PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำมือถือ android หน่อยครับ

Boss OF Olimpus
5th September 2011, 15:07
เอาราคาพอประมาณนะครับ ประมาณ 4500 - 6000 บาทครับ ขอบคุณมากครับ

fonvanlo
5th September 2011, 15:38
android รึ ทำไมชอบกันจัง sumsung อ่ะ เยอะแยะ พี่แก android เยอะสุดละ หมายถึงตัวเลือก นะ ไปเดินหาเลย เห็นตัวไหน สวยถูกใจ ค่อยกลับมาหาข้อมูล หรือไม่ก็หาข้อมูลก่อน แล้วค่อยไปหาดูตัวจิงก็ได้

http://www.siamphone.com/spec/

ปล. เหมือนจะผิดหวดรึป่าว เห็นแต่ คอม ๆ กัน นิ โทรศัพท์ เฉย เลย

Boss OF Olimpus
5th September 2011, 15:42
เห็นมันเขียน hardware เลยเอามาลงหมวดนี้ครับ
และระหว่าง galaxy mini กับ lg me เอาอันไหนดีครับ

fonvanlo
5th September 2011, 16:16
มันแล้วแต่คุณ อ่ะ มาถามผม ไม่ได้หรอก เพราะ ผมไม่ได้ใช้ด้วย

ไม่รอ windowsphone ลง nokia ละครับ เก็บตังไปอีกหน่อย ได้ windows ไปใช้เลยนะ เห็นว่าจะเข้าไทย ปีหน้า นะ แต่ไม่รู้เดือนใคร แต่ HTC ก็มีแล้ว ลองไปเล่นดูก็ได้ แล้วจะติดใจนะผมว่า

ผมก็รออยู่เหมือนกัน ไม่ผมไม่เท่าไหร่ กับ android ส่วนผมนะ รอ nokia 600 อยู่ ราคาที่ดู ๆ ม่เค้าว่าประมาณ 7000 กว่า ๆ เพราะ มัน ดัง(ลำโพง นะ) Nokia ส่วนใหม่ ไม่ค่อยดังไงครับ ผมชอบฟังเพลงด้วยไง เลยเอา android ก็ไม่รู้จะเอาไปใช้อะไร คอมที่บ้านก็มีเน็ตก็มี เครื่องในก็ แรงพอตัวอยู่ เลยไม่รู้จะเอา android มาทำอะไรจิง ๆ

ที่กล่าว มา แค่จะเสนอ ว่า คุณใช้มันทำอะไรบ่าง ถ้าซื่อมาแล้วใช้ทุกอย่างของมัน ก็คุ้มไป แต่ถ้าซื่อเพราะแค่อยากได้ ว่ากรูก็มีเหมือนกันนะ ผมว่า รออันที่มันเหมาะ สำหรับตัวคุณ เองดีกว่า

ส่วนผม กำลังรอมันอยู่

6000 เก็บไปอีกหน่อยได้ที่ดี ๆ เลยนะ ใจเย็น ๆ ตัวเก่ายังใช้ได้ก็เล่นคอมไปก่อน ช้า ๆ ได้ พ้าเลมงาน (ช้าไปไม่ได้พ้าซักเล่น)อิอิ

T-man
5th September 2011, 16:44
Sony Ericsson Xperia X8