PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประเด็นคือมองหน้า

armzamang
10th April 2013, 21:08
ผมไปค่ายน่ะ แค่วันเดียว ผมเจอเทอ นั่งคนละ่กลุ่มกัน ไกลๆ ผมก็มองหน้าเทออยู่หลายครั้ง มันก็ไม่เชิงมองอ่ะ ผมก็มองเรื่อยเปื่อยแล้วก็ไปเจอ ผมก็มองไปประมาณ 2 3 ทีแหละมั้ง แล้วก็ มองไปทางอื่น จากนั้นมา ผมก็ไม่ได้คิดไร พอค่ายมันมีขันโตก ผมก็ไปนั่งที่นั่งกินขันโตกตามปกติตามกลุ่ม แล้วบังเอิญ เทอคนนั้นก็มานั่ง ข้างๆกลุ่มผม ผมก็ไม่ได้คิดไรน่ะ ก็มองไปหน้าเวทีไรเรื่อยเปื่อย พอผมเริ่มมาสังเกต เขามองผมแล้วแบบไงอ่ะ มองแล้วหันไปหัวเราะเงี้ย หลายครั้งมาก ผมหันไปมองก็หันกลับแล้วก็หัวเราะเงี้ย ผมก็เอาแล้ว เริ่มมีหวังขึ้นมาแล้ว ผมก็สังเกตท่าทีไป
ก็ใช่จริงๆ มองหน้าแล้วพอผมหันไปเขาก็หันกลับแล้วยิ้มๆ พอตอนเดินกลับหอพัก ผมก็เดินคนเดียว มืดก็มืด ไม่ได้สนใจอะไรสักอย่าง ผมก็เผลอหันมองทางขวามือ ก็เห็นเขาเดินมาด้วย เขาก็แอบยิ้มน่ะ แต่ผมก็ทำเป็นมองไม่เห็น 5555 พอรุ่งเช้า ผมมาเข้าแถวกลุ่มกัน ก็เข้าตามกลุ่มปกติ ผมก็หันหลังไปดูเพื่อน แนะ เห็นเทอคนนั้น ชะเง้อหน้ามองผมจริงๆ แล้วเขาก็แอบยิ้มจริงๆ ผมก็เอะ ชักจะยังไงแล้วนา พอเข้าไปนั่งในหอประชุม มันมีงาน ผมก็ไปนั่งข้างหลังเทอพอดี - -* ผมก็ไม่ได้แสดงท่าทีไร แต่ผมก็แอบสังเกต เขาก็หันมามองตลอด พอผมหัวเราะ เขาก็แอบยิ้มๆด้วย พอดีนั่งหลังเลยดูง่าย 5555 ก่อนจะกลับ ว่าจะเดินเข้าไปขอเฟสบุค แม่ม กลุ่มเลือกไปตลอดเลย เลยอด กลับมาบ้าน มาหาเฟส แล้วเจอ แอดไปตอนแรกเขาก็ไม่รับ พอมาอีกวันผมแอดไปอีกรอบ เขารับ พอกดเข้าไปดูสถานะ แม่เจ้า มีแฟนแล้ว ประเด็นเกิดเลย

เอาไงดีครับ ตัดใจสิน่ะครับ - -

ไทม์ไลน์ใหม่ ผมเข้าใจถูกไหม???
เป็นประเด็นอีกแล้วครับ เฟสบุคโฉมใหม่ ทำผม งงมาก ผมเข้าไปดูในส่วนของข้อมูลฝ่ายชายใหม่ เขาสถานะความสัมพันธ์โสด แต่ ประวัติรายปี เขาคบกันแสดงว่า ตอนนี้เขาไม่ได้มีอะไรกัน แต่มันแค่แสดงประวัติเก่าๆใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหม ???

bhoot
10th April 2013, 21:18
เหตุการณ์แบบนี้ผมเจอมาเยอะแล้ว ส่วนมากเกิดจากการที่เราคิดไปเองท้างนั้นครับ

zxcvufe22
10th April 2013, 21:23
เขาอาจจะตั้งสถานะเล่นๆเพื่อไม่ให้ใครมาจีบก็เป็นได้ลองถามเขาดูก่อน 55 ถ้าใจกล้าอะนะ

armzamang
10th April 2013, 21:25
ผมเอาจริงๆน่ะ ผมไม่อยากคิดเข้าข้างตัวเองจริงๆนะ แต่ก็นะ ผมมอง มันก็น่าจะชัวจริงๆอ่ะ เพราะมันหลายรอบมาก จริงๆ ก็ไม่รู้จะคิดไง - - แต่แฟนกันนี่จริงครับ ผมสืบมาล่ะ 555

ผมลองทักเฟสไป เขายังบอกเลย ว่าจำผมได้

แต่ผมกับเขาไม่รู้จักกันเลย แม้แต่ชื่อ แต่ตอนนี้ก็รู้จักชื่อล่ะ

อ่อ ทำใจครับ

โอเคครับ

BLASTEROUS
10th April 2013, 21:26
อ่อ ทำใจครับ

fatporing
11th April 2013, 04:17
ลืมรูดซิปครับ

armzamang
11th April 2013, 08:56
ลืมรูดซิปครับ

อันนี้ผมมาลองคิด ผมลืมจริงๆรึป่าวฟร่ะ จำไม่ได้ หรือจะลืมจริงๆ 55555

เข้าใจความรู้สึกครับ เห็นแสงส่องทางแค่ปลายนิ้วแต่กลับไปได้ไม่ถึง ทำใจครับอย่าไปคิดแย่งของเขาเลย

ครับ เป็นบาปแน่ ถ้าแย่ง 5555

boobbabe
11th April 2013, 09:08
เข้าใจความรู้สึกครับ เห็นแสงส่องทางแค่ปลายนิ้วแต่กลับไปได้ไม่ถึง ทำใจครับอย่าไปคิดแย่งของเขาเลย

armzamang
12th April 2013, 15:37
เป็นประเด็นอีกแล้วครับ เฟสบุคโฉมใหม่ ทำผม งงมาก ผมเข้าไปดูในส่วนของข้อมูลฝ่ายชายใหม่ เขาสถานะความสัมพันธ์โสด แต่ ประวัติรายปี เขาคบกันแสดงว่า ตอนนี้เขาไม่ได้มีอะไรกัน แต่มันแค่แสดงประวัติเก่าๆใหม่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหม ???

portroyal111
12th April 2013, 16:45
มีใครแอบเขียนหน้าคุณรึเปล่า???

whitebaa555
12th April 2013, 16:51
เคยเป็น เหมือนกัน ผลสุดท้ายเราคิดไปเอง จริง ๆ
เพราะเรายิ้มให้ เขาก็ยิ้มกลับมาเป็นเรื่องปกติ โดนมาเหมือนกัน

ในประเทศไทยผู้หญิงยังมีอีกเป็นล้านครับ สักวันจึงมีคนชอบในสิ่งที่เราเป็นครับ

ผมเชื่อเช่นนั้น

armzamang
12th April 2013, 16:58
เคยเป็น เหมือนกัน ผลสุดท้ายเราคิดไปเอง จริง ๆ
เพราะเรายิ้มให้ เขาก็ยิ้มกลับมาเป็นเรื่องปกติ โดนมาเหมือนกัน

ในประเทศไทยผู้หญิงยังมีอีกเป็นล้านครับ สักวันจึงมีคนชอบในสิ่งที่เราเป็นครับ

ผมเชื่อเช่นนั้น

นั้นสิ แต่ผมไม่ได้ยิ้มให้เนี้ยสิ เพราะผมเป็นคนขี้อาย ส่วนมากจะแอบมองท่าทางมากกว่า แล้วก็ทำเป็นเนียน 5555

ตอนนี้ก็คุยกันอยู่ คุยสนุกดีๆ เขาบอก จำผมได้ด้วย 555

H1ghSky
12th April 2013, 22:27
นั้นสิ แต่ผมไม่ได้ยิ้มให้เนี้ยสิ เพราะผมเป็นคนขี้อาย ส่วนมากจะแอบมองท่าทางมากกว่า แล้วก็ทำเป็นเนียน 5555

ตอนนี้ก็คุยกันอยู่ คุยสนุกดีๆ เขาบอก จำผมได้ด้วย 555

เหมือนผมเลยครับใกล้ๆไม่เคยมอง พออยู่ไกลๆนี่อยากมองใจจะขาด 5555+ พอเค้าหันมาก็แกล้งเนียนมองนกมองต้นไม้ :dance

Pop_PeR
12th April 2013, 22:59
รู้ไม๊ มันเป็นเลห์ เหลี่ยมของหญิงไทย เวลา พอเราหันไปเเล้วเขาหัน กลับ + ยิ้มเป็น นัยๆ .. .. <<< ยอมรับนะว่า ใครๆก็คิด 55 5+

ชายเราก็ คิดไปเองบ่อยครั้งล่ะ เน๊อะ .. ... . เเอบชอบคนมีเเฟน ไม่ได้ผิดนิ เน๊อะ ^________^