PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือด้วยครับ [PSP]

benzjanoob
4th September 2011, 18:52
คือว่า เกี่ยวกับเมมโมรี่นะครับ ผมสงไสว่ามันเสียหรือเป็นเพราะลอย บนเเทบมันเยอะกันเเน่ ปันหาคือมัน โหลด เกมช้ามากอะครับ ก่อนหน้า ฟอร์เเมตเมมไปมันเข้าได้เร้็วมาก
ยกตัวอย่างเกม มอนฮัน3 นะครับ ปกติ เข้าฟามโหลด 2-3วิก้อเสร็จเเล้ว เเต่หลังจากฟอร์เเมตเมมไป มันก้อไช้เวลา 5-7 วิ เลย มันเสียหรือเปล่าครับเเล้วมีวิธีเเก้ไหม
psp3001 ครับ

:ask การปรับความเร็วของ Cpu เป็นเเรงสุด333 เท่าไหร่เนี่ยเเหละ มีผลเสียต่อpsp ไหมครับ?

cablenumber1
5th September 2011, 20:46
ถ้าเมมก๊อป ก็แน่นอนครับ เมมผมขาเมมนี้หลุดไปทั้งแถบเลยแต่ก็เล่นเกมได้ แต่มันจะตุกๆ เพราะเมมก๊อปความเร็ว มันก็ขึ้นๆ ลง ๆ ตามสภาพการใช้งาน ถ้าเล่นได้มันก็ไม่เสีย แต่ตามสภาพการใช้งาน

การปรับความเร็ว CPU PSP ก็เหมือนการ CLOCK CPU ของ คอมนั้นแหละ คือง่ายๆ เครื่องเสื่อมสภาพเร็วมั้งครับ เพราะผมไม่เคยปรับเลย ใช้แต่ normal เล่น tekken 6 ด่านน้ำนี้โคตรตุกเลย กะเปลี่ยนเมมแหละ เมมเก่าเอาไว้ดูหนัง ฮ่าๆ

benzjanoob
5th September 2011, 21:29
เอ่อ ผม เมม เเท้ ครับ

cablenumber1
6th September 2011, 18:27
เมมแท้หรอครับ ยังไง ลอง ฟอเมตอีกรอบ ทั้งในเครื่อง PSP และในคอมนะครับ อย่าลืมตั้งค่า เมมโมรี่ ละ เดี่ยวโดน แฟลช0 ถ้าไม่ได้ลองเล่นลงเกมเดียวก่อน พยายามหาเกมที่เป็น ISO ครับ ถ้าลื่น ก็ลองอัด เกมลงไปอีก ให้เกือบเต็มเมม และลองเล่นเกมที่ลงไว้ครั้งแรกดู ว่า มันดีเลย์หรือช้าไหม

limizs27
11th September 2011, 14:14
ลอง กด SELECT ดู ตรง

CPU CLOCK XMB ปรับให้เป็น Default
CPU CLOCK GAME ปรับให้เป็น Default

ลอง เล่น ตาม ปรกติ