อยากบอกว่าให้คิดว่าเหมือนการฝากเงินแต่จะได้ดอกเยอะกว่าจะดีกว่านะ เพราะจะเสี่ยงน้อยกว่าแต่ถ้าอยากเล่นแบบหาเงินเยอะๆเลยก็ทำได้แต่จะเสี่ยงมาก

exodus
8th April 2013, 14:28
แต่ก็อย่าลืมว่าอยู่เฉยๆก็หมดตูดได้เหมือนกัน หุ้นเวลามันจะตกมันไม่เตือนใครก่อนหรอกนะครับ

ปล. การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง

opaljj
8th April 2013, 14:50
ผมเล่นครับถ้าในไทยก้ ป.ต.ท.กับTOT และก็ ธนาคารUOB ถ้าต่างประเทศก็เล่นหุ่นบริษัท International Beverage Holdings Limited แคนนอน คอสโม และ เเอปเปิ้ล

ผมซื้อทีละนิดๆหน่วยละนะครับ ใรนามของพพี่ชายผมเอง - -* เพราะพี่กับพ่อซื้อเยอะมากๆ - -* เพราะเดี๋ยวนี้ทั้งงานดีๆ กับเงินจำนวณมากนั้นมันหายากขึ้น
ดูที่ราคาทองสิมันเเพงเกินเงินเดือนไปแล้ว ลองคิดดูนะครับ เมื่อก่อนทอง 1 บาท ราคา 500 เงินเดือน800 (น่าจะซัก40ปีที่แล้ว - -*) เเต่ตอนนี้ทอง 20000 กว่า เงินเดือนถ้าดีๆก็ซัก 3-4 หมื่น
เเต่ถ้าต่ำที่สุดก็ 15000 ทำงานเเค่เดือนเดีญวก็ซื้อไม่ได้แล้ว เเม้กระทั่งเงินเดือนดีๆก็ไม่สามารถซื้อได้ง่ายนัก คุณลองคิดดูสิว่าราคามันนะ 20000+ เเต่เงินเดือน สุดๆเลยนะเริ่มงาน
35000 คุณลองคืดค่า กิน อยู่ เช่า ซื้อ ดูสิครับมันมากขนาดไหนกัน เเต่ถ้าอยู่คนเดียวไม่มีใครก็อาจซื้อได้ ดันนั้นการเล่นทองกับเล่นหุ้นนั้นะ เป็นสิ่งที่ดีสำหรับตอนนี้เลยเเหละ ฉนั้นช่วงนี้กำลังดีเริ่มจั่งเเต่15เลยลงในนามไหนก็ได้ที่คิดว่ามั่งคง
แล้วเราก็จะได้เงินเป็นกอบเป็ยกำเอง จำใว้ง่ายๆเรื่อง ทอง กับ หุ้น นั้นนะ ขึ้นซื้อลงขาย เเต่ต้องดูปัจจัยอื่นด้วย ไม่ใช่ทำคามทฤษฎี ขึ้นซื้อลงขาย ไม่ได้ตลอดหรอก ยิ่งทำงานไปเล่นหุ้นไปยิ่งดี สามารถเพิ่มเงินให้เราเป็นกอบเป็นกรรมได้ง่ายๆ
เเต่คงต้องใช้ราคาซักหน่อย... - -*

hisawahiroki
8th April 2013, 14:55
เสี่ยงแท้ ผมขายมือถือต่อไปดีกว่า อยู่เฉยๆก็ได้ตังเหมือนกัน

Mcarmy
8th April 2013, 15:15
แล้วมันเล่นยังไงอ่ะ โง่นะนี่ ดูข่าวหุ้นขึ้นลง ฟองสบู่ บลาๆ บอกตรงๆ งง :sweat

Tanyaboon
8th April 2013, 15:18
ส่วนมากพวกอยู่เฉยๆแล้วได้ตังค์นี้ปีกเขาแข็งกันหมดแล้วครับ

ส่วนมากที่เริ่มเล่นกันแล้วคิดว่าง่ายนี้ส่งสัยจะโดนจับกินกันซะหมด 55 ผมก็รอเวลาอยู่

Markrura
8th April 2013, 19:27
เล่นหุ้น ไม่แนะนำเท่าไร มันเข้าใจยากกับเสี่ยง
แต่ถ้าไปซื้อหุ้นเก็บไว้ อันนี้ง่ายหน่อย ดูบริษัทที่แนวโน้มว่าจะรุ่ง แล้วไปซื้อหุ้นเขาไว้แต่เนิ่นๆ แล้วจะดีเอง

MAMO_CHIIZ
8th April 2013, 22:00
http://www.settrade.com/login.jsp?txtBrokerId=IPO

เป็นเว็บที่เอาไว้หัดเล่นครับใช้เงินในเกมเล่นกับหุ้นจริงๆลองดูนะครับไม่เสียหายอะไร

Logia
8th April 2013, 23:02
เล่นหุ้นระวังนะครับ วั้นนี้มีหุ้นคุณมีราคาร้อยล้าน พรุ่งนี้หุ้นตกเหลือ 100บาทนะครับ

Maza44120
9th April 2013, 09:43
พ่อผมไงครับ มีแต่ดันให้ผมจะเล่น

แต่ผมไม่ชอบเสี่ยง มันต้องศึกษาและคำนวณดีๆครับเรื่องพวกนี้

เกิดลงทุนไปล่มละลาย ชิพหายครับ 555

เย้ย! พี่เหมือนผมเด๊ะเลย พ่อผมก็เล่นแถมอยากให้เล่นด้วย แต่ผมยังเด็กอยู่ เลยเล่นแต่เกมส์ 5555

yosapat01
9th April 2013, 10:50
ขาดทุนไป1แสนละครับ กำไรหายหมด