PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Bioshock infinity เล่นจบแล้ว มีคำถามสงสัยนิดหน่อยครับ

antlion001
13th April 2013, 00:57
คือหลังจากเล่นจบก็ลองหาอ่านข้อมูลต่างๆดูก็พอจะเข้าใจเนื้อเรื่องบ้างแล้วครับว่า Comstock ก็คือเราหรือ Booker และเราต้องเล่นเป็น Booker เพื่อ
ตามหา อลิซาเบชอะไรประมาณนี้

คำถามครับ
ในฉากจบที่เจออลิซาเบชหลายๆคนคือคนที่ติดในห้วงเวลาใช่ไหมครับ เค้าบอกว่าเกิดจากการตัดสินใจของบุ๊กเกอร์ที่หลังจากทราบแล้วว่า Comstock คือตัวเองและต้องการแก้ไข
สุดท้ายก็เกิดอลิซาเบชในห้วงมิติหลายคน เพราะมันเดินวนซ้ำไปเรื่อย ที่ผมงงคืออลิซาเบชหลายคนมายังไงครับ บุ้กเกอร์ขายลูกให้ Comstock แล้วก็ข้ามมิติไปเอาคืนสุดท้ายก็รู้ว่า
Comstock คือตัวเองและอลิซาเบชคือลูก ก็น่าจะมีแค่บุ้กเกอร์กับอลิซาเบชแค่คนเดียวสิครับ เค้าบอกว่าต้องมีทางแก้ไขสิ ถ้าอลิซาเบชไม่จับกดน้ำเค้าจะแก้ไขยังไงครับ
กลายเป็น Comstock ก็ไม่น่าใช่ เพราะ Comstock คือ บุ้กเกอร์ที่เปลี่ยนตัวเองเฉยๆ จากอีกมิตินึง อลิซาเบชก็ไม่น่าจะเพิ่มได้แล้วสิครับ

ปล. สั้นๆก็คือ หากอลิซาเบชไม่จับกดน้ำแล้วเดินวนให้เกิดอลิซาเบชเกิดหลายๆคนอีก คือยังไงครับ

TraHeRn
13th April 2013, 02:42
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=176821

มีคนตอบไว้แล้วครับ ^^