PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปตัดผมแล้วเจอ...!!!

Scarlatto
9th April 2013, 01:55
เมื่อวานผมไปตัดผม จริงๆมันก็ไม่ได้ยาวอะไรมากมายหรอกแค่รู้สึกรำคาญรากไทรประกอบกับอากาศที่ร้อนซะเหลือเกิน
ก็เลยกะว่าจะไปไถรากไทรออกเสียหน่อย แล้วผมก็ไปร้านตัดผม
ผม : รองทรงเบอร์ 2 ครับ
ช่างตัดผม : นั่งเลยน้อง
แล้วพอผมนั่งไปซักพักช่างก็ถามย้ำอีกหนึ่งครั้ง
ช่างตัดผม : เอาทรงอะไรนะน้อง
ผม : เอารองทรงเบอร์ 2 พี่
หลังจากนั้นช่างก็หยิบแบตเตอร์เลี่ยนมาไถหัวผมไปพอประมาณแล้วช่างมันก็เดินไปกด BB แล้วก็บอกผม
"ไอน้อง รอแปป" หลังจากนั้นมันก็ไถหัวผมต่อ ไอตอนนี้แหละ อยู่ดีๆพี่แกแม่ม ไถหัวผมสูงเลยท้ายทอยขึ้นมาเกือบๆกลางกระหม่อม
มางี้ผมก็ตกใจดิ มันไม่ใช่รองทรงแล้วนะมันจะเป็นทรงนักเรียนแล้วเนี่ย พอมันจะตัดต่อผมก็โยกหัวหนีแล้วบอกมันว่า "ตัดทรงอะไรของพี่เนี่ย(น้ำเสียงแบบโมโห)"
ช่างมันก็บอกมาว่า "เอ้าก็เอ็งบอก เบอร์2ไม่ใช่หรอ" ผมเลยย้อน "แหม่ๆ ไม่บอกผมก็รู้อยู่แล้วว่าเบอร์ 2 แต่นี่มันไม่ใช่รองทรงแล้ว" "อ่าวหรอ" ช่างตัดผมอุทาน
ทีนี้ผมละโมโหสุดๆเลย กลายเป็นเด็กม.ต้นไปซะงั้น ก็เลยรวบรวมสติ แล้วก็บอกมันไปว่า ตัดมาอย่างก็สกินเฮดไปเลยแล้วกัน จบ พอตัดเสร็จผมก็ยัดตังใส่มือมัน
แล้วก็เดินสะบัดหน้าไปแบบไม่พอใจ

ที่ผมมาเล่าให้ฟังก็เพราะอยากรู้ว่าถ้าเพื่อนเจอแบบผม เพื่อนจะทำกนอย่างไรครับ ถ้าทรงผมที่ได้ไม่เป็นอย่างใจ เพราะช่างเฮงซวย

Ghost
9th April 2013, 01:58
โคตรโชคร้ายเลยครับ 5555555555555

Ratiio
9th April 2013, 01:58
เจอบ่อยเหมือนกัน ไอ้ที่เราไม่ได้สั่ง มันตัดให้ทำไม :sweat

igunz
9th April 2013, 02:01
ยังมีหน้ามา "อ่าวหรอ" อีกนะ น่าตบจิงๆ- -

kabukiput
9th April 2013, 02:05
เค้าลืมครับ เค้าทำงานมาทั้งวันเห็นใจเค้าเหอะ คุณไม่ได้เข้าร้านเค้าคนแรกซักหน่อย ทำทั้งวันเบลอบ้างไม่เห็นจะแปลก สกินก็เท่ดีนะจริงๆกันข้างหน้านี่เหมือนพวกฝรั่งเลย

Blackperl
9th April 2013, 02:15
ไม่เคยนะมีแต่ตัดไม่เท่ากันข้างนึงยาวข้างนึงสั้นรองทรงแบบคุณเลยครับ :o

panasaz
9th April 2013, 02:29
ไม่ได้เข้าร้านตัดผมมา 4 ปี เระ

ให้น้องสาวซอยปลายผมให้ตลอด ^^

youthgts
9th April 2013, 02:39
ผมเข้าใจเลย ความรู้สึกแบบนี้ เคยเจอตอนอยู่ ม.1 ไปตัดทรงนักเรียน
ช่างตัดไป หัวหันมองทีวีไป ซักพักโทรศัพท์เข้า ขอไปรับ แม่มโครตลีลาเลย แถมตอนไถผมนี่กดหัวผมลงซะอย่างกะจับหัวคนกดน้ำ
ตัดทรงนักเรียนประมาณ 1 ชั่วโมงอะครับ หัวผมแหว่งด้วย
ไม่เอาอีกเลยร้านนี้ คนแถวนั้นบอกตัดดีผมคนนึงแหละไม่เอาและ

po0215
9th April 2013, 02:40
ผมจะบอกช่างว่า นั่งเลยครับพี่... เอาทรงไรนะครับ 55555555555

(มาเอาฮาเฉยๆ เห็นใจอยู่เคยเป็นแต่ก็ทำใจ เพราะเราไม่ได้ตัดเอง เราให้ช่างตัดให้)

hisawahiroki
9th April 2013, 04:13
ไถหัวช่างคืนเลยครับ:o แล้วบอก อ้าวหรอ

newvisions
9th April 2013, 05:52
ผมไม่เลิกเข้า ร้านตัดผมชาย
เข้าร้านผู้หญิงแทน นานๆเข้าที

Lightenning
9th April 2013, 06:09
skin head เหมือนกัน

ballba
9th April 2013, 06:18
ผมจะมีร้านตัดประจำของผมครับ

แถวบ้านเนี่ยหละ เขาจะดูแลผมของเราทุกเส้น และทำตามคำสั่ง

บางร้านมันขี้เกลียดครับไม่ก็ลืมๆไม่ตั้งใจ ผมถึงไม่ไปร้านอื่นเลย

ManKP
9th April 2013, 06:45
555555555555555+ นึกว่าเจอ ตุ๊ด ตัดให้ 55+

postgeno159
9th April 2013, 06:56
ถ้าให้ผมงึกงักกับเจ้าของร้านยังงี้ ก็ไม่ไหวหรอครับ

เจ้าของร้านแถวบ้านผมเเป็นเกย์กับตุ้ด เฝ้า 2 คนในร้าน = =

LEGACY
9th April 2013, 07:09
ผมก็จะปล่อยหมัดฮุคเข้าไปที่โหนกแก้ม + ด้วยฟันศอกเข้าไปที่ปลายคิ้ว :girlhaha

driftdancer
9th April 2013, 13:01
ผมเคยไปตัดรองทรงสูงเนี่ยแหล่ะ แต่ไม่ใช่ร้านประจำผม รองทรงสูงที่ร้านเขา สั้นเหมือนรองหวีเบอร์ 2 เลยครับ = ="

Darkgamer
9th April 2013, 13:15
ผมคงไม่กล้าออกจากบ้านจนกว่าผมจะงอกเลยล่ะครับ:dash

pongdilok
9th April 2013, 13:18
เค้าลืมเพราะ BB นั้นละผมว่า

blacklotus55
9th April 2013, 13:20
เค้าลืมครับ เค้าทำงานมาทั้งวันเห็นใจเค้าเหอะ คุณไม่ได้เข้าร้านเค้าคนแรกซักหน่อย ทำทั้งวันเบลอบ้างไม่เห็นจะแปลก สกินก็เท่ดีนะจริงๆกันข้างหน้านี่เหมือนพวกฝรั่งเลย

ถ้ามันไม่ "กด BB" เชื่อว่า จขกท. คงไม่ยัวะขนาดนี้ :o

qwe11507
9th April 2013, 13:30
ไม่ได้แคร์ อะไรเท่าใหร่ครับ ให้พี่ ตัดให้ ตอนนี้ไว้ทรงนี้อยู่ 555555 เดี๋ยวพอหมด สงกรานต์ เดี๋ยวเปลี่ยนเป็น สกีนเฮด

http://www3.pictures.zimbio.com/gi/Stephan+El+Shaarawy+AC+Milan+v+Genoa+CFC+Serie+64UA02R7jO_x.jpg

jinzo
9th April 2013, 13:37
ดีแล้วที่มันไม่ใช่ตุ๊ด

ร้านแถวบ้านผมมันตัดให้ฟรีครับ แต่!! มันขี่คอด้วยนะ แทบขยับไม่ได้เลย เพื่อนผมมันชอบไป มันบอกว่า ตุ๊ดคนนั้นตลกดี

ผมไม่กล้าไปกับไอ้เพื่อนคนนั้นอีกเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้ มันยังตูดซิงอยู่รึป่าว

[Never]
9th April 2013, 15:12

แต่เค้ากด BB น่ะครับ -_- ถ้ามันไม่มีตรงกด BB เนี้ยผมว่ามันจะน่าเห็นใจอยู่นะ

kitca789
9th April 2013, 15:23
คล้ายกับผมเลยครับ

แม่ผมปลูกกะเพราไว้หน้าบ้าน ลุงแกก็มาลักตัดใบกะเพราบ่อยๆ

วันอื่นไม่เจอ แต่วันนั้นผมเจอคาหนังคาเขา ผมก็เลยรีบออกบ้านไปไล่

ผมก็บอกว่า "โห ลุง กลางวันแสกๆ ยังเอาอีกหรอ" ผมบอกไป ลุงก็เงียบ

ผมเลยบอกไป "ลุง กะเพราบ้านผมนะ" ลุงแกบอก "หรอ" แล้วก็เดินกลับบ้านแกไป

โคตรแค้นเลย ตอนเช้ามืดๆของอีกวัน เลยขอแม่เอา ไบกอนไปฉีดต้นกะเพรา ลองดูถ้าเก็บไปกินก็รู้เลย

zerokey
9th April 2013, 15:30
ผมเคยเจอแบบว่า ไปตัดร้านหนึ่ง ช่างเป็นคนประเทศเพื่อนบ้าน(เทศไหนไม่แน่ใจรู้แต่ว่าพูดไม่ชัด) จริงๆช่างคนนั้นไม่ใช่เจ้าของร้านครับ เข้าของร้านไปไหนไม่รู้ คนนี้ประมาณว่าเป็นลูกศิษย์(มั้ง) เราก็ให้เค้าตัดรองทรงไป ช่างก็พูดไปแบบฟังไม่ค่อยชัดประมาณว่า "เรียนมหาลัยแล้ว ไม่ต้องตัดสั้นหรอก ซอยนิดหน่อยก็พอ วันหลังนะถ้าไปตัดบอกช่างเค้าว่า ซอยคลอดลูก" ผมก็...ห๊ะ? ซอยคลอดลูก? พี่เค้าก็บอกว่าไม่ใช่ ซอยคอดรูกกก อะไรนี่แหละ ผมก็ครับๆๆๆ ตัดเสร็จหัวผมไม่ใช่รองทรงครับ เหมือนหญ้าหน้าบ้านที่โดนเล็มให้สั้นๆน่ะแหละ 555 แล้วผมก็ไม่ได้ไปร้านนั้นอีกเลย

joeysarut
9th April 2013, 16:16
ผมไม่เคยแหะ ถ้าให้ดีต้องไปตัดร้านที่คนตัดเป็นผู้หญิงครับ

ILoVePaNgYa
9th April 2013, 16:21
เจ้าของร้านคงจำได้แค่เบอร์2นั่นแหละครับ ปกติถ้าตัดรองทรงก็บอกไปเลยว่ารองทรง ถ้าบอกเบอร์2ไปด้วยเค้าอาจเข้าใจผิดคิดว่าเป็นทรงนักเรียนไม่ก็สกินเฮดเบอ2ได้

-=CoMMy=-
9th April 2013, 17:10
ร้านแบบนี้ไม่น่าตัดเลยสั่งทรงไปได้อีกทรงมา :rofl

niko1669
9th April 2013, 18:41
เต้นมูนวอร์คแล้วจากไปอิอิ เห็นจขกทเป็นแฟนบอยไมเคิล 55

Scarlatto
9th April 2013, 19:51
เอาเป็นว่าเมษานี้ ผมขอเป็นฝรั่งแล้วกัน :o

ไถหัวช่างคืนเลยครับ:o แล้วบอก อ้าวหรอ
โหดเกิ้นน แบบนี้ผมไม่กล้าหรอก

ผมจะมีร้านตัดประจำของผมครับ

แถวบ้านเนี่ยหละ เขาจะดูแลผมของเราทุกเส้น และทำตามคำสั่ง

บางร้านมันขี้เกลียดครับไม่ก็ลืมๆไม่ตั้งใจ ผมถึงไม่ไปร้านอื่นเลย

มันเจ็บใจก็ตรงที่ร้านที่ไปตัดมันเป็นร้านประจำของผมนะสิ แต่ไม่ใช่ช่างคนที่ตัดประจำพอไม่ใช่คนประจำเท่านั้นละ เป็นแบบนี้เลยทีเดียว:dash

ถ้าให้ผมงึกงักกับเจ้าของร้านยังงี้ ก็ไม่ไหวหรอครับ

เจ้าของร้านแถวบ้านผมเเป็นเกย์กับตุ้ด เฝ้า 2 คนในร้าน = =
แบบนี้ผมก็ไม่กล้าเหมือนกัน กลัวจะโดนพาไปขุดทอง

Shanbo
9th April 2013, 19:52
เป็นผม ไม่จ่ายเงินครับ เพราะมันไม่ตรงตามจุดประสงค์ของเรา

Scarlatto
9th April 2013, 19:55
ถ้ามันไม่ "กด BB" เชื่อว่า จขกท. คงไม่ยัวะขนาดนี้ :o
แน่นอนครับ :mad:

เจ้าของร้านคงจำได้แค่เบอร์2นั่นแหละครับ ปกติถ้าตัดรองทรงก็บอกไปเลยว่ารองทรง ถ้าบอกเบอร์2ไปด้วยเค้าอาจเข้าใจผิดคิดว่าเป็นทรงนักเรียนไม่ก็สกินเฮดเบอ2ได้
คือช่างเขาถามผมซ้ำ 2 รอบ แล้วยังจะลืมอีก ลีลาเยอะมัวแต่กด BB

เต้นมูนวอร์คแล้วจากไปอิอิ เห็นจขกทเป็นแฟนบอยไมเคิล 55
กะอยู่เหมือนกัน ลูบเป้าโชว์เลย อ้าวววว !!!

Nick-
9th April 2013, 20:06
ขอ แสดง ความ ยิน ดี ด้วย ครับบบบบบบบบบ

ท่าน ถูก ราง วัล แจ็ค พอร์ต ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

ล้อ เล่น คับ

อย่า ไป คิด มาก เลย คับ

ผม มัน ยัง ยาว ใหม่ ได้

ถึง ท่าน จะ ตัด ทรง อะ ไร ยัง ไง

ท่าน ก็ คือ ท่าน ครับ

ไม่ ใช่ ว่า ตัด แล้ว จะ กลาย เป็น คน อื่น ครับ

อย่า คิด มาก คับ

Scarlatto
9th April 2013, 21:28
ขอ แสดง ความ ยิน ดี ด้วย ครับบบบบบบบบบ

ท่าน ถูก ราง วัล แจ็ค พอร์ต ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

ล้อ เล่น คับ

อย่า ไป คิด มาก เลย คับ

ผม มัน ยัง ยาว ใหม่ ได้

ถึง ท่าน จะ ตัด ทรง อะ ไร ยัง ไง

ท่าน ก็ คือ ท่าน ครับ

ไม่ ใช่ ว่า ตัด แล้ว จะ กลาย เป็น คน อื่น ครับ

อย่า คิด มาก คับ

ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้ว ตัดบ่อยอยู่ สกินเฮดอะ แต่แบบคิดดูถ้าเป็นคนอื่นที่เขาไม่ยอมคงจะมีเรื่องมีราวกันใหญ่โตแล้วละ

wittosca
9th April 2013, 21:35
ช่างเค้าลอง(ตัด)ทรงสกินเฮด 555

rockblood39
9th April 2013, 21:47
รองทรงน่ะ เด็ก ม.ต้นครับ
ม.ปลายเรียน ร.ด. ไถเกรียน

มันกับตาลปัตนหมดแล้ววววว

armakusarecord
9th April 2013, 21:54
พอกันผมว่าจะไปตัดแบบ Adam Levine ซะหน่อย
แต่ดันไปเจอช่างฝึกหัดเพิ่งเข้ามาทำ แทนช่างเก่า (ช่างเก่ากลับต่างจังหวัด) และช่างใหม่ก็ตัดได้ Noob มากตัดผมก็ไม่เท่ากัน ตัดมั่ว
แทนที่จะได้เป็น Adam Levine กลายเป็น น.ร. ไทยเลย

binistoy
9th April 2013, 22:02
น่าจะตัดทรงพี่มากไปเลย 55

jackpot12
9th April 2013, 23:25
รองทรงเบอร์ 2 หมดครับ ช่างตัดเลยให้เบอร์อื่น

ปล. ล้อเล่น

Scarlatto
9th April 2013, 23:53
น่าจะตัดทรงพี่มากไปเลย 55

ตอนนี้เป็น คาริม เบ็นเซม่า ไปแล้วละ