PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Borderlands 2 จบแล้วบ้างมาทางนี้หน่อยคร้าบ

3DSAMSH
14th April 2013, 15:31
คือผมพึ่งจัด Borderlands 2 มาในราคาค่อนข้างแพง(ไม่ได้จะโชว์นะแต่มันจะเชื่อมกันคำต่อๆไป)

ผมจึงอยากทราบจากท่านที่เล่นจบแล้วว่า

มันคุ้มรึเปล่า

เกมเพลย์ Single-Player ยาวหรือสั้น

อยากรู้แค่นี้แหละครับเพราะกลัวจัดมาแล้วไม่คุ้ม :(

dongzadong
14th April 2013, 15:36
ผมเล่นไม่เคยจบเลย เล่นแล้วไม่สนุกอ่ะ

kurorotak
14th April 2013, 15:41
คุ้ม (มั้ง เพราะผมเล่นแต่ไม่ได้ซื้อ)
ส่วนยาวหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณเก็บทุกเควสรึป่าวครับ
ซึ่งถ้าเกือบหมดหรือหมดรับรองได้ว่ายาวครับ
ซื้อมาได้ซื้อ DLC ด้วยป่าวครับ
ผมเล่นแต่ของฟรี อิอิ
เห็นว่าจะมี DLC เพิ่มเวลสูงสูงด้วย

ปล ถ้าหาเพื่อนเล่นด้วยได้จะสนุกมากครับรับรอง

copter2011
14th April 2013, 15:51
หาเพื่อนเล่นเลยครับแนะนำ ผมเล่นจะรู้สึกยาวนะ อืมๆ

markza03
14th April 2013, 15:55
ถ้าซื้่อช่วงแรกๆ เล่นกันหลายๆคน บอกคำเดียวว่า ''มันส์โคตร'' บอสมหาโหด coop 4 คน เป็นอะไรที่มันส์มาก แต่ตอนนีี้้คนเล่นเยอะไหมไม่รุนะ
เกมมันมานานแล้วด้วยคงหนีไปเล่นเกมอื่นกันหมดแล้วว~~~~~~~~~~~

Rotten_apple
14th April 2013, 16:38
ถ้ามีเพื่อนเล่นด้วยกันให้เต็มห้อง(4คน)มันมากครับ ทำเควสไปเรื่อยลุยบอสแล้วก็แย่งกันเก็บของ555

jirayu350z
14th April 2013, 16:50
มันส์ครับ บอกได้คำเดียวว!

headshot deluxe
14th April 2013, 20:08
เกมยาวมากครับ เพราะต้องเล่น 2 รอบถึงจะได้ระดับ true vault hunter ซึ่งเป็นความยากที่แท้จริงของเกม รอบนึงถ้าเล่นรวม dlc ทั้งหมดจะประมาณ 50 ชม. อะครับ สองรอบก็ร้อยชั่วโมงพอดี
เกมนี้มันไม่เชิงแยก multi-single นะครับ เราชวนเพื่อนจากออนไลน์มาเล่นใน single player ได้เลย อีกอย่างคนซื้อแท้ไม่มีใครมานั่งเล่น single คนเดียวหรอก
เพราะบอสลับของพวกเควส dlc นี่แทบจะเรียกได้ว่าบังคับ multi เล่นคนเดียวไม่ผ่านแน่นอนเพราะบอสมันยิงเราทีเดียวตาย ถ้าไม่มีเพื่อนชุบชีวิตอย่าหวังจะรอด (ยกเว้นจะโกงเอา)