PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงกรานต์ หรือ สงคราม ?

chanwitpop
15th April 2013, 11:37
เรื่องของเรื่องคือ ชายคนนึงกำลังทำกับข้าวพร้อมครอบครัวแต่น้องสาวเค้าโดนมีดเชฟที่คมมากมีบาดจนนิ้วแหว่ง(ผมไม่เรียกบาดแล้วเรียกสับดีกว่า)
ต้องพาตัวคุณน้องสาวไป รพ.ด่วน แล้วก็มาติดไอ้เรื่อง แท็กซี่ไม่ไปบ้าง คนเล่นน้ำไม่สนใจแผลบ้าง
เชิญเข้าไปเสพกันก่อนดีกว่า

เชิญเข้าไปเสพทางนี้ (http://pantip.com/topic/30366707)

ส่วนตัวผมซึ่งไม่เล่นน้ำมา10กว่าปีแล้วผมคิดว่า เทศกาลสงกรานต์ไทย มันกลายเป็น เทศกาลปล่อยผีเปิดเทคแห่งชาติ ไปแล้ว
จะออกบ้านไปทำธุระทีนึงก็ต้องระวังตัว บางทีขนาดบอกแล้วมันยังไม่ฟัง อ้างคำว่าเทศกาล มันไม่ใช่เลย
ในลิ้งค์นั้นก็มีเคสของผมเหมือนกัน

อ่านให้ครบทุกความเห็นนะ

Credit
http://pantip.com
http://www.facebook.com/DramaAdd

~RIP~
15th April 2013, 11:45
http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/534151_596344783710327_160230926_n.jpg

- เ*ยดิสคัฟเวอรี่

Emo
15th April 2013, 11:46
ทำไงได้ โชว์สาวไง...

babymaster
15th April 2013, 11:47
ใช่เลย ส่วนใหญ่ไม่รู้จักกัน แล้วมาสาดน้ำใส่เรา แบบโคตรแรง มันจะเอาสะใจไปถึงไหน

wpspo2499
15th April 2013, 12:04
- -'' ผมก็เลิกได้มาได้2 ปีแล้ว ปีนี้ก็ไม่เล่น ไปไหนมีแต่พวกบ้าๆ เล่นน้ำยังกับทำสงครามกัน มองหน้ากันนิดเดียว ตีกันสะแระ - -'' มีแต่คนเมาทั้งนั้น วันปล่อยผีชัด ๆ

kanoktuch2
15th April 2013, 12:07
เลิกเล่นน้ำมาเกือบๆ 5 ปีแล้วครับ ช่วงที่ยังเล่นอยู่ก็ไม่เจอเหตุการณ์อะไรแย่ๆกับที่เกิดขึ้นตัวเองนะ ปีสุดท้ายที่เล่นจำได้ว่าเห็นคนตีกัน

แต่โชคดีหน่อยที่มันดันมาตีกันใกล้ซุ้มตำรวจพอดี เลยถูกตำรวจลากตัวไปไม่งั้นเหตุการณ์อาจบานปลาย

คนเล่นน้ำส่วนใหญ่ "ไม่มีมารยาทและกาลเทศะ" จะเอาสนุกเข้าว่าอย่างเดียว

สุดท้ายก็เดือดร้อนถึงคนไม่เล่นแต่ต้องออกมาทำธุระข้างนอก พอโดนว่าก็อ้าง

"เทศกาลๆ" - เทศกาลแล้วไง ถึงเป็นวันเทศกาลก็ไม่ได้หมายความว่า ทุกคนต้องถูกบังคับให้เล่น

"ไม่อยากเปียกก็ไม่ต้องออกมาดิ" - เคยถามคนที่เขาไม่เล่นบ้างมั้ยว่าเขาออกมาทำอะไร?

"ปีนึงมีหนเดียวหยวนหน่อยน่า" - ครับ ปีนึงมีหนเดียว แต่เดี๋ยวปีหน้าก็ต้องมีอีก สุดท้ายก็เหมือนกับวงจรอุบาทที่ไม่มีวันหมดสิ้นไปซักที

ไหนจะพวกเล่นแป้งโรคจิต ที่ชอบไปลวนลามผู้หญิงอีก ไหนจะพวกกินเหล้าที่ชอบเปิดเพลงเสียงดังรบกวนคนอื่นอีก

ไหนจะพวกทะเลาะกันจนถึงขั้นฆ่ากันตายอีก สรุปพยายามอยู่แต่ในบ้านและตุนเสบียงไว้ให้พร้อมเถอะครับ

jaabkrain3
15th April 2013, 12:07
เดี๋ยวนี้ วัยรุ่น มันเป็น ยุคแห่งความคึกคะนอง ครับ ทำอะไรไม่คิดถึงใจ คนอื่นเขาบ้าง

Runningman
15th April 2013, 12:27
ผมก็ไม่ได้เล่นมาหลายปีแล้วตั้งแต่ 15 นี้ 21 เหตุการ์ณเริ่มจากไปเล่นน้ำกับแฟนในซอยโรงเรียน แล้วแถวนั้นวัยรุ่นมันเยอะ อยู่กันเป็นกลุ่มๆ ถิ่นมันทั้งหมด

ผมก็เดินผ่านกลุ่มวัยรุ่นกับแฟน มันก็เดินมาขอปะแป้งผมซึ่งกำลังโอปแฟนไว้แน่น ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไรเพราะมันเป็นเทศกาล คิดแต่เพียงมันมาปะแป้งเดียวก็ไป

แต่ความเป็นจริงมันไม่ใช้ วัยรุ่นประมาณ 7 - 10 คนรุมปะแป้งซักพักมันก็ลากยาวมายันนมแฟนผมตกใจ เห้ยอย่าจับนมดิผมก็เลยซัดมันไป1เปรี้ยง ได้แค่หมัดเดียว

หลังจากนั้นคือโลกแห่งความจริง เทศกาลสงกรานต์ทีคิดว่ามันเป็นวันแห่งความสุขวันปีใหม่ไทยมันก็เริ่มหายว่าบไปทันที

ไอพวกที่รุนจับนมแฟนผมมันหันมารุมต่อยผมแทนและพวกที่มันเล่นสงการนต์กันอยู่แถวนั้นก็พวกๆมันนั่นแหละ วิ่งมารุมคอมโบผมซะยับ ผมพยายามบอกว่าเค้ามาจับนม

แฟนผมถ้าเป็นใครเห็นแฟนโดนคนอื่นมารุมจับคงไม่ชอบแล้วผมทำเพื่อปกป้องแฟนผมมันผิดหรอ

อีกคนมันไม่ฟัง คงจะเป็นหัวโจกแถวนั้น หยิบกระถางต้นไม้เข้ามาทุบทีเบ้าตาแล้วจะฟักมีดมาฟันผมซ้ำแฟนก็บอกว่าพอเถอะค่ะอย่าทำแฟนหนูเลย

ไอหัวโจกมันก็พูดทำนองว่า สั...มึ..อย่ามาซ่าแถวนี้รู้เปล่านี้ถิ่นใคร แล้วอย่าให้ Gu เห็นอีกนะ หลังจากนั้นพวกมันก็ทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเต้นกินเหล้าต่อแถม

ดูท่าทางจะลั่นล้ายิ่งกว่าเก่าเหมือนไม่รู้สึกผิดอะไรเลย กินเหล้า+เล่นน้ำกันอย่างเมามันทิ้งผมไว้ให้จอมกองเลือด

กลับมาบ้านผมก็กอดแฟนแล้วก็ร้องไห้ พูดกับแฟนว่าปกป้องคนที่รักก็ไม่ได้ แถมยังให้ผู้หญิงก็คือเธอต้องมาปกป้องเราอีก น่าอายมากผมก็ปล่อยโฮเลย

แฟนผมพูดขึ้นมา เธอปกป้องเราแล้ว และเราก็ต้องปกป้องเธอบ้างดิ เราก็ปกป้องกันและกันไงเพราะเรารักกัน ^^ ผมซึ้งมากอะ

หลังจากนั้นไม่เคยเล่นอีกเลยสงกรานต์ จบ

darksilver99
15th April 2013, 12:32
ไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่เกิด 555+

Anti-cola
15th April 2013, 12:53
ผมไม่เคยเจอน่ะแต่ว่า ถ้าอยากเล่นสนุกก้ต้องเลือกทีเล่นดีๆ

skyhot004
15th April 2013, 12:58
มันคือSongkran Fieldครับ

id_iuoiuo
15th April 2013, 13:26
ปีนี้ผมว่า ไม่ค่อยสนุกเหมือนปีก่อนๆนะ แต่ก็โอเค แต่ก็ต้องทำใจมันเป็นเทศกาลของวัยรุ่น + เด็กแว๊นไปซะแล้ว

bb_game
15th April 2013, 14:00
พูดแล้วก็คิดถึงวันเก่าๆ สงกรานสมัยนี้มันอันตรายเกินไป ถ้าไม่จำเป็นผมจะไปออกไปไหนเลยจนกว่าจะหมดเทศกาล

Spermz
15th April 2013, 14:03
ที่จังหวัดผมอาจเป็นปีแรกที่ไม่มีใครตีกันครับ ^^

เมื่อวานผมสาดไปโดนผู้หญิงคนนึงโดยถลึงตาใส่เลยครับ ฮ่ะๆๆๆ สงสัยพี่แกคงไม่อยากเล่น

chanwitpop
15th April 2013, 14:04
สำหรับผมถึงผมจะไม่เล่นมา10กว่าปีก็จริง แต่ก็ไม่ได้สนับสนุนให้คนเลิกเล่นน้ำนะครับ
แค่อยากให้คนที่เล่นเอาใจเขาใส่ใจเรารู้กาลเทศะ แค่นี้ก็ไม่เกิดปัญหาแล้ว:cool:

topperioz
15th April 2013, 15:49
สมัยเด็ก ผมปิดบ้านเล่นกันเองในครอบครัวก็มันสุดๆแล้ว
เอาสายยางฉีด วิ่งกันรอบบ้าน ลูกโป่งสูบน้ำเขวี้ยงใส่กัน เล่นสงครามน้ำ สนุกมาก

จริงๆเราควรจะสาดกันเองในครอบครัว หรือเพื่อนฝูงนะ คนไม่รู้จักห้ามสาด ถ้าจะสาดต้องขอก่อน จะดีมาก
สงกรานต์สมัยนี้มันเสื่อมเพราะเด็กแว้น และไม่มีใครห้ามปาม มันเลยยิ่งเสื่อมลงๆทุกวัน
ถ้าจะให้ดี ปีหน้าออกกฎเลย ห้ามสาดคนไม่รู้จัก โดยไม่ขอก่อน ถ้าสาดมีความผิด ปรับเท่าไหร่ก็ว่ากันไป
แต่สาดรถได้ ถือว่าล้างรถให้ แค่นี้โลกก็น่าอยู่ขึ้นเยอะละครับ

assist05
15th April 2013, 18:38
ผมก็เล่นปกตินะครับ เจอคนดีบ้างไม่ดีบ้าง ปะปนกันไป ส่วนใหญ่ หน้าตาโหดๆผมขับรถผ่านทีกระโดนมาดักแล้วพูดว่า น้อง ปะแป้งหน่อยนะครับ ผมอึ้งเลย ส่วนใหญ่แบบเนี้ยหมด พูดซะเพราะ

แต่ว่า บางคนก็มีแบบ ปะเฉยๆ ไม่ได้อะัไรมากมาย ส่วนเรื่องตีกัน ไม่ค่อยมีนะ เพราะพวกพ่ผมเล่นกัน เกือบร้อย คงไม่มีไครกล้ามี

Mcarmy
15th April 2013, 18:50
ฮ่าๆ ท่าเต้นถ่าง**
ฮาอิบเลย

NightTheHCG
16th April 2013, 00:03
ผมก็ออกไปเล่นกับแฟนมาครับ คนไม่ค่อยมีเท่าไหร่จะมีก็แต่...เหล่า ไรเดอร์หน้าเฮียกขี่รกแมงกะไซต์สภาพจะพังแหล่มิพังแหล่กันกว่า 20 คัน บิดๆเบิ้นๆกันเสียงดังสนั่นยิ่งกว่างานแข่งรถระดับโลกซะอีก แถมไม่้ได้มีแค่พวกเดียว ยังไม่อีกหลายๆกลุ่ม ผมจึงตัดสินใจพาแฟนเดินวนแถวๆนั้นรอบเดียวแล้วก็วกกลับเข้ามาเล่นในบ้านกัน 2 คน โหะ โหะ โหะ เล่น"น้ำ"กัน 2 คนเบย โหะๆๆ

boatkung
16th April 2013, 00:15
เป็นเทศกาลที่มีดีแค่วันหยุดครับ ออกไปไหนไม่ได้เลยจนกว่าจะหมดช่วงนี้ ยิ่งผมชอบขี่มอเตอร์ไซค์ด้วยยิ่งหมดสิทธิ์
เกลียดตัวสงกรานต์ครับแต่ชอบวันหยุด ผมเชื่อว่าคนเล่นน้ำดี ๆ ก็อาจจะมี แต่พวกถ่อยมันเต็มเมือง

//เล่นน้ำกับเทศกาลนี้ จำความได้คือตอน ป.1-2 นอกนั้นคือเก็บตัวอยู่ในบ้านอย่างเดียว เพราะฝังใจตอนโดนสาดน้ำทั้งที่บอกว่าไม่ได้เล่น

worakorn3
16th April 2013, 00:26
ถือ BB Gun ลุยดงน้ำ..... :sweat

speaknase
16th April 2013, 00:33
ที่อื่นเป็นอย่างไรไม่รู้แต่ระแวกบ้านผมน่าจะเป็นสงครามแล้วหละครับ แต่โชคดีปีนี้ผมไม่ได้เล่นรู้สึกว่าจะได้ข่าวมา แถวๆบ้านผมตายไป 2 คนเป็นเด็ก ม.ต้น หนึ่งคนส่วนอีกคนน่าจะเรียน ปวช .. ส่วนสาเหตุผมไม่ทราบแน่ชัดแต่ก็พอจะเดาๆได้เนืองจากซอยแถวๆแถวนี้ค่อนข้างแคบแถมรถยังเยอะอีกด้วย ถ้าเกิดเหตุตายหรือบาดเจ็บน่าจะมาจาก 1.รถควํ่า 2.ตีกัน ..

TheMasterOm
16th April 2013, 00:33
โลกมันเศร้านะครับ T^T

Lightenning
16th April 2013, 00:45
ประมาณ 3-4 ปีก่อน ผมไปเล่นน้ำกับลูกพี่ลูกน้อง ขับม.ไซไป แล้วทีนี้เค้าตีกันโยนขวด เฉี่ยวหัวผมไปนิดเดียว (ประมาณ 5-6 โมงเย็นแดดหมด มันเริ่มมืดๆสลัวๆ) มองเห็นอะไรเงาๆดำๆมาหลบเลย เกือบหัวแตกแล้ว แล้วไอ้ขวดใบนั้น ไม่โดนหัวผม แล้วกระทบพื้นแตก เศษที่มันแตกกระเด็นไปบาดเท้าแถวตาตุ่มน้องผมเลือดไหล ไม่เป้นไรมากไม่ลึก ใช้เวลาห้ามเลือดประมาณ 10 นาที ป้าร้านขายของเค้าช่วย หลังจากห้ามเลือดเสร็จเลยจะกลับบ้าน ขากลับ รถยนต์กระบะแม่มจะแซง(สงสัยหมั่นไส้กันหรือเปล่าไม่รู้) แซงออกมาเลนคู่ขนาน ผมเป้น ม.ไซ ไม่หลบคือชน ผมต้องลงข้างทาง(ดีนะมันไม่ใช่คูคลองลึกๆ พื้นระดับเดียวกับถนน) แล้วผมก็จอดดูไอ่หอกนั่นแซงเค้า นึกว่าจะปาดหน้าแล้วแตะเบรคเป้นระยะๆ(ตามประสาหมั่นไส้แซงแล้วปาดหน้า)ปรากฏว่า แม่มแซงไปเฉยๆ คือ****จะรีบไปไหน แซงไปก็ไม่ได้ทำหอกอะไรเค้า แล้วพอแซงเสร็จ 100-200 เมตรก็เป้นทางโคงหักศอก เล่นเอาผมอึ้งไปพักนึง
สักพักขับกลับต่อ เห็นข้างทางตั้งจุดสาดน้ำเลยชะลอ ประมาณ 40 km/h โดนคุถังน้ำ เต็มๆ สาดใส่(ขอบอกว่าเจ็บมากมันเต็มตังสาดใส่อย่างแรง เราก็ชะลอแล้ว ถนนลาดยางลื่นๆเรียบๆเปียกโชค) รถล้มไถล ดีนะมันไถลแล้วลงข้างทาง แล้วจะมาถามอีก เป้นไรมั้ยครับ (หอก รถล้ม ไม่เป้นไรมั้งเนี่ย) ไปโรงบาลๆ โอ่สาด ผมไปไม่ไหวจะทำไง

กลับไปบ้าน ไฟดับอีก น้องสาวเพิ่งตื่นนอน ออกมาถามว่า หมากฝรั่งหนูล่ะ เงิบ เลย

Prometheus
16th April 2013, 01:00
พ่อแม่แว้น ลูกยังไงก็แว้นอยู่วันยังค่ำ มันเป็นวัฏจักรของแว้น

สงสารเด็กเล็กมากเลย ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย = =

ดันพาลูกออกไปแว้น แว้นไม่พอเมาอีก สงสารเด็กจริงๆ มีพ่อแม่แบบเนี่ย

_SaBasTaiN_
16th April 2013, 01:23
ตามหัวข้อไปเล่นสงการน์บางที่เนี่ยต้องพกอาวุธติดตัวไปด้วยเล่นไปละเเวงไปบางทียืนเล่นอยู่ดีๆคนข้างๆเเม่มตีกันไอ้เราไม่รู้เรื่องก็พลอยจะโดนลูกหลงไปด้วย

M4A1Predator
16th April 2013, 11:53
ประเทศนี้ค่อนข้างเถื่อนนะครับ
โดยเฉพาะวันปล่อยผี

ออกจากบ้านต้องวางแผนดีๆ
และทำใจยอมรับครับ

skyhot004
16th April 2013, 18:08
อยากให้มันระเบิดที่นี้แทนBostonจริงๆ....