PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคนไม่มี จอน มาตั้งแต่เกิดอยาก ปลูกจอน

killrerb
16th April 2013, 22:04
หลังจากเรียนอยู่มัธยมก็ตัดผมเกรียนมาโดยตลอด

พอจบออกมาก็ไว้ผมยาว แล้วก็พึ่งรู้ตัวว่าตัวเองไม่มีจอนเอาซะเลย

พอให้ผมมันยาวๆลงมา จอนผมมันจะม้วนครับ เพราะมันไม่มีจอน (นึกภาพนางเอกมนต์รักลูกทุ่ง)

อยากทราบว่ามันมีวิธีปลูกจอนไหมครับ

moonbriswam
16th April 2013, 23:18
ผมเองไม่อยากมีจอนแฮะ แต่มันยาวเอา ยาวเอาตอนนี้จะถึงกรามละครับ

ที่มันยาวมากๆไม่รู้เพราะช่างตัดผมชอบโกนให้รึปล่าวไม่รู้ จากเด็กๆไม่ถึงติ่งหู ตอนนี้ยาวเลยติ่งหูไปแล้ว

ลองโกนดูสิครับ อาจจะขึ้นก็ได้ แต่โกนดีดีนะ เดี๋ยวมันจะขึ้นไปเรื่อย

Zidane
16th April 2013, 23:21
????

yedtamon57
16th April 2013, 23:22
โกนเป็นแนวๆใว้ สองสามวันมาโกนๆที แล้วก็ลอง อันชัน อะไรพวกนี้

แล้วก็มีอีก ไปร้านเครื่องเทศ ถามหาเนยตราช้อนซ้อม หรือช้อนคู่ หรืออะไรซักอย่างนี้แหละ มันจะมีกระปุกสี เหลืองกับเขียว จำไม่ได้ว่าอันไหน

ทามันทั้งตัวเลย เขาว่าขนขึ้นดี ลองดูๆๆ

HANG-ON
16th April 2013, 23:32
ผมมีจอนอยู่นิดหน่อยแต่แม่ให้ตัดออกตลอด เพราะดูแล้วมันเหมือน "คน "จอน" จัด"