PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำใจไม่ได้ . . .

jirayu350z
17th April 2013, 17:14
คือว่าเรื่องมันเปนมาตามนี้

คือผมคยผญ.คนนึงจีบอยุ่ประมานเกือบ 2 ปี เขากะไม่ได้ปฏิเสธผผมนะ ตลอด 2 ปี เขากะให้ความสำคัญผมตลอด

พอมาวันนึงเขากะขอคบกับผม คบได้ประมานเดือนกว่าเขากะบอกเลิกผม ตอนนั้นผมกะไม่ได้ง้อ

เดือนต่อมาผมก็เจอคนใหม่ เข้ากันได้ดีมากเลยนะ แต่ผมยังลืมคนเก่าไม่ได้เสียดายที่วันนั้นไม่ได้กลับไปง้อ

ผมกะรักคนใหม่นะแต่ไม่เคยลืมคนเก่าได้สักที ผมกะเลยบอกคนใหม่ไปตามจริง บอกว่าผมยังไม่ลืมคนเก่า ตอนแรกเขากะโวยวายมากเลย ผมรุ้สึกผิดจิงๆ สักพักเขากะใจเย็นลงแล้ว กะขอให้โอกาศเขาอีกครั้ง

ตอนแรกผมกะไม่ยอมหรอกนะ จะให้เขายอมอยุ่กะคนที่เราไม่ได้รัก ผมคงทนไม่ได้หรอก แต่ผมกะยอมเขาไปบอกว่าแค่ครั้งเดียวนะ

คุณว่าผมทำยังไงดี :(

armzamang
17th April 2013, 17:49
เวลาจะรักษาใจเราครับ ที่คุณบอกลืมคนเก่าไม่ได้ แสดงว่ายังรักเขาอยู่
แต่คุณบอกว่า รักคนใหม่ แน่ใจว่ารักเหรอครับ บางทีก็ต้องแยกให้ออกนะ ว่า รัก หรือ ชอบ

tff007
17th April 2013, 17:52
http://www.youtube.com/watch?v=st8S2b2HYMU

อย่าพูดถึงแฟนเก่าให้เธอได้ยินละกันนะ : )

ballba
17th April 2013, 17:55
ผมว่าถ้าคุณรู้ใจคุณดี น่าจะยังไม่ตกลงคบกับใครนะครับ

จนกว่ามั่นใจว่าเรารักเขาแค่คนเดียว