PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

akaradat
10th April 2013, 17:06
คือว่าอยากจะทราบวิธีเลือกซื้อการ์ดจอหน่อยนะครับว่ามีวิธีดูยังไง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

jinzo
10th April 2013, 17:09
สำหรับวิธีเลือกการ์ดจอนะครับ

คุณก็ดูว่าอันใหนมันเท่ มันแนว มันมองดูแล้วถูกใจอะนะครับ จากนั้นคุณก็หยิบมันขึ้นมาแล้วไปจ่ายตังแค่นั้นแหละครับ :bye

headshot deluxe
10th April 2013, 17:26
ไม่มีพื้นแบบนี้ไปร้านดีกว่าครับ บอกเขาว่าใช้เครื่องสเป็คอะไร งบเท่าไหร่
หรือยกเครื่องไปให้เขาใส่เลยยิ่งดี จะช่วยป้องกันปัญหาใส่ไม่ได้ ไฟไม่พอได้เป็นอย่างดี

ส่วนตัวกว่าผมจะรู้เรื่องการ์ดจอขนาดปัจจุบันก็ลองผิดลองถูกอยู่ 4 ปีน่ะครับ อ่านเว็บบอร์ด อ่านเว็บผู้ผลิต อ่านรีวิว อ่าน wikipedia อ่านคู่มือประกอบคอม ลองซื้อมาลองเอง ฯลฯ
ผมว่ายากที่จะหาวิธีสำเร็จรูปมาบอกกันได้ภายใน 1 กระทู้

akaradat
10th April 2013, 17:29
สำหรับวิธีเลือกการ์ดจอนะครับ

คุณก็ดูว่าอันใหนมันเท่ มันแนว มันมองดูแล้วถูกใจอะนะครับ จากนั้นคุณก็หยิบมันขึ้นมาแล้วไปจ่ายตังแค่นั้นแหละครับ :bye

รู้สึกว่าเราจะหลังไมค์กันแล้วไม่ใช่หรอครับคุณ Jinzo
หรือว่าจะเจอกันหลังเซเว่นปิดดี

Genesis
10th April 2013, 17:33
วิธีเลือก
1. เลือกตามงบ
2. ใช้งานแบบไหน
3. ส่วนอื่นๆ ในเครื่องซัพฟอตไหม

ประมาณนี้แหละครับ