PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาจผิดหัวข้อแต่ช่วยผมด้วยครับปัญหานีั windows 8 +รูป

zathezero
14th April 2013, 15:40
http://image.free.in.th/show.php?id=0439575b2233b7358acda678ab5d4499

ตามรูปเลยครับ ผมเข้าapp พวก people mail อะไรไม่ได้เลยแต่กลับเข้า video ได้ใครแก้เป็น ช่วยบอกด้วยครับ

ชาวงก่อนใช่ได้แต่หลังจากที่ผมไปปิด services มันกลับเข้าไม่ได้ใครรู้บอกผมด้วย

spykesDR.
14th April 2013, 15:50
มันบอกให้เปิด User Account ใช้ของ HOtmail..
ใช้ USer ของอะไรเหรอ?

zathezero
14th April 2013, 15:59
มันบอกให้เปิด User Account ใช้ของ HOtmail..

hotmail ครับ

co5056
14th April 2013, 19:19
ขอทายนะครับ ไม่สามารถเปิดแอปบางอันได้ใช่ไหมครับ
วิธีแก้ครับ เข้าตามนี้(ก็อบสีแดงไปวางใน Address bar ได้เลยครับ) Control Panel\All Control Panel Items\User Accounts แล้วเลือกที่ Change User Account Control Setting จากนั้นท่านลอง เลื่อนขึ้นหรือลง แล้วก็กดปุ่ม OK ดูครับ

skyhot004
14th April 2013, 19:27

มั่วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

(ยาวหน่อย)

เค้าบอกว่าให้เปิดUAC (User account control)

ถ้าเปิดแล้วมันจะมีตัวป็อปอัพตอนลงเกมน่ารำคาญและตัวลงเกมส่วนใหญ่แนะนำให้ปิด

แต่ก็จะใช้Metro appsไม่ได้

co5056
14th April 2013, 19:30
มั่วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

(ยาวหน่อย)

เค้าบอกว่าให้เปิดUAC (User account control)

ถ้าเปิดแล้วมันจะมีตัวป็อปอัพตอนลงเกมน่ารำคาญและตัวลงเกมส่วนใหญ่แนะนำให้ปิด

เอาน่าท่าน อย่างน้อยเขาก็อยากจะช่วยเหลือครับ อย่าไปคิดมาก

spykesDR.
15th April 2013, 14:49

(ยาวหน่อย)

555 Sory ละกัน = =
มันบอกให้เปิด UAC ผมพูดผิดตรงไหนหว่า