PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง wifi นอกบ้านครับ

Suksan
17th April 2013, 14:18
คือผมได้ทำการลงทะเบียน เพื่อที่จะเล่น wifi นอกบ้านได้ ของ trueonline
พอเสร็จขั้นตอนหมดแล้ว ก็จะมีแจ้งมาว่า ต้อง ล็อกอิน ที่ @truewifi คืออยากรู้ว่า @truewifi คืออะไรครับ แล้วถ้าผมอยู่ที่ทำงานผมจะใช้งานเจ้าตัวนี้ได้มั้ยครับ

tonza
17th April 2013, 18:16
ล็อกอิน @truewifi ก็คงประมาณว่า

เราสามารถเล่นไวไฟของทรูได้ก็ต้อง ล็อกอินจุดที่มีสัญญาน Wifi ของทรูอ่าครับ @ คงจะหมายถึง at ที่แปลว่า ที่ นั่นแหละ

ballba
17th April 2013, 18:19
มี2อัน

แล้วแต่ที่ ถ้าหาเจอครับ

Ict free wifi by true.

True wifi ถ้าหาเจอใส่รหัสก็เล่นได้ครับ

goffyjung
17th April 2013, 18:23
@truewifi ถ่าท่านไปตามห้างหรือแหล่งชุมชนถ่าอุปกรณ์ มือถือ tab หรือ NB จับเจอ@truewifi ท่านก็สามารถLogin ได้เลยครับ ปล.บางครั้งก็เต็มนะเข้าไม่ได้

Suksan
17th April 2013, 22:59
ไปลองแล้วครับแตสัญญานแย่มากครับ ที่ห้าง Lotus รังสิตครับ