PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องสกิลใน Skyrim

pamzar5546
12th April 2013, 17:21
สกิล Legendary คืออะไรครับ

เวลามันเต็ม 100 แล้วมันให้กดเป็น Legendary กดไปแล้วทำไมมันหายหมดง่ะ เหลือแต่ perk ให้มานิดหน่อย

ผมเล่นสาย assassin ถือซามูไรคู่ 5555 อยากได้สกิลล่องหน ทำไงถึงจะได้อ้ะครับ ครั้งนี้ผมเล่นจริงจังมาก กดสูตรบานเลย 55555

เคยจะเล่นสายเวทย์ แต่ก็ไม่รู้เรียนเวทย์ยังไง 555 เลยมาเล่นสายนักฆ่า

ผมเล่นถึงสู้กับ Alduin หลังจากได้ Elder Scroll มา

อยากได้วิธีปั๊ม perk ด้วยครับ จะเอามาอัพสกิล แต่ไม่อยากปั๊มเลเวลตัวละคร

ดูเป็นคนขี้โกงเนาะ 5555 ผมจะโดนด่ามั้ยเนี่ย โกงแบบนี้ :sweat

bnnightmal2e
12th April 2013, 17:30
http://www.youtube.com/watch?v=Zk1Bd_Tcvq8

ลองดูครับ

RlucksN
12th April 2013, 18:04
ไม่มีหรอกวิธีปั๊ม perk ถ้าไม่ได้ลง MOD เพราะยังไงก็ต้องปั๊มเลเวล

เรียนเวทก็ไปซื้อหนังสือมาอ่านซิครับ มันก็มีขายอยู่ทั่วสกายริม

สกิล Legendary นี่หมายถึง shadow warrior ใช่มะ ความสามารถคือถ้ากดนั่งลงขณะต่อสู้ต่อสู้จะทำให้เราล่องหนหายไปจากสายตาคู่ต่อสู้ชั่วขณะ ทำให้ติด Backstab แม้ว่าจะอยู่ข้างหน้าศัตรู

อีกวิธีคือใช้เวทย์ invisible แต่ถ้าใช้ขณะต่อสู้ศัตรูจะยังรู้ตัวอยู่ต้องถอยห่างมากซักพัก ต่างจาก shadow warrior ที่พอใช้ปุ๊บศัตรูจะไม่รู็ถึงตัวตนของเราทันที

จริงๆมันก็มีวิธีปั๊มเวลง่ายๆด้วยแหละ เป็นบัคในเกม

โกงขนาดนี้แล้วก็โกง perk ไปด้วยเลยซิครับ จะมาเสียเวลาปั๊มเวลทำไม

Andylaw
12th April 2013, 19:21
เรียนเวทย์ไปที่ College of winterhold วิทยาลัยเวทมนตร์ มีให้เรียนทุกสาย มีหนังสือเวทให้ซื้อด้วย ปั้มเวลก็ง่าย:giveheart

pamzar5546
12th April 2013, 22:19
ไม่มีหรอกวิธีปั๊ม perk ถ้าไม่ได้ลง MOD เพราะยังไงก็ต้องปั๊มเลเวล

เรียนเวทก็ไปซื้อหนังสือมาอ่านซิครับ มันก็มีขายอยู่ทั่วสกายริม

สกิล Legendary นี่หมายถึง shadow warrior ใช่มะ ความสามารถคือถ้ากดนั่งลงขณะต่อสู้ต่อสู้จะทำให้เราล่องหนหายไปจากสายตาคู่ต่อสู้ชั่วขณะ ทำให้ติด Backstab แม้ว่าจะอยู่ข้างหน้าศัตรู

อีกวิธีคือใช้เวทย์ invisible แต่ถ้าใช้ขณะต่อสู้ศัตรูจะยังรู้ตัวอยู่ต้องถอยห่างมากซักพัก ต่างจาก shadow warrior ที่พอใช้ปุ๊บศัตรูจะไม่รู็ถึงตัวตนของเราทันที

จริงๆมันก็มีวิธีปั๊มเวลง่ายๆด้วยแหละ เป็นบัคในเกม

โกงขนาดนี้แล้วก็โกง perk ไปด้วยเลยซิครับ จะมาเสียเวลาปั๊มเวลทำไม

โกง perk อย่างเดียวได้ด้วยหรอครับ :o

ได้แล้วครับ หายตัวอยู่ไม่ถึงวิ ติด backstab แค่ครับเดียวเอง 5555

onalovejung
12th April 2013, 22:22
ใช้มีด+ถุงมือbackstab*2 ของกิลนักฆ่าดิครับ โหดสาด

ถ้าเล่นจบแล้วลองเล่นใหม่แบบไม่ใช้สูตรดิครับสนุกกว่า

pamzar5546
12th April 2013, 23:33
ใช้มีด+ถุงมือbackstab*2 ของกิลนักฆ่าดิครับ โหดสาด

ถ้าเล่นจบแล้วลองเล่นใหม่แบบไม่ใช้สูตรดิครับสนุกกว่า

ผมอยากรู้เนื้อเรื่องแบบไวๆ เลยใช้สูตร จะได้ไปเร็ว ๆ

เดี๋ยวจบแล้วผมก็เล่นใหม่อีกรอบแหละ เล่นหลายรอบไม่เคยจบ เพราะเมื่อก่อนอ่อนภาษา ขี้เกียจฟังมันพูด 555

RlucksN
13th April 2013, 01:58
โกง perk อย่างเดียวได้ด้วยหรอครับ :o

ได้แล้วครับ หายตัวอยู่ไม่ถึงวิ ติด backstab แค่ครับเดียวเอง 5555

ได้ซิ ก็พิมพ์ player.addperk แล้วตามด้วยรหัส แค่เนี้ย