PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ถาม) ซื้อเกมจากร้าน dks

:-3
16th April 2013, 15:50
ขอเกริ่นนำก่อนนะครับ ว่าเป็นครั้งแรก ไม่รู้อะไรเลย (ไม่รู้จริงๆ)

อยากจะลองซื้อแบบโอนครับ

http://www.digitalkeystore.com/pc-game-code/action/steam-Red-Orchestra2-Heroes-of-Stalingrad

:ask ถ้ากดส่งคำสั่งซื้อแล้ว ต้องทำยังไงต่อ ขอเป็นขั้นๆ เลยนะครับ
:ask บัญชีของ ธนาคารกรุงเทพ ได้ไหม
:ask ใช้บัญชีของแม่ผมได้ไหม
:ask ได้สินค้าเป็น key มากรอกใน steam ใช่ไหม ได้ทางไหน

ขอบคุณทุกคำตอบครับ :heart

:-3
16th April 2013, 17:51
ดันๆ หน่อยครับ

pame3333
16th April 2013, 18:30
ตอบข้อสุดท้ายละกัน ไม่เคยโอนใช้เครดิตเอา
ใช่ครับ ส่วนมากจะลงสตรีมเเต่มีบางเกมลงออริจิ้น กรอกตรงADD A GAME เเล้วก็ACTIVATE A PRODUCT ON STEAM หลังจากนั้นก็กรอกโค้ดเข้าไป สตรีมจะทำการค้นหาเเล้วโหลดให้เองครับ
ปล.เกมนั้นถ้าโหลดเสร็จก็มาเล่นกันได้นะครับ

jopakapong
16th April 2013, 22:02
:answer หลังจากกดสั่งซื้อแล้ว ก็ไปโอนเงินครับ ตามเลขบัญชีที่เขาเขียนอยู่ในเวป

:answer ที่ถามนี่หมายถึงใช้บัญชีของ ธ.กรุงเทพโอน หรือโอนเข้าธ.กรุงเทพครับ แต่ยังไงก็ตาม ถ้าจำไม่ผิดDKSเขาก็มีบัญชีธ.กรุงเทพนะ

:answer ที่บอกใช้บัญชีของแม่นี่ หมายความว่ายังไงครับ ถ้าโอนเงินผ่านธนาคาร ไม่จำเป็นต้องใช้บัญชีนะครับ แค่เขียนใบโอน แล้วนำเงินไปจ่ายที่ธนาคารก็เรียบร้อยแล้ว

:answer อันนี้แล้วแต่เกมครับ ข้างล่างจะมีเขียงนอยู่ว่าสามารถนำไปกรอกที่ไหนได้บ้าง แต่เกมนี้ก็นำไปใส่ในSteamได้เลย