PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Skyrim Save แล้วหลุด ใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้าง ?

BlueFriday
9th April 2013, 18:02
Skyrim เวลา Save แล้วจะเด้งหลุดตลอดเลย ตอนนี้ไม่ได้เล่นต่อเลย
ใครพอมีวิธีแก้บ้าง ช่วยทีนะครับ

***Skyrim เถื่อนครับ ลง Mod แค่ Skin กับอาวุธ อัปเดทแล้ว ลง Dlc DAWNGUARD กับ Hearthfire

double6
9th April 2013, 18:07
ลองกดเปลี่ยนเวลาอะครับ เลื่อนเวลาไปสัก 10 ช.ม. ไม่ก็เลื่อนเวลาไปจนสุดขอบของมันเลย แล้วลองเซฟดูใหม่นะ

หรือไม่ก็ ลองเดินทางไปไกลๆ โดยเดินทางแบบกดลัดในแผนที่อ่ะ (คงไม่ งง น่ะ)

ถ้าไม่ได้จริงๆ คงจำเป็นต้องถอด mod ก่อนแล้วลองดูใหม่น่ะ

โชคดีครับ :heart

portroyal111
9th April 2013, 18:24
มันขึ้นอยู่กับว่า คุณอยู่ในดันเจี้ยนของเควสนั้นๆรึเปล่า

ถ้าอยู่ด้านนอกแล้วเซพหลุดงั้นก็ลงไหม่แล้วอัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุดเอาครับ

BlueFriday
9th April 2013, 18:35
ลองกดเปลี่ยนเวลาอะครับ เลื่อนเวลาไปสัก 10 ช.ม. ไม่ก็เลื่อนเวลาไปจนสุดขอบของมันเลย แล้วลองเซฟดูใหม่นะ

หรือไม่ก็ ลองเดินทางไปไกลๆ โดยเดินทางแบบกดลัดในแผนที่อ่ะ (คงไม่ งง น่ะ)

ถ้าไม่ได้จริงๆ คงจำเป็นต้องถอด mod ก่อนแล้วลองดูใหม่น่ะ

โชคดีครับ :heart

ลองดูแล้วครับ แต่ไม่ได้ผล แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเผื่ออาจได้ใช้ :yes

มันขึ้นอยู่กับว่า คุณอยู่ในดันเจี้ยนของเควสนั้นๆรึเปล่า

ถ้าอยู่ด้านนอกแล้วเซพหลุดงั้นก็ลงไหม่แล้วอัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุดเอาครับ

ผมก็ยังงงอยู่ในตอนแรกว่า ผมไม่ได้ลง Mod อะไรเพิ่ม เล่นเป็นปกติมาตลอด
แต่ตอนนี้ผมแก้ได้แล้วครับ เดาว่ามาจากตัว Save นี้แหละ เหมือน ไฟล์ Save ใน My Games อาจะมีปัญหา
สรุปคือผมเล่น Save อีกตัวที่ Back Up ไว้