PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการ ไลท์แผ่น ทีครับ

amymos
11th April 2013, 16:58
คือ ผมมีแผ่นเกมของเพื่อนอยู่ แล้วคราวนี้ ผมต้องเอาแผ่นคืนเพื่อนไปอ่ะครับ แต่ผมอยากเก็บแผ่นไว้เลยอยากถามว่า มีวิธี เอา ข้อมูลจากแผ่น ไปอีกแผ่น ไหม คือผมไม่รู้จริงๆครับ (อย่าหาว่าโง่น่ะ 555)

แล้วก็ไม่รู้ว่าผิดหมวดหรือปล่าว ขอบคุณครับ

[9]:H!LO
11th April 2013, 17:06
Rip แผ่นลงเครื่องแล้วค่อย Write ลงอีกแผ่นอีกทีนึง มั้งนะ

blacklotus55
11th April 2013, 17:13
ถ้าเป็นเกมแผ่นแท้ ก็บ๊ายบายครับ จนปัญญาเหมือนกัน

ถ้าเป็นเกมแผ่นผี ง่าย ๆ เลยก็ป๊อปลงเครื่องก่อน แล้วก็ไรท์ ใส่แผ่นเปล่าของเรา

ถ้าพอรู้เรื่องหน่อย มันก็มีให้เลือก copy cd นะครับ (แต่ก็ไม่ต่างอะไรกับก๊อปลงเครื่องเท่าไร)

ถ้าไม่แน่ใจจริง ๆ กีอปลงเครื่องก่อนครับ สำคัญเวลาไรท์ ห้ามเปิดอะไรอย่างอื่นเลย ไม่งั้นแผ่นเสียแน่นอน

แล้วก็เวลาเลือกความเร็วในการไรท์ มันจะมีให้เลือก xเท่าไร (คูณเท่าไร)

ไม่ควรเลิอกเกิน x4 ครับ ไม่งั้นก็มีความเสี่ยงที่จะเสียอีก

tachangz
11th April 2013, 21:06
ก็อปลงเครื่องแล้วไรท์ลงแผ่นผมแนะนำโปรแกรมตัวนี้ IMG burn และนี่คือวิธีครับ ตามไป credit ichat (http://www.ichat.in.th/tonmumul/topic-readid9896-page1)