PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ ปัญหา ] ต้องการผู้รู้เข้ามาอ่านที่ครับ

tawipark
12th April 2013, 22:11
เรื่องของเรื่องคือ พี่สาวผมไปซื้อโน๊ตบุ๊คที่สยามทีวีมา เขาก้อบอกว่าต้องใช้เวลาลงโปรแกรมประมาณ 2 ชั่วโมง แต่พอไปรับคอมมาแล้วไปเปิดที่บ้าน กลับพบว่า โปรแกรม Google Chrome นั้น มีประวัติการเข้าหน้าเว็ปอยุ่ตั้งแต่เดือน ก.พ แล้ว แล้วยังเป็นเวลา ห้าทุ่มเศษ ๆ นั่นคือเวลานอกงาน แสดงว่าคอมนี้เป็นคอมเก่าของผู้ขายหรือเปล่าครับ เพราะเป็นการเข้าเวปนอกเวลางาน แล้วยังเป็นการ Search หาในหัวข้อการตั้งชื่อลูก ( สงสัยพึ่งมีลูก ) พี่ผมจึงไม่อยากเอาเรื่อง

*** ที่อยากให้ช่วยคือ เราสามารถรู้อายุการใช้งานของคอมพิวเตอร์ตัวนี้ได้ไหมครับว่าใช้งานมาแล้วกีปี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. เป็นอุทาหรณ์ให้สำหรับผู้ที่ต้องซื้อโน๊ตบุ๊คหรือ อุปกรณ์ไอทีใหม่ครับ