PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำภาพยนตร์ซีรีย์ให้หน่อยครับ

tjinaraj
8th April 2013, 19:22
ช่วยแนะนำภาพยนตร์ซีรีย์ที่ สนุกๆ น่าติดตาม ให้หน่อยครับ จะเป็นแนวไหนก็ได้ครับ บอกเนื้อเรื่องหรือแนวคร่าวๆด้วยก็จะดีมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

Ezios
8th April 2013, 22:47
SPARTACUS 300 แต่มันส์กว่า โคตรๆ

Banshee ดิบ เถื่อน เรื่องของโจรที่ปลอมตัวเป็นนายอำเภอ เพราะนายอำเภอมันตาย โดยที่ยังไม่มีใครพบ (มันมารับตำแหน่งเมืองในเรื่องวันแรก ตายก่อนเจอใครในเมือง)

24 โคตรหนัง ในดวงใน Series อันดับ 1 ในใจผม บู๊ แหลก เวอร์ มันส์สนั่น

Dexter series อันดับ 2 เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ ชายที่ตอนกลางวันทำงานเป็น นิติเวช ในกรม ตำรวจ ตอนกลางคืนเป็น ฆาตกร ไล่ฆ่าคนชั่ว

Arrow หนัง Series ที่ อยู่แก๊ง super hero ก๊วนเดียวกับ batman superman

Person of interest เหมือน ดู batman V.ใหม่ (ผกก.เป็นน้องหรือญาติกับ โนแลน คนทำหนัง batman 3 ภาคล่าสุด)

Prison Break series คุณภาพเยี่ยม (ส่วนตัวเยี่ยมแค่ 1 -2 ) 1นี่ ดีสุดๆครับ 3 - 4 เฉยๆ

The walking dead ZOMBIE !

House เกี่ยวกับ แนวๆ หมอ กวนๆ สนุกมากครับ

Sherlock sherlock holmes ยุคใหม่ สนุกมากๆครับ

ลอง ไปดูก่อน ถ้าถูกใจ ผมจะมาแนะนำอีก

tjinaraj
9th April 2013, 10:00
SPARTACUS 300 แต่มันส์กว่า โคตรๆ

Banshee ดิบ เถื่อน เรื่องของโจรที่ปลอมตัวเป็นนายอำเภอ เพราะนายอำเภอมันตาย โดยที่ยังไม่มีใครพบ (มันมารับตำแหน่งเมืองในเรื่องวันแรก ตายก่อนเจอใครในเมือง)

24 โคตรหนัง ในดวงใน Series อันดับ 1 ในใจผม บู๊ แหลก เวอร์ มันส์สนั่น

Dexter series อันดับ 2 เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ ชายที่ตอนกลางวันทำงานเป็น นิติเวช ในกรม ตำรวจ ตอนกลางคืนเป็น ฆาตกร ไล่ฆ่าคนชั่ว

Arrow หนัง Series ที่ อยู่แก๊ง super hero ก๊วนเดียวกับ batman superman

Person of interest เหมือน ดู batman V.ใหม่ (ผกก.เป็นน้องหรือญาติกับ โนแลน คนทำหนัง batman 3 ภาคล่าสุด)

Prison Break series คุณภาพเยี่ยม (ส่วนตัวเยี่ยมแค่ 1 -2 ) 1นี่ ดีสุดๆครับ 3 - 4 เฉยๆ

The walking dead ZOMBIE !

House เกี่ยวกับ แนวๆ หมอ กวนๆ สนุกมากครับ

Sherlock sherlock holmes ยุคใหม่ สนุกมากๆครับ

ลอง ไปดูก่อน ถ้าถูกใจ ผมจะมาแนะนำอีก

ว้าว แต่ละเรื่องน่าสนใจมากครับ แนะนำมาหลายเรื่องเลยทีเดียว ขอบคุณมากครับ :)

Onmyway
9th April 2013, 10:36
sherlock holmes +1

Wimpy Kid
9th April 2013, 10:42
มีซีรี่ไหนที่มีเป็นพากษ์ไทยไหมครับ

driftdancer
9th April 2013, 13:25
แนะนำ Prison Break อีกเสียงครับ สุดยอดมากๆ
The Walking Dead อีกเรื่องครับ

dannyla
9th April 2013, 13:46
ขอมาแหวกแนวบ้างครับ ของผมมี supernatural แนวลึกลับคับ พระเอก 2 คน มันคล้ายๆกับพวกปราบปีศาจ
แล้วก็ 4400 คับ แนวพลังพิเศษคับ

joeysarut
9th April 2013, 16:02
Arrow เลยครับ

Ezios
9th April 2013, 18:17
แนะนำเพิ่มเติมนะครับ

Grimm นิทาน แต่ เป็น ยุคปัจจุบันนี้
Band of Brother กับ Pacific แนวๆ ทหาร ยุคสงครามโลกครั้งที่ 2
Ghost whisperer นางเอกเห็นผี ช่วยผี บลา บลา บลา

HEROES LOST FRINGE >>> 3 เรื่องนี้คนชอบเยอะ แต่ผมไม่ชอบ

หนัง SERIES เนี่ย ผมแนะนำ ให้ดูด้วยตัวเองนะครับ แฟนผมไม่ชอบ DEXTER SPARTACUS แต่ 2 เรื่องนี้ผมชอบมาก 555