PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ shogun 2 ครับ

Guardian
17th April 2013, 13:12
แค่ภาค หลักอย่างเดียวนะ

คือว่าผมไปตีเมือง โดนใช้รูป แบบบังคับเอง ผมเปิดประตูเมืองของ อีกฝั่งไม่ได้อะครับทำยังไงเหรอ กดที่รูปไฟเผาก็แล้วแต่มันไม่เผาให้อ่า งง

พอเล่นเสร็จก็ชนะอยู่หรอกแต่ เสียคนเยอะมาก แต่ถ้าให้คอม คำนวณ แทบไม่เสียกองกำลังเลยด้วยซ้ำ ผมแลงง !!

nooav
19th April 2013, 19:15
เลือกกองทหารมาสักกองครับ แล้วคลิกที่ประตู ทหารกองนั้นจะวิ่งไปใกล้ๆแล้วขว้างคบไฟใส่ประตูครับ ปล่อยให้ขว้างไปเรื่อยๆ รอจนประตูใหม้หมดแล้วจะเข้าได้เอง

แนะนำให้เอาเครื่องยิงหินไปด้วยครับ พังประตูได้ง่ายกว่า