PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หึงแฟนมากไปผิดใช่มั้ย ช่วยผมที

jimaria
17th April 2013, 10:21
คือเรื่องมีอยู่ว่า วันนึงเธอไปเที่ยวแล้วกลับมาบ้าน ผมบอกว่าถ้าถึงให้ไลน์บอกผมด้วย เธอก็ทำแบบนี้ทุกครั้ง แต่ครั้งนี้เธอมีประโยคอื่นมาด้วย ทำให้ผมไม่สบายใจ เธอบอกว่า ไม่ต้องทำดีกับเรามากก็ได้ เราอาจจะไม่ใช่คนดีอย่างที่เธอคิด ผมงงสิ ทำไมอยู่ดีๆเธอถึงเขียนประโยคนี้

พอตื่นมาผมก็ไลน์หาเธอ รอแล้วรอเล่า จนเธออ่านไลน์ แต่เธอดันไม่ตอบ คราวนี้ผมก็ไลน์ไป ตื่นได้แล้ว เธอบอกตื่นนานแล้วมาข้างนอก ไม่ว่างค่อยคุยกัน ผมก็คิดทำไมไม่ตอบผมสักนิด แล้วก็โทรหาเธอ เธอตัดสายผมแล้วไลน์มาบอก พูดไม่รู้เรื่องหรอบอกไม่ว่าง ผมก็งงสิ แค่รับโทรศัพท์แค่นี้ ทำไมรับไม่ได้ เอาละ คราวนี้สมองผมก็จินตนาการไปเรื่อยเลย อยู่กับใคร อะไรยังงู้นงี้ อยู่ไม่สุขเลยคับ

หลังจากนั้นผ่านไป 6 ชม ผมก็ทักไปว่าว่างยัง เธอบอกอีก 20 นาทีโทรมา พอครบผมโทรไป เธอไม่รับ ผมก็ไลน์บอก ทำไมไม่รับ เธออ่านแต่ไม่ตอบอีกเช่นเคย ผมก็โทรไปอีก เธอก็ไม่รับ แล้วก็โทรซ้ำอีก โทรรับแล้วบอก จะโทรไรนักหนา บอกว่าไม่ว่าง แล้วเธอก็ตัดสายผม เอ๊ะ ! ยังไง ก็เธอเป็นคนบอกผมเองว่า อีก 20 นาทีโทรมา ผมก็เช็คเวลา มันเกินมา 5 นาทีด้วยซ้ำไป แล้วสักพักเธอก็ส่งข้อความเสียงในไลน์มา

บอกว่ามีไรโทรมา ถ้าไม่สำคัญละน่าดู ผมงงสิ เป็นแฟนกันโทรหากัน จำเป็นต้องมีเรื่องสำคัญด้วยหรอ พอโทรหาเธอ เธอก็วีนใส่ผม ผมก็ได้แต่นิ่งเงียบ แล้วก็พูดกับเธอดีๆ เธอบอกเธอไม่ชอบที่ผมโทรจิก เธอบอกว่าเธออยากได้ความอิสระ ไม่อยากเป็นนักโทษ ผมก็บอกว่า ที่ทำไปเพราะผมเป็นห่วงเธอ ถ้าเธอไม่พิมพ์ประโยคนั่นมา ผมก็คงไม่เป็นแบบนี้หรอก เธอก็เถียงผม แล้วไงก็บอกแล้วไงว่าไม่ดี แล้วทำไม จะเลิกป่ะละ พอเธอบอกเลิกปุบ ผมไปไม่ถูกจริงๆคับ ผมได้แต่บอกให้เธอใจเย็นๆ เขาบอกว่าผมทำตัวเด็ก ข้อนิดนะ (เธอคนนี้ห้ามผมหลายอย่างมาก ให้ผมเปลี่ยนหลายอย่าง เช่น เลิกดูดบุหรี่ หลายอย่างคับ)

แต่เธอบอกว่าถ้าผมบอกไรไป เธอจะไม่ทำตาม พอหลังจากวางหูเสร็จ ผมก็นั่งคิดไปมา แล้วก็โทรหาเธออีกรอบ เธอก็ยังคงวีนใส่ผมอยู่ ผมบอกเธอว่ารับปากกับผมได้ไหม ว่าจะไม่นอกใจผม เธอบอก ไม่รับปากผมอะไรทั้งนั้น ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม แล้วเธอก็ตัดสายไป ผมก็ไลน์บอกเธอว่า ผมรักเธอมาก เชื่อใจเธอมาก อย่าบอกเลิกเพียงเพราะอารมณ์ชั่ววูบ คิดถึงความรู้สึกผมสักนิด

แล้วเธอก็ตอบว่า ก็ผมพูดไม่รู้เรื่อง หลังจากนั้นเธอก็เงียบไปจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีการตอบรับจากเธออีกเลย ผมก็ไลน์ทิ้งไว้ว่า อย่าพูดคำว่าเลิกกับผมอีกนะ เพระาผมหยุดที่เธอแล้ว ไม่อยากเสีัยใจแล้ว ก็รู้นี่ตอนโดนบอกเลิกมันทรมารแค่ไหน ไม่สนุกเลยนะ หมดแค่นี้ละคับ ก็ตั้งแต่ 4 ทุ่มเมื่อวานที่คุยกัน แล้วก็ไม่ได้ติดต่อยันถึงตอนนี้เลย ผมควรทำไงดี

purinatjr
17th April 2013, 10:26
ใจเย็น ๆ ครับ
เก็บไว้ ๆ -w-

padeebook
17th April 2013, 10:29
เอาง่ายๆนะครับ คนรักกันเขาจะไม่ทำให้อีกคน เสียใจหรอกครับ ^^

darkzeroku
17th April 2013, 10:31
เชื่อเถอะการที่ ผญ บอกว่าอาจจะไม่ใช่คนดีอย่างที่คิด กลับการตัดสายทิ้งมันก็บ่งบอกอะไรได้หลายๆอย่างแล้วนะ
สิ่งที่อยากแนะนำคืออย่าฝืน เสียใจตอนนี้ยังดีกว่าฝืนไปเรื่อยๆแล้วเสียใจนะ ถ้ายังไม่มั่นใจลองไม่โทรหาเขาดูสิแล้วยังจะติดต่อกลับมาหรือเปล่า
ถ้าไม่ก็ทำใจเถอะ แต่มันก็แยกได้อีกคือ
ถ้าไม่ติดต่อไปแล้ว ผญ ไม่โทรกลับมาเลยจนผ่านเวลาไปสักพักอยู่ๆก็โทรมาแล้วมาทำดีกับเรา
อันนี้มันน่าสงสัยตรงที่ว่าอาจจะไปมีคนใหม่แล้วคนใหม่ไม่ดีเท่าเราเลยกลับมาหาเราอันนี้มันต้องใช้เซนครับ
แต่ถ้าเป็นผมผมเลิกนะบอกผมจะบอกไปเลยว่าถ้าทำแบบนี้เราก็เลิกกันเถอะ
เท่าที่ผ่านมา ผญ อะนะถ้ารักเราจริงเขาจะไม่ยอมเลิกและพร้อมจะปรับตัวเข้าหาเรา จำไว้เราคือ ผช ไม่ใช่ ผญ

SNSD ❤
17th April 2013, 10:32
ความรักอยู่ที่คนสองคนครับ ผมก็ไม่รู้จะพูดไง

ShockFrighTz
17th April 2013, 10:33
ผมตอบตามหัวข้อกระทู้ละกัน มากไปครับ

แต่ผมว่าแฟนคุณไม่รักคุณแล้วล่ะ หรือไม่ก็แฟนคุณอารมณ์ไม่ดีเลยพูดมาอย่างนั้น ยังไงก็ดูๆไปก่อน

เขาไม่ชอบให้โทรจิกช่วงนี้ก็อย่าโทร มันอาจทำให้เบื่อกันเร็วขึ้นนะครับ :-)

teerachai212
17th April 2013, 10:38
ไม่ผิดหรอกครับที่เราจะห่วงแฟนแต่ต้องมีขอบเขตแล้วไม่ละเมิดความเป็นส่วนตัวครับ

justin96
17th April 2013, 10:44
อาการแบบนี้เขาเรียกอาการนอกใจครับ....ทางที่ดีควรกินยาทัมใจ......หลังจากนั้นก็โทรไปบอกว่าอีดอกเมื่อไหร่***จะไปจากชีวิตกูเสียที!!!!:yes

id_iuoiuo
17th April 2013, 10:44
แฟนของคุณ ทำตัวเหมือนแฟนเก่าที่ทิ้งผมไปมากๆ บอกตรงๆเลยว่า ทำใจเถอะคับ

ผมรู้ว่าคุณรักเค้ามาก แต่คุณก็จะเสียใจมากมายเช่นกัน กลับมารักตัวคุณเองดีกว่าครับ

PPsweety
17th April 2013, 10:51
ใจเย็นๆก่อนก็ได้ครับ ความรักมันละเอียดอ่อน

EikueHD
17th April 2013, 10:51
อย่าไปจมปลักเลยครับ
เดี๋ยวพอคุณผ่านจุดนี้ไปได้ จะนึกเสียดายเวลาเลยว่า
โห่กุไม่น่าไปขลุกอยู่แบบนั้นตั้งนาน เอาเวลาไปทำมาหากินดีก่า 55+

system_pc
17th April 2013, 10:52
ความรักอยู่ที่คนสองคนครับ ผมก็ไม่รู้จะพูดไง
http://image.free.in.th/z/iw/7903_7.png (http://pic.free.in.th/id/4ca3c815a8a2f359377ce6dc43ed3b32)

aeyto
17th April 2013, 11:21
รีบเลิกไปเลย บอกเลิกก่อน ดีกว่าถูกบอกเลิกมันเสียฟอร์มว่ะ ส่วนเรื่องรักเรื่องเสียใจเอาไว้ทีหลัง รีบมองหาคนใหม่ให้ไว ให้มันรู้บ้างใครเป็นใครผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวนะเว้ย!

zero7778
17th April 2013, 11:28
เพื่อความเท่ครับ บอกไปเลย

อยากคุยเมื่อไหร่ก็โทรมา :beee

ที่สำคัญหลังจากนั้นอย่าติดต่อไปอีก (ช่วงนี้ทำใจเผื่อไว้จะดีมาก :rofl)

micro
17th April 2013, 11:34
จขกท ฟังน่ะคับ เหตุการณ์แบบนี้ผมจะบอกไอกระทู้ข้างบนกะโหดเกิ้น เออคนเขารักกัน****ไห้เขาเลิก

กรณีที่1 เป็นไปได้คับถ้าตัวคุณเองโทรจิกทักจิกบ่อยๆ จนทำไห้เขาลำคาญคับ ผู้หญิงก็ต้องการความเป็นส่วนตัวบ้างล่ะ จนทำไห้เธอวีนแตกเบื่อไม่อยากจะคุย เซง บลาๆๆๆ อีกเพียบ

กรณีที่ 2 เธออาจไปเจอคนถูกใจคับ แล้วก็พาลมั่วตั้วหาเรื่องทะเลอาะไม่อยากจะคุย อยากจะห่าง <<กรณีนี้ผมเคยเป็น เวลาผมไปเที่ยวแล้วเจอสาวๆถูกใจ ผู้หญิงก็เป็นคับ

ไห้คุณเองอ่ะอย่าพยายามตามติดเขามากไปปล่อยเวลาว่างๆไห้เขาบ้าง ถ้าเขาจะนอกใจคุณจริงหนีไม่พ้นหลอกคับ เดวมันก็ออกมาเองละความลับ ไห้คุณพยายามนิ่งๆไว้ โทรหาแบบไม่ต้องจิกมากไปคุย ไม่ต้องนานเกินไป ผมมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้มาพอสมควร (ถ้าเขาไม่มีคนใหม่ก็เบื่อตรงคุณจู้จี้เกินไป/หรือเขาไปแอบชอบใครไหม่แล้ว ) เดียวรู้เลยคับ อย่าไปคิดมากคับ คนเราถ้าคู่กันจริงๆแล้ว ไห้เขาไปมีคนไหม่อีก10-10 ก็ไม่วายกลับมาหาเราหลอกคับถ้าเป็นเนื้อคู่ แต่บางคนรักกันจนแบบหวานไปหมดทุกอย่างผมเห็นเวลาเลิกกันง่ายนิดเดียว5555+ :eek::eek::eek::eek:

jimaria
17th April 2013, 11:36
เชื่อเถอะการที่ ผญ บอกว่าอาจจะไม่ใช่คนดีอย่างที่คิด กลับการตัดสายทิ้งมันก็บ่งบอกอะไรได้หลายๆอย่างแล้วนะ
สิ่งที่อยากแนะนำคืออย่าฝืน เสียใจตอนนี้ยังดีกว่าฝืนไปเรื่อยๆแล้วเสียใจนะ ถ้ายังไม่มั่นใจลองไม่โทรหาเขาดูสิแล้วยังจะติดต่อกลับมาหรือเปล่า
ถ้าไม่ก็ทำใจเถอะ แต่มันก็แยกได้อีกคือ
ถ้าไม่ติดต่อไปแล้ว ผญ ไม่โทรกลับมาเลยจนผ่านเวลาไปสักพักอยู่ๆก็โทรมาแล้วมาทำดีกับเรา
อันนี้มันน่าสงสัยตรงที่ว่าอาจจะไปมีคนใหม่แล้วคนใหม่ไม่ดีเท่าเราเลยกลับมาหาเราอันนี้มันต้องใช้เซนครับ
แต่ถ้าเป็นผมผมเลิกนะบอกผมจะบอกไปเลยว่าถ้าทำแบบนี้เราก็เลิกกันเถอะ
เท่าที่ผ่านมา ผญ อะนะถ้ารักเราจริงเขาจะไม่ยอมเลิกและพร้อมจะปรับตัวเข้าหาเรา จำไว้เราคือ ผช ไม่ใช่ ผญ

ผมกำลังลองทำตามที่คุณบอกดูคับ ผมจะไม่ติดต่อเธอเลย จะรอดูว่าเธอจะยอมติดต่อผมกลับมาหรือป่าว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

jimaria
17th April 2013, 11:38
ผมตอบตามหัวข้อกระทู้ละกัน มากไปครับ

แต่ผมว่าแฟนคุณไม่รักคุณแล้วล่ะ หรือไม่ก็แฟนคุณอารมณ์ไม่ดีเลยพูดมาอย่างนั้น ยังไงก็ดูๆไปก่อน

เขาไม่ชอบให้โทรจิกช่วงนี้ก็อย่าโทร มันอาจทำให้เบื่อกันเร็วขึ้นนะครับ :-)

จริงของคุณคับ อาจจะเป็นเพราะ อายุเราห่างกันด้วยก็ได้ เพราะผมจะ 22 แฟนผมเขา 28

ผมว่าเธออาจจะอารมณ์ไม่ดีก็ได้ เธอเป็นคนอารมณ์ร้อนด้วย

darkperson50
17th April 2013, 11:39
เรื่องแบบนี้เห็นมาเยอะครับ จากเพื่อนผมเอง
ถ้าคุณยังได้คบใครแบบจริงๆจัง เผื่อแต่งงานเลยละก็
เตรียมใจเลิกเลยก็ได้ครับถ้าเธอพูดแบบนี้
คนสมัยนี้คบง่ายเลิกง่ายครับ ที่จะรักจริงๆยาวนานหายากมาก
เชื่อผม ผู้หญิงดีๆที่เข้ากับคุณได้มีอีกเยอะ
...คุณไม่จำเป็นต้องหยุดที่คนๆนี้ก็ได้ ในภายหน้ายังมีคนที่ดีกว่ารออยู่เสมอ เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆแล้วคุณจะพบแต่สิ่งดีๆครับ...

jimaria
17th April 2013, 11:39
แฟนของคุณ ทำตัวเหมือนแฟนเก่าที่ทิ้งผมไปมากๆ บอกตรงๆเลยว่า ทำใจเถอะคับ

ผมรู้ว่าคุณรักเค้ามาก แต่คุณก็จะเสียใจมากมายเช่นกัน กลับมารักตัวคุณเองดีกว่าครับ

ขอผมพยายามให้ถึงที่สุดก่อนนะคับ ถ้าเดินหน้าต่อไม่ไหวผมจะเดินถอยหลังกลับมาเอง

jimaria
17th April 2013, 11:50
จขกท ฟังน่ะคับ เหตุการณ์แบบนี้ผมจะบอกไอกระทู้ข้างบนกะโหดเกิ้น เออคนเขารักกัน****ไห้เขาเลิก

กรณีที่1 เป็นไปได้คับถ้าตัวคุณเองโทรจิกทักจิกบ่อยๆ จนทำไห้เขาลำคาญคับ ผู้หญิงก็ต้องการความเป็นส่วนตัวบ้างล่ะ จนทำไห้เธอวีนแตกเบื่อไม่อยากจะคุย เซง บลาๆๆๆ อีกเพียบ

กรณีที่ 2 เธออาจไปเจอคนถูกใจคับ แล้วก็พาลมั่วตั้วหาเรื่องทะเลอาะไม่อยากจะคุย อยากจะห่าง <<กรณีนี้ผมเคยเป็น เวลาผมไปเที่ยวแล้วเจอสาวๆถูกใจ ผู้หญิงก็เป็นคับ

ไห้คุณเองอ่ะอย่าพยายามตามติดเขามากไปปล่อยเวลาว่างๆไห้เขาบ้าง ถ้าเขาจะนอกใจคุณจริงหนีไม่พ้นหลอกคับ เดวมันก็ออกมาเองละความลับ ไห้คุณพยายามนิ่งๆไว้ โทรหาแบบไม่ต้องจิกมากไปคุย ไม่ต้องนานเกินไป ผมมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้มาพอสมควร (ถ้าเขาไม่มีคนใหม่ก็เบื่อตรงคุณจู้จี้เกินไป/หรือเขาไปแอบชอบใครไหม่แล้ว ) เดียวรู้เลยคับ อย่าไปคิดมากคับ คนเราถ้าคู่กันจริงๆแล้ว ไห้เขาไปมีคนไหม่อีก10-10 ก็ไม่วายกลับมาหาเราหลอกคับถ้าเป็นเนื้อคู่ แต่บางคนรักกันจนแบบหวานไปหมดทุกอย่างผมเห็นเวลาเลิกกันง่ายนิดเดียว5555+ :eek::eek::eek::eek:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ แต่ผมโทรจิกเธอครั้งแรกเองคับ เมื่อวานนี้เอง เพราะเธอพูดประโยคที่ผมเห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเลยพยายามติดต่อเธอ ยังไงก็ขอบคุณคับผม

jimaria
17th April 2013, 11:52
เรื่องแบบนี้เห็นมาเยอะครับ จากเพื่อนผมเอง
ถ้าคุณยังได้คบใครแบบจริงๆจัง เผื่อแต่งงานเลยละก็
เตรียมใจเลิกเลยก็ได้ครับถ้าเธอพูดแบบนี้
คนสมัยนี้คบง่ายเลิกง่ายครับ ที่จะรักจริงๆยาวนานหายากมาก
เชื่อผม ผู้หญิงดีๆที่เข้ากับคุณได้มีอีกเยอะ
...คุณไม่จำเป็นต้องหยุดที่คนๆนี้ก็ได้ ในภายหน้ายังมีคนที่ดีกว่ารออยู่เสมอ เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆแล้วคุณจะพบแต่สิ่งดีๆครับ...

ผมไม่รู้เหมือนกันคับ แต่คนนี้ผมกะจริงจังถึงขั้นอยู่กินเลย เธอก็บอกผมว่า แต่งงานกันก็จะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปแล้ว แต่เธอคงลืมคำพูดคำนี้ที่เธอพูดไปแล้ว

darkperson50
17th April 2013, 12:02
ผมไม่รู้เหมือนกันคับ แต่คนนี้ผมกะจริงจังถึงขั้นอยู่กินเลย เธอก็บอกผมว่า แต่งงานกันก็จะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปแล้ว แต่เธอคงลืมคำพูดคำนี้ที่เธอพูดไปแล้ว

อ่อถ้าคิดจะอยู่จริงๆจังคงต้องดูอีกยาวเลยหล่ะครับ ที่ผมพูดไปตะกี้มันกรณีวัยรุ่นถึงวัยที่ยังไม่ได้คบจริงจังๆ ลองดูไปเรื่อยๆก่อนครับ ปัญหาอาจจะมีมากกว่านี้ก็ได้
ถ้าจะอยู่ด้วยกันนานๆ ต้องยอบรับข้อเสียและปัญหาของอีกฝ่ายให้ได้ ถ้ายังไงก็ใจเย็นไว้ก่อนครับ ค่อยๆแก้ปัญหา เดี๋ยวคุณต้องผ่านมันไปได้