PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง { จะชวนคนที่ชอบ.. ไปดูหนัง }

FAHReNHEiT
13th April 2013, 18:50
.:: ถึง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลูง ป้า น้า อา ทั้งหลาย ::.

อย่างว่าล่ะ พอดีเพื่อนมันชวนไปดูหนังพรุ่งนี้(มันชวนได้สองสามวันแล้วล่ะ) มานอนคิดว่าไปกันแค่ 4 คนมันจะสนุกอะไร เลยลองชวนเพื่อนคนอื่นๆ มันก็ไม่มีใคร ไม่รู้อะไรดลใจคิดได้ว่า เห้ย!! ลองชวนคนนี้(คนที่ผมชอบอะนะ) ไปดีมั้ย ขอเล่ารายละเอียดหน่อยนะครับ คนที่ผมชอบเนี่ย"ค่อนข้างจะเหมือนทอม"แต่แค่ภายนอกคือเรื่องการแต่งกายน่ะหล่ะ แต่เรื่องบุคลิกผมไม่เห็นว่าแตกต่างจากผู้หญิงตรงไหน อีกทั้งยังเคยคบผู้ชายมาแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า คืออันที่จริงผมกับเค้าก็ไม่ได้สนิทอะไรกัน แค่เคยเป็นเพื่อนร่วมห้องกันเฉยๆ แต่ก็นะ ผมแค่อยากถามว่าจะชวนอย่างไรดี และมันจะดูแปลกๆไหม ? :blush

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://popgazine.com/wp-content/uploads/2012/07/Funny-GIF-12-Someone-Asks-You-If-You-Just-Farted.gif

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

FAHRENHEiT

ผมก็มีประสบการณ์นะ ไม่ได้ชวน คนที่ชอบไป เเต่คนที่เเอบชอบผมชวนผมไปดูหนัง ผมก็รูล่ะว่ามันชอบ
ก็กะจะไม่ไปหรอก เเต่ พี่เเกเลี้ยง + หนังเรื่องโปรด <สงใสมันจะจับไต๋ ผู้ชายได้> ก็เลยดูกับมัน = =
เเต่ก็มีเพื่อนไปด้วยนะ

สรุป คุณลองบอกเธอว่า ไปดูหนังกันไม๊ เลี้ยง ค่าหนัง เเละป๊อป คอร์นด้วยนะ ^ ^"

ผมเดาว่าเธอคงจะถามแบบนี้เหมือนกันล่ะครับ "เลี้ยงปะล่ะ ?" :rofl

offerre
13th April 2013, 18:57
จขกท.หมายถึงไม่ค่อยได้คุยกับคนนั้นเลยใช่ไหมแค่รู้จักกันเฉยๆ ถ้ายังมีเวลาซัก 2-3 วันก็ลองทักเขาไปบ้างไรบ้างหรือคุยให้มากขึ้นแล้วพอถึงวันไปดูหนังก็ชวนเขาไปเลยครับ

แต่ถ้าไม่มีเวลาที่จะให้คุยอะไรมากมาย(เป็นไปได้ก็เลื่อนวันดูหนังก็ได้นะ)ก็ลองโทรไปหาเขาหรือทักเฟสเขาไปว่า เป็นไงบ้าง ทำไร วันไหนว่างบ้าง ไปดูหนังกันไหม มีเพื่อนไปไม่กี่คนเองมันดูไม่หนุก อยากให้เธอไปด้วยจะได้ไปกันเยอะๆ
ไรประมาณนี้อะครับ

moonbriswam
13th April 2013, 19:00
ถ้าไม่สนิทมากแค่เคยคุยกันผ่านๆงี้ อาจจะโดนปฏิเสธเอาง่ายๆครับ ลองชวนคุยไปก่อนเถอะซักพัก ละค่อยชวนไปดูอีกที ถึงตอนนั้นโอกาสน่าจะมีมากกว่าตอนนี้นะ

Pop_PeR
13th April 2013, 19:06
ผมก็มีประสบการณ์นะ ไม่ได้ชวน คนที่ชอบไป เเต่คนที่เเอบชอบผมชวนผมไปดูหนัง ผมก็รูล่ะว่ามันชอบ
ก็กะจะไม่ไปหรอก เเต่ พี่เเกเลี้ยง + หนังเรื่องโปรด <สงใสมันจะจับไต๋ ผู้ชายได้> ก็เลยดูกับมัน = =
เเต่ก็มีเพื่อนไปด้วยนะ

สรุป คุณลองบอกเธอว่า ไปดูหนังกันไม๊ เลี้ยง ค่าหนัง เเละป๊อป คอร์นด้วยนะ ^ ^"

newvisions
13th April 2013, 19:10
ก็ชวนไปกัน สองคนเลยสิ
อย่างแรกก็ พิมพ์บอกดู อาการ ว่าตอบสนองแค่ไหน ถ้าไปก็โทรไปยืนยัน นัดเวลา ดูหนังเสร็จ ต่อไหน

แค่พิมพ์ มันคงไม่ยากอะไรหรอก มั้งนะ