PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีอาการแปลกๆเข้ามาดูทีครับ

Ter01
12th April 2013, 18:02
คือว่าผมจะทำไงดี มะเช้าตอนเล่นmagicka อยู่ได้ลองเอาเมาท์ของคอมแพดมา (ผมใช้nb toshiba) เสียบเข้าnbผม จู่ๆเครื่องค้างทำให้ ตองกดปุ่มpower ค้างเพื่อปิด แล้วเปิดใหม่ เปิดมาปุ๊บเครื่องมันก็ดับอีก บางทีก็ค้างตรงช่วงหลังที่คำว่าTOSHIBA ขึ้น ผมทำอยู่3รอบ เลยปิดพับคอมลงไป และไปอาบน้ำจากนั้น ผมลองเปิดอีกที ก็เปิดได้แต่พอถึงช่วงที่ขึ้น welcome คอมผมมันมีอะไรขึ้นมาไม่รุ้ มันเป็นโหลดอัพเดตอะไรซักอย่าง ผมก็รอ (ไม่ได้อ่าน) จากนั้น ก็มีให้เลือกสองอัน อันแรกจำไม่ได้ว่าคืออะไร แต่อันล่างมันคือ ask now แต่จำได้ว่าผมกดอันแรก(later อะไรนี่แหละ) เสร็จแล้วก็เข้าสู่desktop ตามปกติ แต่ที่แปลกก็คือ จุ่ๆwallpaper desktop ก็หายไปเป็นสีดำ ผมควรทำอยางไรดี

banklasthope
12th April 2013, 18:35
ได้ไปอัพเดท window รึป่าวครับ คือถ้าคุณใช้ window ปลอม มันก็เป็นงั้นแล

Ter01
12th April 2013, 19:37
ตอนที่ผมเปิดมาตามที่บอก มันมีไรโหลดไม่รุ้อะครับ สงสัยจะเป็นการอัพเดต แล้วแก้ได้มั้ยครับ หรือว่าต้องไปลงวินใหม่อย่างเดียว?

mini_bank
14th April 2013, 14:33
Windows มันให้ Activated ครับ แสดงว่าท่านใช้ Windows ที่ไม่ใช่ตัวลิขสิทธิ์ หากไป Update แล้วทาง Microsoft ตรวจเจอก็จะเป็นเช่นนั้นแหละ

จริงๆมัน Update ได้นะครับ แต่จะมี File update ตัวนึงที่ห้าม Update เด็ดขาด ท่านคงเผลอไป update File ตัวนั้นเข้าแน่ๆเลย