PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการขี้หึง ...กับการที่ต้องรักเธอให้น้อยลง ;((

010555
11th April 2013, 01:01
คือ... ผมกับเธอมักจะทะเลาะกันนะ ผมเคยมาตั้งกระทู้ในนี้เรื่อง ความเป็นผู้ใหญ่มันก็ดีขึ้นนะ เดี๋ยวนี้เวลาผมโกรธผมอะไรผมก็ยอมเธอไม่ทำอะไรให้เถียง ให้เธอเป็น อาตร์ตัวแม่

แต่วันนี้ มีเหตุ เพราะเราทะเลาะกันเรื่อง ชุดว่ายน้ำ เพราะ ผมไม่อยากให้เธอใส่ วาบหวิวเกินไป ผมก็ไปอยู่บ้านเธอคุยกัน เธอก็วีนใส่ผมว่า "ไม่ได้ไปโชว์อะไรมากมายซะหน่อย ไม่ได้ไปถอดให้เขาดูนี่ จะหึงอะไรนักหนา"

ผมก็อึ้ง ผมก็ยิ้มพยายามไม่เถียง ทั้งๆที่เจ็บจนอยากจะร้องไห้ พอผมกลับบ้านก็คุยกันทะเลาะเรื่องนี้กันอีก เพราะ พี่เธอมีชุดว่ายน้ำเขาเอามาให้แฟนผม มนเป็นแบบ บิกีนี่ ผมเลยบอก ตามใจ แบบไม่พอใจ

เธอก็วีนแตกอีก แล้วบอก ไม่ใส่แล้ว ไม่คุยแล้วก็วางไป .... เธอก็ส่งข้อความมา "หึงมากเกินไปหรือเปล่า ?" แล้วก็โทรมาคุยกัน ปกติ ผมก็พยายามไม่ใส่ใจเธอ เพื่อไม่ให้หึง แล้วเธอก็บอกน้อยใจ ปวดหัว แล้ววางไป

...... อันที่จริงแล้วเมื่อก่อน ผมไม่ได้หึงไรหรอก เพราะผมไม่ได้รักและผมก็คุยกับสาวๆอื่นบ้าง แต่พอผมไม่คุย และรักเธอมากขึ้น มันก็ทำให้ผมเป็นแบบนี้ แต่ผมว่าผมก้หึงแบบมีเหตุมีผลหน่อยนะเพราะไม่อยากให้เธอใส่

วาบหวิว รำคาญสายตาผู้ชาย แต่ก็คงมีเรื่องอื่นๆด้วย และนิสัย เอาแต่ใจของแฟนผมด้วยแหละ ผมไม่รู้จะทำไง เห็นตอนก่อนนู้น เธออ่านดูดวง เขาบอกว่า ต้องให้ผมรักแฟนให้น้อยลง แรกๆไม่รู้ พอตอนนี้รู้เลย
ผมก็ไม่รู้จะไปทำยังไง กลับไปหาสาวอื่นคุยดูไหม หรือพยายามไม่สนใจ ใส่ใจให้น้อยลง ตอนนี้ก้พยายามรักเธอให้น้อยลงอยู่ครับ จะได้ไม่เป็นปัญหามันจะดีไหม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ;(

RESIDENTEVIL
11th April 2013, 02:00
ผมก็เป็นเหมือนกับท่านนั้นแหละครับ หึงแฟนกลัวใครมาจีบแบบเนี่ย

ที่เราทำไปทั้งหมดก็เพราะว่ารักนั้นแหละครับ ^^

Veeliving
11th April 2013, 10:13
รักมากน่ะ ดีแล้วครับ

แต่อย่าแสดงออกจนเกินไป

รักแบบผมนี้ รักนิ่งๆ รักเงียบๆ

คือให้เขารู้ว่ารักน่ะ เพราะคำว่ารัก ไม่ต้องให้ทั้งโลกรู้หรอก

ให้เธอรู้คนเดียวก็พอครับ

GD38
12th April 2013, 11:42
:answer
เห้อ ก็ต้องทำใจอ่ะ
แฟนผมนะ สวยก็ไม่มาก ผิวเข้มๆ แล้วที่สำคัญ ชอบไปลั่นล๊ากับเพื่อน
ส่วนเราเพื่อนก็ไม่ยุ่ง จะหาแต่แฟน แล้วสุดท้ายตอนที่ทะเลาะกัน กับบอกว่า "เคยบังคับให้มาหาป่ะ" :eek::eek::eek:
เท่านั้นและ แสงสว่างเข้ามาในดวงตาเลย (สุดซึ่งกับคำพูด)

Pop_PeR
12th April 2013, 23:10
บอกตรงๆเลยนะ ยอมน่ะ ยอมผู้หญิง เป็นบางครั้งบางคราว เราผิด เราไม่ผิด ยอมไป ~!!
เเต่ถ้ามัน เเบบว่า เราไม่ผิดจริงๆ เเล้วมาวีน เราอย่ายอม <จุดบังเกิดความเเตกเเยก> ไม่งั้น อนาคต จะอยู่กันได้ไง ในเมื่อเอาเเต่ใจ ~
- ไม่อยากรู้สึกอย่างนั้น ก็รักให้น้อยลง ล่ะ อย่างที่เจ้าของกระทู้พูด จะได้ไม่ต้องมานั่งหึงมากมาย
- ผู้หญิงใส่ บิกินนี่ เอาไว้โชว์หุ่นนะส่วนมาก เราก็อย่ายอมเเพ้สิ ใส่ กางเกงตัวเดียว เดินทะเลเลย โชว์เราบ้าง <บอกประชดไปเลย ถ้าไม่ไหวจริงๆ ความรู้สึกก็พอๆ กัน>
บางครั้งผู้หญิง ทำตัว อย่างนี้ มากๆ ชายเราก็เบื่อเหมือนกันเเหละ =-=

bosskaaa
15th April 2013, 17:57
ผมก็หึงครับทะเลาะกันเพราะเรื่องนี้บ่อยมาก จนเดี๋ยวนี้เธอยอมผมเยอะมาก จนผมรู้สึกผิดแทนที่ดูเหมือนจะห้ามอะไรเธอไปทุกอย่าง มั่นใจนะว่าเพราะผมรักเธอ ^^ แต่งี้แหละครับ ชีวิตคู่จะให้จิดชืดมันก็เบื่อกันตายสิครับ !!:heart

Spermz
15th April 2013, 18:39
ต้องถามก่อนว่า ทนไหวมั้ย รับได้รึเปล่ากับที่เป็นอยู่ อยากได้คำตอบของ จขกท ครับ...

ความรักเป็นเรื่องของคนสองคนที่ต้องปรับตัวเข้าหากัน ไม่ใช่เราคนเดียวที่ต้องเข้าหาอีกฝ่ายครับ

กลับไปหาสาวอื่นคุยดูไหม หรือพยายามไม่สนใจ ใส่ใจให้น้อยลง ตอนนี้ก้พยายามรักเธอให้น้อยลงอยู่ครับ จะได้ไม่เป็นปัญหามันจะดีไหม

อันนี้ผมแนะนำว่า ไม่อยากให้ผู้หญิงด่าลับหลังดูเป็นไอ้งี่เง้า ญาติจระเข้ อย่าทำครับ มันไม่ "แมน" เลย
เราทำเต็มที่สุดของเราครับในฐานะแฟน แล้วตอนนั้นเราจะได้คำตอบเองครับว่ากับคนที่เราเลือกอยู่ เราโอเคแล้วรึยัง

เราอาจรับอะไรบางอย่างในตัวเขาไม่ได้ ซึ่งเป้นเรื่องปกติ.... ที่จขกท พูดมา เป็นผม ผมก็ไม่ชอบครับ ยังดีหน่อยที่เป็น จขกท ไม่ได้ยุนะครับเป็นผมคง ต่อว่าแล้วอาจขอเลิกเลย เพราะผมรับไม่ไหวจริงๆครับ อันนี้เป็นเรื่องส่วนบุคคล จะว่าผมหัวโบราณก็ไม่ว่ากันครับ...

YaRis
15th April 2013, 18:45
ปากผมหวง แต่ใจผมไม่ค่อยหวง อ่ะ หรือ ผมไม่จริงจังกับอะไรเลยชีวิตผม

sAm3
15th April 2013, 20:12
ผมเคยหึงเธอมาก จนเสียเธอไป T_T

purinatjr
15th April 2013, 20:29
บอกเขาไปครับ
ทำเพราะรัก :D