PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ RESIDENT EVIL 6 มันโหลดนานมาก

JaFah
11th April 2013, 20:11
RESIDENT EVIL 6 ผมเล่นถึงด่านที่มันไปเมือง จีน แล้ว ฆ่า ไอ้ simmon ตายอะครับ

พอฆ่าเสร็จ Leon กับ Helena ขึ้น ลิฟท์ แล้ว ลิฟท์ ก็ระเบิด พอมันกระโดด ออกจากลิฟท์ มันก็ให้ รอ Please Wait. แบบรอโหลดนานมากก

ไม่รู้เป็นอะไร ใครพอจะช่วยได้มั้งครับ ?

kazeyuki
11th April 2013, 21:44
แบล็กอัพเซฟแล้วลงใหม่ดูครับ

noonza01
11th April 2013, 21:55
แท้หรือเถื่อนอะครับ แท้ไม่เป็นนะ แต่เถื่อนไม่แน่ - -

headshot deluxe
11th April 2013, 22:04
ลง update ครับ เกมสมัยนี้ลงครั้งเดียวจบไม่มีแล้วนะ เพราะจะมีอัพเดทใหม่ๆ มาแก้จุดบกพร่องตลอด
จะเล่นเถื่อนต้องตื่นตัวหน่อยครับ RE6 มีอัพเดทมา 2-3 ครั้งแล้ว เพื่อแก้ปัญหาตรงนี้ล่ะ ไม่ว่าจะเป็นลีออนตายหลังเจอคริส หรือค้างตอนโหลดฉากใหม่
พอดีผมเล่นแท้ มันจะอัพเดทอัตโนมัติเลย ตอนที่ยังไม่อัพเดทผมก็ค้างอย่างคุณนี่ล่ะ ที่พูดนี่ไม่ได้จะดราม่าเรื่องเถื่อน-แท้นะครับ แค่บอกไว้ว่าคนเล่นเถื่อนควรปรับตัวยังไงในเกมยุคปัจจุบัน

ประดับความรู้
:ask - ทำไมผู้สร้างไม่สร้างให้เสร็จไปทีเดียวเลยเหมือนเมื่อก่อน ทำไมต้องมาอัพเดทแก้โน่นนี่หลังจากเกมวางจำหน่ายแล้ว
:answer - เพราะปัจจุบันผู้สร้างเกมมีหลายรายมากขึ้น เกมออกเยอะขึ้น การแข่งขันจึงสูง ยิ่งสร้างนานก็ยิ่งเสียเปรียบคู่แข่ง เรามัวแต่แก้งานอยู่ แต่คู่แข่งวางแผงไปแล้ว ยิ่งเราวางแผงช้าก็ยิ่งขาดทุน เพราะเงินที่กู้มาสร้างเกมก็เสียดอกเบี้ยไปเรื่อยๆ แต่ถ้ารีบเข็นลงแผงก่อน ต่อให้เกมยังไม่เสร็จดี แต่ถ้าเกมดังคนก็ซื้อ อย่างน้อยก็เก็บเงินได้ก่อน เอาเงินมาหมุนใช้หนี้ค่าผลิต ค่าจ้างพนักงาน ที่เหลือก็ค่อยเป็นกำไร แล้วค่อยไปปล่อยตัวแก้ทีหลังเพราะเกมมันบังคับต่อเน็ตไม่ลำบากอยู่แล้ว (สำหรับแท้อะนะ) คนเล่นเถื่อนก็ต้องเข้าใจตรงนี้ แล้วคอยติดตามข่าวสารอัพเดทใหม่ๆ ด้วย พวกนี้มันหาโหลดได้ตามเว็บทั่วไป หาง่ายกว่าตัวเกมอีก ไม่งั้นก็จะมีปัญหาอย่างนี้ล่ะครับ อาจจะตอบยาวไปหน่อยแต่คิดว่าคงเข้าใจ

JaFah
12th April 2013, 04:17
ขอบคุณมากครับ :D

captain america
12th April 2013, 21:57
ลองลงอัพเดทตัวนี้ดูครับ >>>>จิ้ม<<<< (http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=296988) แล้วก็ลงแคร้กตัวนี้ทับลงไป >>>>จิ้ม<<<< (http://adf.ly/LNsLi) (สำรองเซฟเกมไว้ก่อนนะครับ ;))