PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากได้ ประสบการจริง ของคน กิน ACNOTIN ครับ

Super_Man
10th April 2013, 20:50
อย่างที่บอกนั้น แหละครับ คือผมอยากรู้ว่า ACNOTIN นี้มีผมข้างเคียงอะไรยัง ไงบ้างอะครับ

แล้ว ผมต้องทำยังไง

ขอบคุณครับ

yoshi3416
10th April 2013, 21:00
ACNOTIN ผมไม่รู้จักครับ รู้จักแต่ Ovaltine

T-man
10th April 2013, 22:51
ที่เห็นชัดๆเลย คือปากแห้ง ผิวแห้ง ถ้ากินติดต่อกันนานเกิน 4 เดือนเป็นพิษต่อตับ

และอื่นๆอีกหลายอย่างเขียนไว้มาให้อ่านในกล่องยา(ผมก็จำไม่ได้)

แต่ก็เป็นยาที่รักษาสิวได้ผลชัดเจนเช่นกัน

fournarak
10th April 2013, 23:00
ปากแห้งครับ ไม่ใช่อดอยากนะ อิอิ... ต้องพกลิปทาตลอดเลย แห้งปากมาก อย่างที่เรปบนกล่าวครับ ห้ามกินติดต่อกันนาน3-4 เดือน กินได้แค่วันละเม็ด พวกสิวสาหัส เช่น หัวช้าง จะได้ผลดี เพราะเชื้อมันเยอะ แต่ต้องควบคู่กับการรักษาอื่นๆด้วยเช่น ให้หมอกดหัวออกเพื่อไม่ให้มันเพาะเชื้อ กินยา และทายาสม่ำเสมอ
อีกอย่าง หน้าจะบางบาง ทาใช้ครีมทาร่วม โดนแดดไม่ได้เลย งดของมันๆ และอย่านอนดึก อันนี้มีผลอย่างมาก...ผมเคยไปนิติพลมาน่ะ กินอยู่ 3 เดือน เปนคอสรักษา ตอนนี้ ไม่มีเลยหัวช้าง หยุดยามาครึ่งปีแล้ว รักษาความสะอาดตามปกติ นอกนั้นก้อสิวทั่วไปแบบไขมันอุดตัน แต่ไม่มีหนัก แบบเจ็บปวดหรือเม็ดเป้งๆอีกเลย
ถ้าหายแล้วต้องต้องบำรุงหน่อครับ เพื่อไม่ให้มันกลับมาอีก... อย่าหามากินเอง ควรอยู่ในการแนะนำของแพทย์ เพราะผลข้างเคียงเยอะครับ...

igunz
10th April 2013, 23:06
ACNOTIN <<< มันคือไรหรอไม่รู้จัก

Super_Man
10th April 2013, 23:20
ปากแห้งครับ ไม่ใช่อดอยากนะ อิอิ... ต้องพกลิปทาตลอดเลย แห้งปากมาก อย่างที่เรปบนกล่าวครับ ห้ามกินติดต่อกันนาน3-4 เดือน กินได้แค่วันละเม็ด พวกสิวสาหัส เช่น หัวช้าง จะได้ผลดี เพราะเชื้อมันเยอะ แต่ต้องควบคู่กับการรักษาอื่นๆด้วยเช่น ให้หมอกดหัวออกเพื่อไม่ให้มันเพาะเชื้อ กินยา และทายาสม่ำเสมอ
อีกอย่าง หน้าจะบางบาง ทาใช้ครีมทาร่วม โดนแดดไม่ได้เลย งดของมันๆ และอย่านอนดึก อันนี้มีผลอย่างมาก...ผมเคยไปนิติพลมาน่ะ กินอยู่ 3 เดือน เปนคอสรักษา ตอนนี้ ไม่มีเลยหัวช้าง หยุดยามาครึ่งปีแล้ว รักษาความสะอาดตามปกติ นอกนั้นก้อสิวทั่วไปแบบไขมันอุดตัน แต่ไม่มีหนัก แบบเจ็บปวดหรือเม็ดเป้งๆอีกเลย
ถ้าหายแล้วต้องต้องบำรุงหน่อครับ เพื่อไม่ให้มันกลับมาอีก... อย่าหามากินเอง ควรอยู่ในการแนะนำของแพทย์ เพราะผลข้างเคียงเยอะครับ...

ผมก็ไป นิติพลมา เหมือนกัน ก็หมอเขาให้ ACNOTIN เหมือนกันอะครับ แต่ผมอยากได้ ประสบการ จริงมากกว่า

แต่หมอกลับให้ผม มา วันที่ 9 แล้วมันก็ใกล้สงกราน แต่กินแล้ว ห้ามออกแดด แบบนี้ตายแน่ ๆ

fournarak
10th April 2013, 23:49
ประสบการจริง ก้อกินยาปฏิชีวนะ ครับ ช่วยได้ชั่วคราว แถมไขข้อเสื่อมเร็ว เปนๆหาย อันนี้ของแท้

Zettron
11th April 2013, 00:15
ผมเคยกินอยู่เดือนนึงครับ รักษาสิวได้จริงแต่ต้องดูแลตัวเองควบคู่ไปด้วย ส่วนผลกระทบที่เจอก็คือปากแห้งและผิวบริเวณใบหน้าลอกครับ