PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSP มีปัญหาครับ

_Lucifer-
9th July 2011, 14:39
ของผมเป็น psp รุ่น 1000 มีปัญหาที่ว่ามันเข้าเกมช้าครับ และเวลาดู preview ก่อนเข้าเกมก็นานกว่าจะขึ้น อาการแบบนี้มันเป็นที่อะไรเรอะครับ
(mem 2 GB เต็มเลย)

เป็นที่ FW หรือ MEM ครับ กรุณาช่วยตอบคำถามที --*

ปล. ถ้าเกี่ยวกับ mem จะได้เปลี่ยนเป็น 8 ครับ

joker
9th July 2011, 20:30
ส่วนมากปัญหาแบบนี้เกิดจากเมมครับ แนะนำให้ Copy ข้อมูลทั้งหมดไว้ใน Computer ก่อน จากนั้นทำการ Format เมม (System Setting >> Format Memory Stick) แล้วลอง Copy เกมใหม่ๆลงไปดูก่อน หากสามารถใช้งานได้ปกติ ให้ทำการ Copy ข้อมูลที่ Backup ไว้กลับมาที่เมมอีกครั้งแล้วลองดูครับ