PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : """""".......Hello Joker ช่วยหาหนังแนวนี้หนอยครับผม......."""""

originalgrim
14th April 2013, 00:24
พอดีผมพึ่งดูหนังเรื่อง Secret Window ที่จอนนี่ เดฟ แสดงนำ และหลายๆคนแสดงตาม -- เป็นหนังฉายเมื่อปี2004 พอดีว่าชอบหนังแนวนี้มั๊ก เลยอยากหาดูอีก ช่วยหน่อยน๊ะกั๊บ

มันเป็นแนว Thriller ลึกลับลุ้นระทึก งงๆ ดูละต้องคิดอะครับ แบบว่า ตัวเอกสร้างตัวตนอีกคนขึ้นมาในความคิดอะไรเงี้ยครับ แล้วฆาตกรรม แบบสุดท้ายเฉลยมาเป็นตัวเองทำอะไรเงี้ยครับ

ชาวJokerian พอรู้ก็ขอให้ชวยกันแชร์หนังด้วยครับ ได้โปรด555+ หรือแบบ ตอนจบคิดเองเออเองก็ได้ครับ แบบคนดูคิดเองเหมือน Inception Totle recall ก็ดีครับ

ที่ผมเคยดู ก็มีเรื่อง Fighterclubกะอีกเรื่อง อะไรไม่รู้ครับ แนวฆาตกรรมสยองขวัญ ที่ มีคนหลายๆคนไม่รู้จักกัน ไปค้างโรงแรมเดียวกันด้วยเหตผลต่างๆกัน แล้วก็โดนคิวเรียงลำดับห้อง ไม่รู้ว่าใครคิว และสุดท้ายระแวงไประแวงมา กลายเป็นเด็กน้อยคนนึ่งฆ่า

แล้วก็ท้ายสุดของเรื่องทั้งหมดเป็นไอโรคจิตคนนึงอยู่สถานบำบัดทางจิต กำลังเล่าเรื่องให้หมอฟังผ่านตัวละครทุกตัวในเรื่อง (แบบนั่งดัดเสียงเป็น ญ เป็น เด็ก ไรเงี้ย) เรื่องนี้ไม่รู้ชือเรื่องครับใครรู้รบกวนตอบผมก็ดีครับ

ขอบคุณล่่่่่่วงหน้า ครับผม

gintoki
14th April 2013, 01:21
the six sense เอ็ม ไนท์ ชยามาลาน ...สุดยอดดดครับต้นตำหรับ หักมุมเลย
เดียวถ้าไม่พอ จะหาชื่อมาให้อีก เล่นใน iphone ไม่ถนัดครับ

14th April 2013, 01:38
the six sense เอ็ม ไนท์ ชยามาลาน ...สุดยอดดดครับต้นตำหรับ หักมุมเลย
เดียวถ้าไม่พอ จะหาชื่อมาให้อีก เล่นใน iphone ไม่ถนัดครับ

ขอบคุณคับผม จัดมาเลยครับ six sense น่าจะดูแล้วคับ ที่ตัวเอกมันตายไปแล้วใช่ป๊ะคับ

robotboy44
14th April 2013, 05:12
Argo คับ เรื่องนี้สร้างมาจากเรื่องจริง สนุกคับ ลุ้นฉี่จะราด0_0
แล้วก็ ถ้าคุณชอบ แนวลึกลับก็คือแนวหนังแบบ มิทเตอรี่(Mystery)
ก็มีหลายเรื่อง
Cloud Atlas <<<<< เรื่องนี้ถ้าคุณไม่มีสมาธิอยู่กับหนังดูไม่รู้เรื่องแน่ๆ เป็นแนวที่เราต้องใช้สมองคิดตามเนื่อเรื่องให้ทัน เรื่องนี้สนุกมากกกกกกกก ผมชอบสุดๆ
Prometheus <<<<< เรื่องนี้ก็ลึกลับ ดูแล้ว จะรู้อะไรหลายๆอย่างและก็คิดว่าคนเรานี่ก็เป็นแค่จุดเล็กๆในจักรวาล
The Cabin in the Woods <<<< เรื่องนี้ คือหนังผีที่ฉีกแนวคิดหนังผีที่ซ้ำซากจำเจ เป็นแนว ผี+ทิลเลอร์+มิทเทอรี่ เรื่องนี้เป็นหนังแนวสยองขวัญที่ผมชอบมาก ไปหาดูนะ555
Limitless <<<< เรื่องนี้ ก็เกี่ยวกับชายคนหนึางกินยาวิเศษที่ทำให้สมองทำงานดีขึ้นอะไรประมาณนั้น
สุดท้ายที่ผมจะแนะนำมี3ภาคและเสริมอีกหนึ่งคือ The Bourne ประกอบด้วย The Bourne Identity , The Bourne Supremacy , The Bourne Ultimatum และ The Bourne Legacy
เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ชายที่เข้ารับการฝึกโครงการสายลับและถูกไล่ฆ่าอะไรประมาณนี้
-0-เขียนซะนาน พอดีอิน เพราะชอบหนังแนวเดียวกับ จขกท. พอดี 5555

14th April 2013, 12:13
Argo คับ เรื่องนี้สร้างมาจากเรื่องจริง สนุกคับ ลุ้นฉี่จะราด0_0
แล้วก็ ถ้าคุณชอบ แนวลึกลับก็คือแนวหนังแบบ มิทเตอรี่(Mystery)
ก็มีหลายเรื่อง
Cloud Atlas <<<<< เรื่องนี้ถ้าคุณไม่มีสมาธิอยู่กับหนังดูไม่รู้เรื่องแน่ๆ เป็นแนวที่เราต้องใช้สมองคิดตามเนื่อเรื่องให้ทัน เรื่องนี้สนุกมากกกกกกกก ผมชอบสุดๆ
Prometheus <<<<< เรื่องนี้ก็ลึกลับ ดูแล้ว จะรู้อะไรหลายๆอย่างและก็คิดว่าคนเรานี่ก็เป็นแค่จุดเล็กๆในจักรวาล
The Cabin in the Woods <<<< เรื่องนี้ คือหนังผีที่ฉีกแนวคิดหนังผีที่ซ้ำซากจำเจ เป็นแนว ผี+ทิลเลอร์+มิทเทอรี่ เรื่องนี้เป็นหนังแนวสยองขวัญที่ผมชอบมาก ไปหาดูนะ555
Limitless <<<< เรื่องนี้ ก็เกี่ยวกับชายคนหนึางกินยาวิเศษที่ทำให้สมองทำงานดีขึ้นอะไรประมาณนั้น
สุดท้ายที่ผมจะแนะนำมี3ภาคและเสริมอีกหนึ่งคือ The Bourne ประกอบด้วย The Bourne Identity , The Bourne Supremacy , The Bourne Ultimatum และ The Bourne Legacy
เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ชายที่เข้ารับการฝึกโครงการสายลับและถูกไล่ฆ่าอะไรประมาณนี้
-0-เขียนซะนาน พอดีอิน เพราะชอบหนังแนวเดียวกับ จขกท. พอดี 5555

ขอบคุณครับท่าน คอเดียวกัน 5555
Argo นี่ยังไม่เคยดูแฮะ รู้สึกจะได้ออสก้ารึป่าว
Cloud Atlasนี้ผมดูไม่จบแฮะ งงๆ แต่วางเรื่องดี ชอบๆ
Limitlessนี้ชอบแนวคิดมากเลย The Cabin in the Woods นี่อย่างฮาเลยหักมุมแบบยูเทิร์นเลย

gintoki
14th April 2013, 18:17
ม่ะ ..ได้อยู่หน้าคอมแล้ว มาเริ่มกันเลย จขกท ชอบแบบดาร์คๆ หักมุม หน่อยใช้ม่ะ ...

The Sixth Sense
Unbreakable
Signs
The Village
4หนังเทพของพี่มาโนชแก ที่สร้างชื่อให้อย่างมาก... จะมาเสียเอาก็เรื่องหลังๆนี้แหละ 555

The Butterfly Effect
The Devil's Advocate ซาตานมีอยู่จริงน่ะ
The Others
Changeling
Scream 1 ก็ฆาตกร .....กับนางเอก 555
American Psycho
The Machinist
Premonition
Taxi Driver สุดยอดเรื่องนี้ตีแผ่ด้านมืดของอเมริกาได้ดีที่สุดในยุคนั้นเลย
Shutter Island ตอนจบนี้เฮีย ลีโอนาโดอย่างเท่!!!!
Black Swan ต้องดูหลายๆรอบหน่อยถึงจะเข้าใจ
Hard Candy ดูเรื่องนี้จบคุณจะกลัวหนูน้อยหมวกแดงไปเลยทันที จะเสียวๆช่วงหว่างขามาก 5555
Unknown คร้ายๆเทคเค้นแต่ งงกว่า 55

14th April 2013, 20:45
ม่ะ ..ได้อยู่หน้าคอมแล้ว มาเริ่มกันเลย จขกท ชอบแบบดาร์คๆ หักมุม หน่อยใช้ม่ะ ...

The Sixth Sense
Unbreakable
Signs
The Village
4หนังเทพของพี่มาโนชแก ที่สร้างชื่อให้อย่างมาก... จะมาเสียเอาก็เรื่องหลังๆนี้แหละ 555

The Butterfly Effect
The Devil's Advocate ซาตานมีอยู่จริงน่ะ
The Others
Changeling
Scream 1 ก็ฆาตกร .....กับนางเอก 555
American Psycho
The Machinist
Premonition
Taxi Driver สุดยอดเรื่องนี้ตีแผ่ด้านมืดของอเมริกาได้ดีที่สุดในยุคนั้นเลย
Shutter Island ตอนจบนี้เฮีย ลีโอนาโดอย่างเท่!!!!
Black Swan ต้องดูหลายๆรอบหน่อยถึงจะเข้าใจ
Hard Candy ดูเรื่องนี้จบคุณจะกลัวหนูน้อยหมวกแดงไปเลยทันที จะเสียวๆช่วงหว่างขามาก 5555
Unknown คร้ายๆเทคเค้นแต่ งงกว่า 55

ลิสยาวเลย 555 ขอบคุณครับผม หลายเรื่องเลยที่ยังไม่เคยดู ขอบคุณคับผม

speaknase
15th April 2013, 06:30
scary movie 1-4 ครบทุกรส ..

//เผ่นนนนน

cool-ly
19th April 2013, 11:34
ถ้าหนังแนวที่ จขกท. ดู แนวคล้ายๆผมเลยนะ เรื่องกล่าวมาข้างต้นเกี่ยวกับฆาตกรรมนั้นคงเป็น Identity เพชรฆาตไร้เงาแน่นอน

ถ้าแนวอื่นๆ แนะนำดังนี้

1. Memento: หนังที่ดำเนินเรื่องจาหลังไปหน้า หรือจากตอนจบแต่จะวนกลับให้คุณติดตามว่ามันเริ่มต้นยังไงทุกๆ 15 นาที ที่สำคัญหนังพูดได้ว่าหนังเรื่องนี้ได้สร้างชื่อให้โนแลนเลยครับ
2. Triangle: กลุ่มคนที่ขึ้นเรือไปเจอกับพายุประหลาดและเรือปริศนาที่ไม่มีคนอยู่เลยแม้แต่คนเดียว นางเอกต้องเจอสิ่งแปลกประหลาดบนเรือและพยายามหนีออกจากเรือลำนี้ให้จงได้
3. Shutter Island: นักสืบคู่หูที่ต้องไปสืบคดีปริศนาที่โรงพยาบาลบ้าบนเกาะแห่งหนึ่ง

ตอนนี้คิดได้เท่านี้ ที่ดูมา แหะๆๆ