PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดีเรื่อง แม่

wwaass555
13th April 2013, 21:39
คือแม่เขาบ่ว่าให้เลิกเรียนเรียนไปก็ไม่มีประโยชน์ ตอนมีก็อยู่ ม.5 แล้วอีกสองปีก็จบ ทำไงดี

O'z NEWBIE IN THE H.H.
13th April 2013, 21:42
ผมไม่เข้าใจครับเรียบเรียงประโยคใหม่หน่อย ตกลงเรื่องเพื่อนให้เลิกเรียนเรียนไปก็ไม่มีประโยชน์ แล้วเกี่ยวกับเพื่อนยังไงหรอครับ หรือว่านายไม่อยากเลิกเรียนนายติดเพื่อนประมาณนี้หรอครับ

EnoughzXGF
13th April 2013, 21:44
ตกลงเรื่องแม่หรือเรื่องเพื่อน งง

Pop_PeR
13th April 2013, 23:18
คนบางคน เลิกเรียนเพราะ มีธุระกิจ ส่วนตัวที่ รุ่งเรืองอยู่เเล้ว เพราะไม่รู้จะเรียนไปทำไมนอกจากเอาวุฒิ ไปฝากพ่อเเม่ให้ภูมิใจ
เเต่ถ้าไม่มีอะไรรองรับเรา ก็ลองถามเเม่ใหม่หรือคุยกันใหม่ว่า เลิกเรียนเเล้วจะให้ผมทำอะไร !!~
....
อย่างเถ้าเเก่น้อย พี่เขา เรียนไม่จบ เเต่ก็รวยเป็น 100 ล้าน สุดท้าย ตั้งใจเรียนเพื่อเอาวุฒิมาให้พ่อเเม่ภูมิใจเฉยๆ