PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : NET ค้าง ใครพอรู้วิธีแก้ไขบอกหน่อย

james3000
15th April 2013, 14:06
ผมคิดว่า เวลาที่ ใช้IDM โหลดคลิป หรือไฟล์ อะไรประมาณนี้(บางครั้ง) มันจะเหมือนกับค้าง ไม่ยอมโหลด ทั้งๆที่ แถบแสดงผลข้างบอกใช้เน็ตอยู่7-8MB เลย เข้าเว็บอะไรก็ไม่ได้ ค้างๆๆ พอปิดเน็ต แล้วเปิดใหม่ ก็ยังคงค้างอยู่ โปรแกรมลองไล่ปิดหมดแล้ว แต่CPU ก็ยังคงทำงาน(ประมาณ30+ แต่ปกติถ้าไม้ทำอะไรจะเป็น 1หรือ2 ) แล้วเน็ตก็ค้างอย่างงั้น ลองปิดIDM ก้ไม่มีผลอะไร(เครื่องไม่ค้างนะคับ) ค้างจนผมต้องรีเครื่องใหม่ มันถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม งงจริงๆคับว่ามันเกิดอะไรขึ้น
เกือบลืมบอกไป ผมใช้chrome นะคับ

ILOVEKUN
15th April 2013, 14:10
ผมขอมารอคำตอบด้วยคน

ของผมก็คล้ายๆ กันเลย เหมือนเน็ตมันจะหยุด บ้างครั้งกดแล้วมันโหลด แต่บ้างครั้งกดแล้วมันไม่ยอมโหลด ทั้ง ๆ บ้างทีโหลดอยู่มันดันหยุดโหลดไปสะงั้น มีปัญหามาเวลาโหลดไฟล์ใหญ่ๆ