PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dog days เป็น Anime แนวไหน

HOLOGRAM
12th April 2013, 00:11
พอดีว่าจะโหลดมาดูทั้ง 2SS ประมาณ24ตอน หึหึ มี Anime ดูแล้ว ดูจนตาแฉะทีนี้

แต่ที่ห่วงคือ มันจะไม่ Harem นี่สิ มัน Harem บ้างไหมอ๊ะ หรือเอาง่ายๆ มันคิดจะรักกันไหม

arada_vivi
12th April 2013, 00:21
ผมดูจบแล้วไม่ค่อยฮาเร็ม นะครับ แต่ว่าสนุกมาก

เจ้าหญิงน่ารักกกก

HOLOGRAM
12th April 2013, 00:25
ผมดูจบแล้วไม่ค่อยฮาเร็ม นะครับ แต่ว่าสนุกมาก

เจ้าหญิงน่ารักกกก

แต่มันก็ Harem ?

arada_vivi
12th April 2013, 00:36
แต่มันก็ Harem ?

ไม่ harem นะครับ ดูแล้ว เหมือนเมะ มันจับคู่ให้ พระ-นาง แล้ว

Noname1
12th April 2013, 00:37
กึ่งๆฮาเร็มนิดๆครับ สนุกทั้้ง 2 season เลยนะ รอดูว่า SS3 จะเป็นยังไง(ข่าวออกมานานแล้วนะ)

newvisions
12th April 2013, 00:38
ตามชื่อเรื่องเลยครับ
ภาคแรกไม่ค่อย ฮาเร็มเท่าไหร่ ออกแนว ผู้กล้า ปราบ ปีศาจ แต่ก็ไม่เท่าไหร่ คือ สนุกไปวันๆ
ภาคสอง นี่ น่าจะฮาเร็มเต็มตัว มีตัวละครหญิง เพิ่มมาหลายตัว เนื้อเรื่องก็ สบายๆ สนุกไปวันๆ ไม่ค่อยมีแก่นสาร
แต่มันไม่ค่อยมีฉากรัก หวานๆ เท่าไหร่

HOLOGRAM
12th April 2013, 00:40
ตามชื่อเรื่องเลยครับ
ภาคแรกไม่ค่อย ฮาเร็มเท่าไหร่ ออกแนว ผู้กล้า ปราบ ปีศาจ แต่ก็ไม่เท่าไหร่ คือ สนุกไปวันๆ
ภาคสอง นี่ น่าจะฮาเร็มเต็มตัว มีตัวละครหญิง เพิ่มมาหลายตัว เนื้อเรื่องก็ สบายๆ สนุกไปวันๆ ไม่ค่อยมีแก่นสาร
แต่มันไม่ค่อยมีฉากรัก หวานๆ เท่าไหร่

ไม่ค่อยมีฉากรักหวานๆเท่าไหร่ แต่มันก็ยังมีใช่ไหม ???

helos
12th April 2013, 01:18
เค้าก็บอกแล้วว่าไม่ค่อยฮาเร็ม ไม่ค่อยมีฉากรักหวานๆ
จริงๆแล้วอยาดูใช่มั้ยล่ะ แต่มันไม่ค่อยฮาเร็ม มันไม่ค่อยมีฉากรักหวานๆ ซึ่งไม่ชอบดูแบบนี้ใช่มั้ย
เลยมาถามเรียกความมั่นใจว่ามีโน่นมั้ย มีนี่มั้ย ซึ่งเค้าให้คำตอบกันแล้ว

จะบอกว่าอยากดูก็ดูไปเถอะ ไม่ต้องล๊อคเสปคตัวเองหรอกครับ
ส่วนตัวผมดูเรื่องนี้จบแค่ภาค 1 ก็ไม่ค่อยสนุกเท่าไร ไม่ฮาเร็ม แค่สาวๆเยอะ ฉากหวานๆก็น้อยและจะมีก็แค่กับนางเอก
เลยขอพักภาค2ไว้ก่อน (แต่ภาพโมเอะมาก)

ถ้าอยากดูให้ตาแฉะก็ลองดูเรื่องดูแล้วซ้ำๆดูครับ จับใจความให้ดีๆ
ไม่ใช่ดูจบแล้วจบไปลบทิ้ง เพราะผมเห็นคุณมาขอบ่อยมาก จนสงสัยว่า
"เฮ้ย นี่ดูหมดแล้วเรอะ กี่เรื่องวะนะ ดูจนจบจริง หรือดูไปข้ามไป(ดูแต่ฉากจูบๆ+เซอร์วิส)ป่าว"

ปล.เผื่อจะได้รู้ว่าอนิเมบางเรื่องไม่ได้มีดีค่นม

themisstic
12th April 2013, 21:50
D-Day คือการ ยกพล ขึ้น บก ครั้งใหญ่ที่ สุดในประวัติศาตร์ที่เคยมีมาครับ(ฮา)

Dog Day ก็ สนุกดีครับ ฉากต่อสู้บางทีฮาดี

jenpower
13th April 2013, 01:32
เนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ ต่อสู้แบบใสๆ ไม่มีบทดราม่า กาตูนไม่มีพิษมีภัย

ไม่น่าจะใช่แนวฮาเร็ม เรื่องนี้ทุกตัวละครนิสัยดีเกินไป

ผมดูแค่ภาคเดียว เพราะไม่ค่อยชอบเท่าไร ภาค2ก็ลบทิ้งไปล่ะ

pretty_odddd
13th April 2013, 10:09
สนุกครับ ตอนสู้กันก็สนุกสนาน
ฮาเร็มครับถ้าไม่นับว่าฮาเร็มคือมีเซอร์วิส+สาวๆเยอะ

แรกๆผมก็ไม่ชอบแนวนี้ แต่ดูไปได้ 2 ตอนทำเอาติดงอมแงม
อ๊า~~~องค์หญิง