PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเปิดร้านคอมครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

bowcry112
5th September 2011, 15:17
กราบสวัสดีครับเพื่อนๆพี่ทุกท่านนะครับ
ผมจะเปิดร้านเน็ตแต่ว่างบประมานน้อยเลยจะเปิดที่ล่ะเครื่องครับ
จบครบ 5 เครื่องก็พอแล้วครับเพราะว่ากลุ่มลูกก็มีพวกๆรู้จักกันนะครับ
แล้วจะเปิดร้านเน็ตต้องเสียค่าภาษีอะไรบ่างครับแล้วต้องทำเรื่องขอเปิดมั้ยครับถ้าจะเปิดที่่ล่ะเครื่อง
ช้วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ

artzaok
5th September 2011, 15:20
10 เครื่องอย่างต่ำเสีย ไปจดทะเบียการค้า [สิ้อภาพยนต์ด้วยครับ] <<< รายระเอียด ลองไปถาม เว็ปบอร์ด ICT ครับ !

Zidane
5th September 2011, 15:30
ทำเรื่องกับวัฒนธรรมด้วย

nazaa
5th September 2011, 16:17
ที่เปิดน้อยแสดงว่า เด็กแถวนั้นน้อยหรอครับ ต้องดูก่อนว่าเด็กเล่นเยอะไหม แถวบ้านผม 10 ร้านยังไม่พอจำนวนเด็กเลยเสาร์อาทิตย์ช่วงบ่ายๆต้องนั่งรอยาว ถ้าจะเปิดต้องดูลูกค้าด้วย ถ้าลูกค้าเยอะๆแบบเด็กที่ต้องการเล่นเยอะๆก็เปิดไป 10ขึ้นเลยครับ รับรองได้กำไร