PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรกลับไปคบเพื่อนคนนี้ไหมครับ

Sunshinekung
12th April 2013, 16:47
เพื่อนคนนี้เป็นคนที่เห็นแก่ตัวมากครับ แต่ก็เพราะคำว่าเพื่อนผมเลยต้องคบ

หลายๆครั้งที่ผมอดทดกับความเห็นแก่ตัวของเพื่อนคนนี้ บางทีอดทนเก็บกดมากจนร้องให้ และครั้งล่าสุดที่ผมได้เลิกคบเรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ

เพื่อนคนนี้ชวนผมโดดนเรียนวิชาเคมีครับ แต่ผมก็ปฎิเสธยังไม่กล้าโดด สุดท้ายเพื่อนคนนี้ก็พูดจนผมต้องโดนเรียนไปด้วยกัน เพราะพูดว่า ถ้าโดนจับได้มันจะเป็นคนรับผิดชอบเอง มันเป็นเด็กเส้นอาจารย์เด็กกิจกรรมโรงเีรียน

ก็โดดเรียนไปด้วยกันไปเล่นดนตรีอยู่ที่ห้องดนตรี พอถึงตอนพักกลางวัน อาจารย์ที่สอนเคมีก็ไปแจ้งชื่อเด็กที่โดดเรียนทางฝ่านปกครองแล้วผ่ายปกครองก็แจ้งชื่อมาห้องประชาสัมพันธ์ให้ประกาศให้เด็กที่โดดเรียนไปพบ

พอดีว่าเพื่อนผมคนนี้ มันเป็นฝ่ายประชาสัมพันธ์ครับ มันประกาศแต่ชื่อผมแล้วไม่ยอมประกาศชื่อตัวเอง ผมก็ต้องเข้าไปพบ ผ.อ. แค่คนเดียว โดนด่าโดนยำเละ พวกอาจารย์ฝ่ายอื่นๆก็นึกว่าเข้าไปด้วยกัน2คน ที่จริงผมเข้าไปคนเดียว

ส่วน ผ.อ. ก็นึกว่ามีผมแค่คนเดียวที่โดดเรียน ส่วนเพื่อนคนนั้น นั่งเปิดเพลง ดูน้ำ สะบายใจเฉิ่มอยู่ที่ห้องประชาสัมพันธ์โน่นครับ ผมก็เลยเลิกคบเพื่อนคนนี้มมาเกือบๆ 5 เดือนแล้ว ไม่พูดด้วย ไม่มองหน้าไม่สบตา เดินมาหาผมเดินหนี ตอนนี้จบม.6แล้ว สะบายใจขึ้นเยอะครับ

CanDiiZ
12th April 2013, 16:50
เพื่อนนาย m'ang ตุ๊ดว่ะ :punish

[Never]
12th April 2013, 16:52
ถ้าสบายแล้วจะกลับไปคบทำไม ? มาเป็นของผมเถอะ ถุ้ย !!!(เย้าเล่นน่ะฮ่ะ)

ddc[TH]
12th April 2013, 16:54
จขกท. อยากกินโจ๊กไหมครับ

ลูกกุยแมน
12th April 2013, 17:03
ไม่คบตั้งแต่ชวนโดดละครับ :sweat

colliinz
12th April 2013, 17:08
ผมก็เคยเลิกคบเพื่อนที่เห็นแก่ตัวนะครับ ไม่ใช่เพราะเขาชวนโดด หรืออะไรหรอก เพื่อนในกลุ่มสมัยมอปลายตอนโดดเรียนก็โดดด้วยกัน รับโทษก็รับด้วยกัน แต่มันจะมีไอ่ตัวปากไม่ดีตัวนึงในกลุ่มที่ชอบพูดแบบว่ารู้ดีซะทุกเรื่อง แล้วชอบพูดตรงๆอ่ะครับ พูดแล้วไม่นึกถึงความรู้สึกคนอื่นเวลาเขาได้ยิน คนในกลุ่มเลยไม่ชอบมัน แต่มันก็ยังขยันมาเดินตามกลุ่มแล้วปากมากเหมือนเดิมนะครับ แต่คนในกลุ่มก็เฉยๆกับมัน

O'z NEWBIE IN THE H.H.
12th April 2013, 20:24
โหย! เจอเพื่อนแบบนี้ต้องมีชกบ้างละครับ *****เกรียน :o ดีแล้วครับที่เลิกคบ เพื่อนแบบนี้อย่าไปคบเลยครับ เพื่อนของผม ผมทะเลาะกับมันแค่เรื่องด่าพ่อแม่ มันเลิกคบกับผมเลย ทั้งๆที่ผมก็พูดปกติกับเพื่อนอยู่แล้ว แต่ไอเจ้านี่มันทำใจไม่ได้ มันเลยไม่คุยกับผมเลยครับ ถ้าคิดจะคบระวังจะกลับมาเป็นวงจรเดิมนะครับ ระวังไว้ ด้วยความหวังดีจากธนาคารกสิกรไทย เอ้ยไม่ใช่และ ด้วยความหวังดีจากผมเอง

oI3lacKLisTo
12th April 2013, 20:27
ทำไมถึงตั้งกระทู้ถาม อยากกลับไปคบหรอ?

เป็นผมไม่ไหวอะ เจอแบบนี้ :sweat

TEENOY '
12th April 2013, 20:39
เป็นผมผมจะกลับไปคบ แล้วเอาคืนอัดเสียงตอนมันชวน แล้วรอเราโดนเรียก เปิดให้ผอ.ฟัง
มันจะเป็นคนเลิกคบแล้วไม่กล้าทำอะไรใครอีก

Tiair
12th April 2013, 20:45
เป็นผม นะ คงเค้า ไปต่อย ใส่เฮ้ดล็อค ตามด้วยดีดีที แล้วโดดถีบหน้าปิดท้าย
แล้วก็บอกลาขาดอ่ะครับ เพื่อนดีๆ หยั่งงี้อ่ะ(ประชด)

qqweew
12th April 2013, 21:27
ตรงๆผมว่าคุณก็ไม่โง่นะฉลาดด้วยเลิกคบเพื่อนแบบนี้อะ

ถ้าคุณกลับไปนี่สิ โง่ ครับ

Sunshinekung
12th April 2013, 22:10
ทำไมถึงตั้งกระทู้ถาม อยากกลับไปคบหรอ?

เป็นผมไม่ไหวอะ เจอแบบนี้ :sweat

ไม่อยากกลับไปคบครับ

แต่มันยังค้างคาใจอยู่ เพราะผมศรัทธาในคำว่าเพื่อนมาก ผมเป็นคนแบบรักเพื่อนมากอะ แต่เพื่อนคนนนี้ไม่ไหวจริงๆ