PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครไปสอบเตรียมทหารแล้วติดบ้างง

tanapoom625
9th April 2013, 11:26
ตามหัวข้อเลย ทบ. ผมไม่ติดคร้าบบบ

DrawDiaw
9th April 2013, 11:30
ผมเคยติด เเต่ไม่ผ่าน ตรวจร่างกาย แต่ตอนนี้เข้ามหาลัยแหละยังเสียดายอยู่

iceza29565
9th April 2013, 11:35
ตอนนี้ผมอยู่ปี1 ผมเคยติด เหล่้าทหารเรือรอไปเรียน แต่ผมสละสิทธิ์อยากเป็นตำรวจมากกว่า อีกอย่างแม่ไม่ค่อยเห็นด้วยเลยสละ ผมรอสอบนายสิบตำรวจ แล้วสอบ นรต ต่อ สุ้ๆครับ

double6
9th April 2013, 11:37
น่าแปลกน่ะทีจับใบดำใบแดง ตรวจร่างกายยังไง๊ก็ผ่าน :o
ป.ล. ผมล้อเล่นน่ะ :p

maxkungg704
9th April 2013, 12:55
น่าแปลกน่ะทีจับใบดำใบแดง ตรวจร่างกายยังไง๊ก็ผ่าน :o
ป.ล. ผมล้อเล่นน่ะ :p

เอ่อๆๆๆ พอคุณพูดมา ก็น่าคิดเหมือนกัน มันเพราะอาไรกันน่ะ????

ballba
9th April 2013, 12:55
ประเทศ*****แบบนี้หละ

นายร้อยอ่ะ ตรวจร่างกายโครตละเอียด นิดหน่อยก็ไม่ผ่าน

พวกทหารเกณอ่ะ นิดหน่อย ผ่านหมดเลยครับ 555

ลองให้การเกณเป็นตำแหน่งสักนายสิบดิ น่าจะยุติธรรมและละเอียดกว่านี้ แย่งกันเข้าเลยครับ

ผมไม่ค่อยชอบเตรียมทหารเท่าไหร่

อยากอยู่โลกภายนอก แล้วเข้านายร้อยทีเดียวตอนจบ ป.ตรี แบบพี่ผม

babymaster
9th April 2013, 15:25

นายร้อยอ่ะ ตรวจร่างกายโครตละเอียด นิดหน่อยก็ไม่ผ่าน

พวกทหารเกณอ่ะ นิดหน่อย ผ่านหมดเลยครับ 555

ลองให้การเกณเป็นตำแหน่งสักนายสิบดิ น่าจะยุติธรรมและละเอียดกว่านี้ แย่งกันเข้าเลยครับ

ผมไม่ค่อยชอบเตรียมทหารเท่าไหร่

อยากอยู่โลกภายนอก แล้วเข้านายร้อยทีเดียวตอนจบ ป.ตรี แบบพี่ผม

ทหารเกณฑ์กับนายร้อยมันต่างกันนะครับ ไม่งั้นนายร้อยคงเต็มบ้านเต็มเมือง เขาต้องเอาคนที่เหมาะสมมาเป็นผู้นำคนสิครับ

Aunatix
9th April 2013, 19:13

พ่อผมเป็นทหาร พ่อผมบอก ป.ตรี อยากเป็นนายร้อยส่วนใหญ่รับจังหวัดละคนไม่ก็สองคน ผมตีไป ทั่วไปประเทศ รับปีละ100คน
เส้นไม่ใหญ่เข้ายากครับ

ballba
9th April 2013, 20:47
พ่อผมเป็นทหาร พ่อผมบอก ป.ตรี อยากเป็นนายร้อยส่วนใหญ่รับจังหวัดละคนไม่ก็สองคน ผมตีไป ทั่วไปประเทศ รับปีละ100คน
เส้นไม่ใหญ่เข้ายากครับ

ใช่ครับ แต่พี่สาวผมลูกสะใภ้แม่ทัพ โครต vip

จบมนุษย์ศาสตร์มา ไม่ได้สอบอะไรเลย คุณพ่อดันเข้าเลย

แถมตอนฝึก ไม่ได้ตากแดดคนเดียว ยืนในร่ม ตอนนี้มีแต่คนหมั่นไส้พี่ผม

ไปฝึก3เดือนครับ ที่ศรภ รามอินทรา ออกมาติดดาว ย้ายเลือกที่ลงได้เลย โครตเทพ

พี่ผมบอกว่าลูกท่านหลานเธอ ฝากเข้าปีนึงประมาณ 70คนครับ ก็จริงๆหละใหญ่ไม่จริงเข้าไม่ได้

พี่ผมก็จะดันผมเหมือนกัน ผมเลยไม่คิดไรมากเรื่องเข้ายากไม่ยาก

แต่ผมจะไม่เอาเปรียบคนอื่นแน่นอน อย่างน้อยก็สอบบ้างแหละ

PhraoBWS
9th April 2013, 22:31
ลุ้นตำรวจพรุ่งนี้ต่อครับ Y.Y

double6
9th April 2013, 22:40
คนรู้จักผมบอกว่า พอจบมายศสูงๆไม่มีไรทำก็ไปคุมผับคุมบาร์ เห็นเขาว่ามาประมาณนั้นน่ะ พ่อดีพ่อเขาเป็นยศใหญ่

ลูกศิษย์ที่เรียนด้วยกันกับพ่อเขา พอจบมาก็คุมผับคุมบาร์

แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าอะน่ะ :o:o:o:o

ballba
9th April 2013, 22:52
คนรู้จักผมบอกว่า พอจบมายศสูงๆไม่มีไรทำก็ไปคุมผับคุมบาร์ เห็นเขาว่ามาประมาณนั้นน่ะ พ่อดีพ่อเขาเป็นยศใหญ่

ลูกศิษย์ที่เรียนด้วยกันกับพ่อเขา พอจบมาก็คุมผับคุมบาร์

แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าอะน่ะ :o:o:o:o

ทหารหรือตำรวจครับ

ก็มีเยอะนะครับ อาจจะคุมผับบาร์ ธนาคาร ร้านทอง มีคุมหมดคคับ

jamebanjen
9th April 2013, 22:59
เข้ามาอ่านครับ คุยกันสนุกนะครับ

getalyzes
9th April 2013, 23:13
ผมติดดดด.....
ปีที่แล้ววว
(:

neo_boss
9th April 2013, 23:18
ผมไม่ติดครับ เศร้าเลยความฝันผม:(

double6
9th April 2013, 23:22
ทหารหรือตำรวจครับ

ก็มีเยอะนะครับ อาจจะคุมผับบาร์ ธนาคาร ร้านทอง มีคุมหมดคคับ

ได้ยินว่าทหารหน่ะครับ ว่าแต่จริงหรือเปล่าครับเนี้ย

ballba
9th April 2013, 23:25
ได้ยินว่าทหารหน่ะครับ ว่าแต่จริงหรือเปล่าครับเนี้ย

ทหารผมเห็นแต่พวก ทหารผ่านศึกส่วนใหญ่ครับ

ที่แต่งชุดทหาร ไปคุมสถานราชการ หรือสถานศึกษา เพราะว่างงาน

แต่ผับบาร์ส่วนใหญ่จะเห็นเป็นตำรวจครับ หรือสก๊อตรังนกแท้ครับ 555