PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง window 7 ผ่าน usb ไม่ขึ้นหน้า setup ครับ

pop12551
11th April 2013, 22:09
คือผมลง window 7 ผ่าน usb บู๊ทเข้าปกติ แต่หน้าเลือกภาษามันไม่ขึ้นมา มีแต่เม้าอย่างเดียวกับพื้นหลังอะครับ เอ่อ บอร์ด กิ๊ก ga-ma74gmt-s2 นี่อะครับ

สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ใครเคยเป็นบ้างง

ปล. ผมลองเทสอีกเครื่องที่ใช้บอร์ด Asus m5a78l-m lx หน้าเลือกภาษาก็ขึ้นปกตินะครับ ซึ่งไม่ได้เป็นที่ USB และ Win ผมแน่นอนครับ

ViNceZ
11th April 2013, 22:16
ลองเปลี่ยนยูเอสบี ที่มีความเร็วในการถ่ายโอนมากกว่าตัวที่ใช้อยู่ดูครับ

pop12551
11th April 2013, 22:29
ลองเปลี่ยนยูเอสบี ที่มีความเร็วในการถ่ายโอนมากกว่าตัวที่ใช้อยู่ดูครับ
USB อันนี้ยี่ห้อ Apacer 8GB เพิ่งซื้อมาด้วยอะครับ พอดีผมมี USB อันเดียวอะครับ ท่านเคยเป็นมั๊ยครับ

ViNceZ
11th April 2013, 22:39
ไม่เคยครับ แต่คิดว่าน่าจะมาจากความเร็ว (รุ่นเก่าๆ ถ่ายโอนช้าครับ แม้ยี่ห้อเดียวกันก็ตาม) ลองก๊อบไฟล์หนังซักไฟล์เอาซัก 2 GBs ดูครับว่าถ่ายโอนเท่าไหร่
อีกอย่างก็คือ ลงอย่างใจเย็นครับ รอซักหน่อย ซักครึ่งชั่วโมงรอเมนูขึ้นครับ (แต่ปกติถ้าจะช้า ก็จะช้าตรงที่ก๊อบปี้ไฟล์ หลังจากเลือกเมนูเเล้ว ในกรณี USB ครับ ปกติถ้าเมนูมันจะขึ้นมันขึ้นเลยครับ)

pop12551
11th April 2013, 23:28
ไม่เคยครับ แต่คิดว่าน่าจะมาจากความเร็ว (รุ่นเก่าๆ ถ่ายโอนช้าครับ แม้ยี่ห้อเดียวกันก็ตาม) ลองก๊อบไฟล์หนังซักไฟล์เอาซัก 2 GBs ดูครับว่าถ่ายโอนเท่าไหร่
อีกอย่างก็คือ ลงอย่างใจเย็นครับ รอซักหน่อย ซักครึ่งชั่วโมงรอเมนูขึ้นครับ (แต่ปกติถ้าจะช้า ก็จะช้าตรงที่ก๊อบปี้ไฟล์ หลังจากเลือกเมนูเเล้ว ในกรณี USB ครับ ปกติถ้าเมนูมันจะขึ้นมันขึ้นเลยครับ)
โอเค ขอบคุณครับ