PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกียวกับ PSU

iSadter's
9th April 2013, 12:46
ผมสงสัยว่า Power Supply Unit ที่มัน รองรับ SLI มันจะรองรับ CrossFire ด้วยใหมครับ :sweat

mini_bank
9th April 2013, 13:28
ส่วนมากจะรองรับครับ แต่ต้องดุอัตราการจ่ายไปด้วยนะครับว่าเพียงต่อต่อการ์ดแต่ละตัวหรือเปล่า ปกติที่เค้าบอกว่า SLI Ready จะเป็นในส่วนของสายไฟ 6pin 8 pin ที่มีมาเผื่อ 2 ชุดเป็นอย่างต่ำ แล้วก็แบ่งการจ่ายไฟเฟสนั้นแยกออกมา เผื่อเวลา load มันจะได้มีไฟเพียงพอ ปกติ PSU ทั่วๆไปจะมีหัว 8Pin (ที่ถอดแยกเป็น 6 pin ได้มาอย่างละชุดแค่นั้นครับ) ไม่อย่างนั้นเราต้องซื้อหัวแปลงเองต่างหาก