PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า ผญ คนนี้ชอบผมหรอเปล่าครับ !!

ShArE
18th April 2013, 18:38
คืิอ เรื่องมันเริ่มขึ้นในเฟสอ่าคับ มีเพื่อนผมคนนึง ผญ คับทีแรกก็ก็ไม่ได้คิดมากไปเจอเทอในคอมเม้นไหนก็ไม่รุ้คับเห็นน่ารักไช้ได้ก็เลยแอดไป พอเค้ารับแอดผมก็ลองทักแชทไปทีแรกก็คุยกัลดีนะคับผมก็แนะนำตัวเองแร้วก็ถามชื่อเค้าคุยกัลดีคับทีแรกพอต่อมา หลังสงกรานต์ 18 ม.ย. ผมก็ลองทักไปเราก็คุยกัลปกติคับแค่คุยนานกว่าเดิม เรื่องมันเริ่มจากตรงจุดนี้แหละคับ เทอถามผมว่า"คิดยังไงกับเรา"
ผมก้ตอบเทอไปว่า"ก้นิสัยดีคุยดีน่าร๊ากอีกด้วย"เทอก้ตอบว่า"อ้ายเขิลแปป"แร้วเทอถามผมว่า"สถานะว่างไหม"
ผมก้ตอบเทอไปว่า"ว่างสิทำไมหรอ"เทอก็บอกว่า"มาขึ้นสถานะกะเค้าไหม"ทีนั้นผมอึ้งไปแปป(ไม่เคยมี ผญ มาขอขึ้นสถานะด้วย)
ผมก้ตอบเทอไปว่า"แร้วจาขึ้นว่าอะไรหรอ"เทอก้ตอบมาว่า"อะไรก้ได้แร้วแต่เดี๋ยวเค้ารับเอง"ผมก้บอกไปว่า"แฟนไหมล่า5555"(ผมพูดไปเร่นๆนะคับ)
เทอก้บอกว่า"อะไรก้ได้ เค้ารับได้หมดแระ"เทอพูดแค่เนี้ยแหละคับผมอึ้ง :eek: ผมก้ลองใส่สถานะแฟนกับเทอเทอก้รับนะคับ
ผมก้ลองถามเทอไปว่า"ชอบเค้าปะเนี่ย"เทอตอบมาว่า"ไม่รุ้ดิ๊"แร้วผมกับเทอก้คุยกัลได้อีกสักพักหนึ่งผมก้ลองส่ง รูปหัวใจ ไปให้เทอแร้วคุยกัล
อีกสักพักเทอก้ถามผมมาว่า"คิดไรกับเราปะเนี้ย"ผมก้ตอบแบบกวนๆไปว่า"แร้วคิดว่าเค้าคิดไรละ"เทอก้บอกว่าไม่รุจิ"แร้วเทอก้
ส่งรูป หัวใจ มาให้ผมผมก้ถามว่าไอ้หัวใจเนี่ยขอเป็งคำพูดได้ไหม เทอก้ตอบมาว่า"ยังไม่ถึงเวลาหรอก"ผมก้บอกไปว่า"เค้าจารอจนถึงวันนั้น"
เทอก้ถามมาว่า"จิง ???"ผมก้ตอบไปว่า"จิงสิ"
เรื่องก้เป็งแบบเนี้ยแหละคับผมแค่อยากจารู้ว่าเทอคนนี้เค้าแอบชอบผมอยู่รึป่าวคับรบกวนเรื่องนี้ด้วยนะคับพอดีผมเป็นคนจริงจัง
พิมพ์ผิดตรงไหนขออภัยด้วยนะค้าป

[A]Zrecycle
18th April 2013, 18:40
ก่อนอื่นต้องใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องก่อนนะครับ

เข้าเรื่องเลย ส่วนตัวผมว่า คนรักใน facebook ไม่ค่อยมีจริง อาจจะมีแต่น้อย
ลองค้นประวัติของเธอคนนั้นให้ดีก่อนดีกว่าครับ อาจจะหลอกเล่นๆเหมือนเพื่้อนผม

HearTLockER
18th April 2013, 18:42
ฟังความเห็นอื่นเหอะ เเต่ส่วนตัวผมว่าความรักที่เกิดจากการพบกันในเฟซบุ๊คมันไม่ยั่งยืนหรอก
นิสัยจริงๆเขาเป็นยังไงคุณก็ไม่รู้ นิสัยจริงๆคุณเป็นยังไงเขาก็ไม่รู้

PINK
18th April 2013, 18:47
กด spacebar เถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของคนอ่าน:o

neverdia
18th April 2013, 18:49
เขาไม่ได้ชอบคุณหรอครับ..........เขาชอบผม//อ้าว ล้อเล่นครับ 55555 มีแววเหมือนกันๆครับ ลองเข้าไปคุยกับเขาบ่อยๆซิครับ เพื่อเขาจะออกอาการ

Dazio
18th April 2013, 18:58
ถ้าจริงจังอย่างมงายในโลกออนไลน์ครับ ออกไปหาสาวๆข้างนอกบ้างครับ GET LIFE YOU KNOW ?

ukzeroooo
18th April 2013, 19:01
เค้าอาจจะแค่ไม่มีไรทำคบเล่นๆ ไม่งั้นก็ทำไปเล่นๆ ไม่งั้นก็ทำประชดแฟนเขาหรืออะไรสักอย่าง

ไม่งั้นก็ ซึนเดเระ !!

benz1230
18th April 2013, 19:02
โลกออนไลน์ตัวจริงมันอาจจะไม่เป็นอย่างในรูปนะ

อย่างเพื่อนผมเนี่ย มันไปขึ้นสถานะกับใครก็ไม่รู้ ผมไปดูรูป เอ๊ะ ผญ คนนี่คุ้น ๆ นึกได้เท่านั้นแหละ นี่มันรูป ใบเฟริน พิมชนกนี่หว่า :sweat

แต่จนบัดนี้ เพื่อนผมคนนั้นมันยังไม่รู้เลย :o

ป.ล. อยู่ไกลกันมัน... ไม่ได้ด้วยน่ะซิ :blush

ทางที่ดีลองเปิดกล้องคุยดีกว่า ถ้าเขาไม่ยอมเปิดกล้องอ้างนู้นนี่ ให้ตีไป 50 % ว่า ในรูปไม่ใช่ตัวจริงเป็นแน่ :o

Dark_Koc
18th April 2013, 19:29
เราว่านะ นายอย่าไปไว้ใจจนหมดใจ เพราะเราว่ามันเสี่ยงนะ แต่ถ้านายยอมรับผลที่จะเกิดขึ้นจากความเสี่ยงของนายได้ก็ ok

ปล.เราว่าเขาอาจจะมีใจให้นายก็ได้ แต่อาจจะไม่จริงจัง นายคุยกันนานเท่าไรแล้วหละ

ballba
18th April 2013, 19:48
อย่าไปยึดติดอะไรมากกับ facebook เลยครับ

ให้มาเจอและอยู่ด้วยกันจริงๆก่อนครับ

purinatjr
18th April 2013, 20:14
รักใน facebook หาได้ยากครับ
แล้วรูปโปรไฟล์ของจริงหรือปล่าวก็ยังไม่รู้เลย
ลองหาประวัติดูละกัน
แล้วก็พิมพ์ไทยให้ถูกด้วยนะครับ

H1ghSky
18th April 2013, 21:09
ให้เจอกับตัว เห็นกับตาก่อนเถอะครับ แล้วจะรู้ว่าคนคนนั้นเป็นยังไง

youthgts
18th April 2013, 22:13
สังคมออนไลน์ ไว้ใจโครตยาก - -*

comeblack
18th April 2013, 22:32
ทางที่ดีก็ลองนัดกันไปเที่ยวดิรึไปดูหนังดิ "นี่ๆ ไปดูหนังกันป่ะ เดะเค้าเลี้ยงเอง" (อ้าว) :sweat

ประมาณนั้น แต่จะบอกไรให้นะ รักในออนไลน์แบบนี้มีคนทำได้ยาก ยาก ยากๆ

100% ก็น่าจะมีเพียงซัก 1% ก็ได้เอาโหวตให้เยอะสุดแล้ว ก็เท่านี้อ่ะแหละ

แต่อย่าเพิ่งท้อ นายอาจจะเป็นหนึ่งในนั้นก็ได้ ยังไงๆก็โชคดีล่ะ ^ ^

ถ้าได้เป็นแฟนแล้วอย่าลืมมาโพสต์บอกด้วย ฮะฮ่า

mrxzero
18th April 2013, 22:45
ผมก็เคยมีเเฟนอยู่คนนึงนะครับ เจอกันในเฟสบุคนี่เเหล่ะครับคบกันมา 4 ปีครับ ตอนนั้นมีความสุขมากๆครับ เเต่สุดท้ายก็โดนเค้าหักหลัง คบกันก็ดูกันให้ดีๆนะครับศึกษากันไปนานๆขนาดผมเนี้ยะคิดว่านานเเล้วเค้ายังทิ้งผมเลย เเต่ผมเป็นคนโชคดีครับ ตอนนี้มีเเฟนใหม่เเล้วครับ นิสัยดี น่ารัก เชื่อใจได้ ปล.อ่านกระทู้ท่านเเล้วรู้สักปวดตาจังเเหะ

HANG-ON
19th April 2013, 00:52
ภาษาไทยใช้ให้ถูกด้วยนะครับ

...คุยกับเขาแล้วมีความสุข ก็ทำตามที่ใจอยากจะทำไปเลยครับ กล้าที่จะรัก ก็ต้องกล้าที่จะเจ็บ

ความรักมันไม่ยั่งยืนเสมอไปหรอก ยิ่งเป็นในช่วงหนุ่มสาว เอาแน่เอานอนไม่ได้ ซัก1ใน1000 ที่จะคบกันนานจริงๆ

chanakanzaa
19th April 2013, 01:38
ผมขอเฟส ผญ. คนนั้นหน่อยได้มะ 55555

ShArE
19th April 2013, 10:21
ขอบคุณทุกท่านมากๆเรยครับที่สละเวลามาแสดงความคิดเห็น คร๊าป :thank

windows
19th April 2013, 10:24
ระวังเค้าคิดแค่เพื่อนนะครับ เหมือนผมไปเล่นกับพวกผู้หญิงนั่นแหละ เค้าไม่ได้คิดอะไรผมก็ไม่ได้คิดอะไรแบบอย่างว่า แค่ชอบล่นเฉยๆ

Portia
19th April 2013, 12:01
สารภาพว่า อ่านผิดเป็น "ผู้หญิงคนนี้ซอยผมรึเปล่า?" เงิบบบบบ

date kyo
19th April 2013, 12:06
คบไปเลยครับแต่ไม่มีใครบอกได้หรอกว่าจริงใจไหม คบแบบเพื่อใจใว้ครับ ถ้าเจอกันแล้วเธอกล้าที่จะแนะนำคุณให้คนที่รู้จักตรงๆว่า "นี่แฟนหนูนะ" อะไรทำนองนี้เราค่อยจริงจังมากขึ้นก็ไม่สายนะครับ

kongsak055
19th April 2013, 12:14
ระวังเจอผู้หญิง 3 ขานะครับ ระวัง !!!!

Real men cry
19th April 2013, 12:44
"เขาจะรอถึงวันนั้น" .......วันที่เขาไปเฉาะไอ้ช้างออก :pleasantry:preved