PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งงกับเนื้อเรื่อง Call of Duty Modern Warfare 2 ครับ มาบอกทีงง

THE MIZ
15th April 2013, 10:06
:ask คือด่าน "No Russian" อ่ะครับที่เล่นเป็นผู้ก่อการร้าย แล้วตัวที่เราเป็นนี้ใครครับ "PFC.Joseph Allen" หรือปล่าว ตัวที่เราเล่นในด่านฝึกกับด่านใน Afghanistan ปล่าวครับ ถ้าใช้แล้วทำไมมันไปยิงคนตายอ่ะ มันเป็นทหารไม่ใช่หรอ แล้ว Captian Soap กับ Ghost กับ Captian Price รู้เรื่องปล่าวครับ (หรือทั้ง3คนส่งไปเอง)

:ask แล้ว General Sheperd นี้มันอยู่คนล่ะพวกกับ Makarov ใช่ปล่าวครับ

:ask แล้ว General Sheperd มันให้เราไปช่วย Captian Price ใน Gulag ทำไมครับ ทั้งๆที่ตอนสุดท้ายมันทรยศเรา

bar25246
15th April 2013, 10:14
รู้สึกว่าฉาก โนรัสเชี่ยน เราเป็นสายลับที่เข้าไปแทรกซึมในกลุ่ม มาคารอฟ เราเลยต้องทำตามมันไปคับ แต่มาคารอฟมันรู้แต่แรกเลยหลอกใช้เราแล้วยิงทิ้ง

THE MIZ
15th April 2013, 10:22
รู้สึกว่าฉาก โนรัสเชี่ยน เราเป็นสายลับที่เข้าไปแทรกซึมในกลุ่ม มาคารอฟ เราเลยต้องทำตามมันไปคับ แต่มาคารอฟมันรู้แต่แรกเลยหลอกใช้เราแล้วยิงทิ้ง

มันก็สมล่ะที่รัซเซียบุกมาถล่มอเมริกาถึงที่ เพราะสายลับไปยิงกลาดตายทั้งสนามบิน 555

pongpon2535
15th April 2013, 11:39
อเมริกามันเลวชอบปล้นทรัพย์กรของประเทศอื่น [เกี่ยวไรกับเกมส์] เผ่นๆๆๆ

bar25246
15th April 2013, 11:54
มันก็สมล่ะที่รัซเซียบุกมาถล่มอเมริกาถึงที่ เพราะสายลับไปยิงกลาดตายทั้งสนามบิน 555 ต้องเล่นภาคสามต่อครับเนื้อเรื่องดีจริงๆเกมนี้

Faluk00
15th April 2013, 12:13
ข้อแรก เราเป็นสายลับที่แซรกซึมในกลุ่มของ Makarov แต่ Makarov รู้ตั้งแต่แรกเพราะร่วมมือกับ sheperd กันอยู่
เพราะ sheperd ทำเสียหน้าส่งทหารไปตายในภาคแรก(ตอนที่ระเบิดนิวเคลียลง)เลยต้องการให้เกิดสงครามแล้วต้องการเป็นฮีโร่
(ต้องเล่นให้หมด+อ่านซับไปด้วยจะรู้เรื่อง)(ที่เขียนมาไม่มั่นใจเพราะเล่นไปนานแล้วอาจจะจำผิดๆเพี้ยนๆไป)

TAnwa1219
15th April 2013, 12:13
มันก็สมล่ะที่รัซเซียบุกมาถล่มอเมริกาถึงที่ เพราะสายลับไปยิงกลาดตายทั้งสนามบิน 555

เหมือนเราจะเล่นเป็นนาวิกปลอมตัวเข้าอยู่ในกลุ่มมาคารอฟครับ แต่มาคารอฟมันรู้ มันเลยยิงเราตอนสุดท้าย เพื่อทิ้งศพทหารอเมริกันไว้ พอรัสเซียเห็นศพอเมริกัน ก็เลยคิดว่าอเมริกาอยู่เบื้องหลังเรื่องนี้

kurolykan
15th April 2013, 12:24
อ้าว ไม่ใช่ว่าอาเฮีย Allen เป็น CIA หรอกหรอ แต่ที่แน่ๆ คือพี่แกถูกใช้ให้เป็นชนวนไฟสงครามระหว่าง รัสเซียกับสหรัฐ

Michiri
15th April 2013, 12:25
ผมว่าท่านไปเล่นใหม่กันเถอะครับ เหมือจจะลืมเนื้อเรื่องกันไปหมดละ :o

Justified-x0d
15th April 2013, 12:31
1. ที่ไปยิงคนในสนามบินเพราะเราเป็นสายไงครับ เราเป็นสายนั้นหมายถึงต้องปลอมตัวให้เหมือนพวกมันที่สุด นายสั่ง หมาก็ต้องทำตามแหละครับ แต่ทว่า Makarov รู้อยู่แล้วว่าเราเป็นสาย เลยเข้าทางแผนของเฮียแก

2. ทั้งไม่ใช่และใช่ครับ Enemies of my enemies is my friend.

3. ตอนนั้น General Sheperd ยังเป็นพระเอกอยู่ฮะเลยต้องตามบทสั่งหน่อยเลยสั่งให้ไปช่วย BRAVO 6

Modern warfare 3 ruins this series .

blacklotus55
15th April 2013, 12:42
:answerใน mission นี้เราเป็นสายลับที่ทำภารกิจแฝงตัวในกลุ่มผู้ก่อการร้ายครับ ที่ทำไปเพราะต้องปิดบังสถานะจริง (แต่มันก็จับได้ในตอนสุดท้ายจนได้)

:answer มันอยู่คนละพวกแน่นอนครับ แต่ในภาค 1 ภารกิจที่นิวเคลียร์ระเบิด General Sherperd เสียลูกน้องไปเป็นหมื่น ๆ คน แล้วไม่ได้อะไรเลย ก็เลยอยากทวงความยุติธรรมด้วยการเป็นฮีโร่ แล้วจะป้ายความผิดให้
Soap กะ Price ถ้าจับสองคนนี่ได้ ก็จะดังระเบิด แล้วก็จะโขมยผลงานในการจับ Makarov ด้วย ที่รัสเซียบุกเมกาได้ง่าย ในด่านสงครามเพราะนั่น เพราะ Sherperd สั่งให้ย้ายทัพอากาศไปรับศึกด้านที่ไม่สำคัญครับ รัสเซียถึงส่งเครื่องบินเข้ามาปล่อยพลร่มกองหน้าได้อย่างง่ายดาย

:answer ก็เหมือนกับไปช่วย "มือพระกาฬ" มาอีกคน ตอนนั้น Sherperd ยังไม่หักหลังครับ แล้วอีกอย่าง Price เป็นคนยิง Sakaev (ซาคาเอฟ) สะกดถูกป่าวไม่รู้ ลูกพี่เก่าของ Makarov แขนขาด แล้วก็ไล่ล่ากันมานาน
Price น่าจะชำนาญและเดาทางคนพวกนี้ได้ดีที่สุดครับ เลยจำเป็นต้องมีในทีม

ผิดพลาดยังไง รอแฟนพันธุ์แท้มาเพิ่มเติมนะครับ ผมรู้แค่ประมาณนี้

AUSTIN
15th April 2013, 12:42
:ask คือด่าน "No Russian" อ่ะครับที่เล่นเป็นผู้ก่อการร้าย แล้วตัวที่เราเป็นนี้ใครครับ "PFC.Joseph Allen" หรือปล่าว ตัวที่เราเล่นในด่านฝึกกับด่านใน Afghanistan ปล่าวครับ ถ้าใช้แล้วทำไมมันไปยิงคนตายอ่ะ มันเป็นทหารไม่ใช่หรอ แล้ว Captian Soap กับ Ghost กับ Captian Price รู้เรื่องปล่าวครับ (หรือทั้ง3คนส่งไปเอง)
:answer Allen คนเดียวกับที่ฝึกครับเขาเป็นสายลับ CIA แทรกซึมไปกับ Makarov เพื่อเป็นหนอบ่อนใส้ส่งข่าวนั่นแหละครับ ที่ฆ่าคนก็เพื่อความแนบเนียนก็ต้องทำตัวเป็นคนชั่วเพื่อให้พวกมันตายใจ ส่วนทั้ง 3 คนรู้เรื่องครับเพราะตัว Allen ก็อยู่หน่วย Taskforce 141 หน่วยเดียวกันนั่นแหละ

:ask แล้ว General Sheperd นี้มันอยู่คนล่ะพวกกับ Makarov ใช่ปล่าวครับ
:answer ถูกต้องครับตอนแรกก็ร่วมมือกับ Makarov แต่ไปๆมาๆมันก็หักหลังมาคารอฟและหักหลังกองทัพเหมือนกันเพื่อจะเป็นใหญ่แต่เพียงผู้เดียวจริงๆก็ลุงแกไม่ได้ชั่วแต่ต้นหรอกแต่เสียลูกน้องไปในสงครามด้วยเงื้อมมือมาคารอฟเหมือนกันเลยจะล้างแค้นแต่ก็หักหลังพวกตัวเองด้วย

:ask แล้ว General Sheperd มันให้เราไปช่วย Captian Price ใน Gulag ทำไมครับ ทั้งๆที่ตอนสุดท้ายมันทรยศเรา
:answer Sheperd พยายามทำให้หน่วยเรายุ่งยากและวุ่นวายที่สุดเท่าที่จะทำได้เพื่อหันเหความสนใจไม่ให้มุ่งเป้ามาที่ตนหรือ Makarov เพื่อจะทำตามแผนชั่วได้สบายขึ้นครับ ที่สำคัญส่งให้ไปลุยแต่ละที่เหมือนตั้งใจจะส่งให้ไปตายทั้งนั้นแหละ แต่หน่วยเราเก่งรอดตลอด
และอีกข้อนึงที่จะบอกคือ Sheperd ตั้งใจจะใช้หน่วยเราให้เป็นประโยชน์มากที่สุดโดยการหลอกใช้ให้ไปทำภารกิจล่ามาคารอฟจนสุดท้าย Ghost และ Roach ได้ข้อมูลมาคารอฟมาสำเร็จตัว Shepard ก็กำไรเลยหลอกใช้ไอ้พวกนี้สำเร็จเลยจัดการสังหารทิ้งซะ

Ibanez
15th April 2013, 13:07
อเมริกามันเลวชอบปล้นทรัพย์กรของประเทศอื่น [เกี่ยวไรกับเกมส์] เผ่นๆๆๆ

ใช่อันนี้ถูกต้องครับ ดูง่ายๆเลยน้ำมันขงออาฟกานิสถาน

คนที่โดนยิงตาย(ตัวเรา)ในดานโนรัสเชีย คือเราในด่านแรกครับ เพราะไอ่ทหารแก่ตัวน้ายนั้นมัรจัดฉากขึ้นครับมันชมเราในด่านแรกว่าเก่งเลยส่งตัวไปเป็นสายลับ (มันร่วมมือกับมาคารอฟกันตั้งแต่แรกแล้ว) แผ่นของมันคือ ต้องการให้รัสเซียเข้าใจผิดว่าเป็นคนของเมกา

พอท้านด่านโนรัสเซีเราตายโดนจับรัสเซียตรวจสอบพบว่ามันเป็นเมกา รัสเซียโกรธแต่ยังไม่เกิดสงคราม

พอด่านน้ำแข็งที่โซฟกับกับตันไพ ไปทำพารกิจเก็บข้อมูลจากซากเครื่องบินความแตกแต่หนีรอดมาได้ (ที่ความแตกนี้แตกเองหรือว่าแผนของตัวร้ายไว้หรือป่าวจำไม่ได้ แต่คนค่อนข้างมันใจว่าเป็นแผนของตัวร้าย หรืออีกอันคือไอ่ทหารแก่ตัวร้ายส่งวอมาบอกว่ามีคนไปล้วงข้อมูลอันนี้ค่อนข้างมันใจ แต่จำไม่ได้นิดๆ) แล้วพอเราสองคนได้ข้อมูลปุป พวกรัสเซียมาจากไหนไม่รู้เลยบอกให้เรายอมมอบตัวแล้วเราก็ถล่ม ฐานนั้นจนยับแล้วหนีรอดไปได้

รัสเซียโกรธจนไข่สั้นประกาศส่งคราม+เมกา

ต้นเหตุคือ มาคารอฟแก้แค้น(ท่าจำไม่ผิด) ไอ่ทหารแก่รวบมือกับมาคารอฟพราะต้องการให้เกิดสงครามแล้วกูชื่อเสียงคืนจากเหตุการทหารตายเป็นแสนจาก mw 1 พอ TF141 จอง โรสกับ โกส ได้ข้อมูลมามันเลยเก็บ โรสกับ โกสทิ้ง

แล้วเอ่อ ท่าจำไม่ได้ นิโคลาย รู้ข่าวกองมาแล้วบอกให้ ไพ กับโซฟ ไอ่สองเทพนี้ก็ตามเก็บไอ่แก่นั้นแล้ว ไอ่สองเทพนี้ก็โดนตีตาเป็นบุคลอันตราย ผู็ก่อการร้าย นิโครายเลยพาไปซ่อน
-โซฟโดนแทง
-มาคารอฟ ลอยนวน
-พระเอกโดนสลัดออกจากหน่วย tank foce 141 กลายเป็นผู้ก่อการร้ายละดับโลก ไม่มีรัฐบาลช้วยนอกจากตัวเอง ฝีมืออย่างเดียวที่จะฆ่า มาคารอฟได้
-เอาโซฟไอรักษาที่อินเดีย
-ต่อภาค 3 ภาค 3 มาถึงโซฟก็โดนหน่วยอะไรไม่รู้จำไม่ได้ถล่มถึงที่เลย ต่อกันจากภาค 2 เลย แต่เวอร์โครตๆที่หนีรอดจากหน่วยบ้านี้ได้เวอร์ซุปเปอร์เวอร์
-พวกโซฟร่วมมือกับหน่วย delta foce ภาค 3 เพื่อหยุดสงคราม
-เล่นภาค 3 ต่อเองเดี๋ยวรู้เลย

THE MIZ
15th April 2013, 13:38
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวเล่นต่อภาค 3 ตอนนี้ MW2 รู้กระจ่างแจ้งแล้วครับ ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับพ้ม...