PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่ง battle realms เข้ามาหน่อยครับ

suppermama
19th April 2013, 13:48
http://image.ohozaa.com/i/79d/jGMhvq.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wMlVE0aeQctmSpjm)

ช่วยเรียงลำดับความเก่งหน่อยได้มั้ยครับ
ถ้าบอกจุดเด่นของแต่ละตัวได้จะดีมากเลย

LovePiece
19th April 2013, 13:54
เคยจำได้เมื่อนานมาแล้วว :o เล่นเป็นแต่เผ่า dragon อย่างเดียว พวก หมาป่า ปิศาจไม่ค่อยชอบ

bar25246
19th April 2013, 14:02
ก็ซามูไรนั่นแหละโหดสุด ยิงไกลได้ ประชิดได้ มีนางโลมคอยฮิว อยู่กันยาวๆ

EikueHD
19th April 2013, 14:07
เผ่านี้จำได้ว่า คาบูกิ โหดสุดครับ

กล้วย
19th April 2013, 15:03
ท่านต้องลอง mod kenji ครับ Kenji ****โคตรโกง อึดแถมตีแรง 55+

NeverLand
19th April 2013, 15:11
ในเกมนี้ไม่มีตัวโหดสุดหรอกครับ ทุกตัวมีจุดอ่อนหมด

คาบุกิตีเป็นเวทย์ ส่วนมากชนะทางพวกวูฟ(ยกเว้นเบอเซิกเกอกับแววูฟ)
ส่วนซามูไรแพ้พวกปืนโดนยิงไม่กี่ทีร่วง
ดาก้อนวอริเออทนต่อmagicฉะนั้นสู้กับlotusจะโหดมาก
กาด์เดียนแพ้ปืน
ตัวในKeepดราก้อนส่วนใหญ่แพ้ปืน ex.otomoโดนยิงไม่กี่ทีร่วง
อืมแล้วก็เวลาเราเอาเมาส์ไปชี้ที่ศรัตตรู เวลาเมาส์กลายเป็นดาบไม่ก็ธนู ถ้าเป็นสีทองแสดงว่าชนะทางนะ สีน้ำตาลแสดงว่าศรัตตรูตัวที่เราชี้เมาส์ไปทนต่อการโจมตีของตัวที่เราควบคุม
จำได้แค่นี้อะ เคยเล่นตอนป.4 ป.5 555+ ตอนนี้ม.5

nut015550333
19th April 2013, 15:19
เท่าที่ผมจำได้นะ คลาสแรก speraman กะ archer สมดุล ส่วน chemist จะยิงพวก samurai ronin ได้แรง แต่แพ้พวก cutter เช่น ronin samurai dragon warrior (พวกมีดอะนะ)

คลาส2 kabuki warriorจะแปลกหน่อย เป็นธาตุ Magic แต่แพ้ธาตุตัวเองซะงั้น - - ใช้สู้กับพวก ไฟ และระเบิดได้ดี dragon warrior จะเป็น cutter แต่แพ้ทาง cutter ด้วยกันซะงั้น Powder Keg Cannoneer หรือ ซุโม่ ยิงพวก ronin samurai แรง แต่ถ้าประชิดเมื่อไหร่กากเมื่อนั้น - -

คลาส3 samurai แพ้ทางพวกระเบิดทั้งหลายแหล่ เป็นแบบ cutter

ส่วนไอ Guardian กะ Battle Maiden ไม่ต้องไปสนใจหรอก กากทั้งคู่ - -(ผมว่านะ)

หรือถ้าอ่านแล้วงงนะครับ ผมแนะนำเวลาเล่นกดเลือกยูนิตของเราแล้วเอาเมาส์ไปชี้ที่ศัตรู ถ้ารูปดาบเป็นสีทองแสดงว่าเราตีมันแรงได้เปรียบ สีเงินปกติ สีทองแดง.....อย่าเอาไปตีเลยครับตีไม่เข้า - - แต่อย่าลืมนะว่ายูนิตศัตรูชนะทางเราหรือเปล่า เดี๋ยวจะโดนรุมยำเอา - -

kongsak055
19th April 2013, 15:28
ง่ายๆครับท่าน ลองสร้างให้หมดทุกตัว อย่างละ 1 ตัว แล้วกดคลิ๊กที่ตัวของเราที่สร้างไว้ทีละตัว
ลองนำเมาส์ไปชี้ที่ฝั่งตรงข้าม สังเกตว่า เคอร์เซอร์เมาส์เป็นรูปดาบ หรือรูปธนู สีอะไร
หากเป็นสีทอง คือเราชนะทาง
หากเป็นสีเงิน คือพอสมน้ำสมเนื้อแลกได้
หากเป็นสีทองแดง คืออย่าไปสดมันครับเราแพ้ทางมัน !!!!

kabukiput
19th April 2013, 15:34
เท่าที่เคยประมือมา(ต้องบอกแบบนี้เพราะเผ่านี้ไม่ค่อยเล่น) ผมว่าKabuki โหดสุดแล้วครับ(โหดขนาดผมเอามาตั้งชื่อUserน่ะเอา) เพราะว่ามันสกิลทำให้ตาบอดชั่วขณะได้ แล้วตีแรงด้วย เช่นเดียวกันกับDragon Warrior นี่ก็ฝันโหดมากๆ สรุปคือช่วงClass 2 นี่สองตัวนี้โหดสุดครับผม ส่วนclass แรกน่ะ ผมว่าArcherกับChemistนี่ค่อนข้างโหดมากArcherยิงไกลChemistนี่ยิงแรงครับ บอทมันชอบเอาขึ้นป้อมไม่รู้ทำไม ส่วนเกอิชากับพลหอกก็ทั่วไปครับ ไม่เก่งเกินไม่อ่อนเกิน แต่การ์เดียนนี่ไม่รู้มีมาทำไม แต่แบทเทิล ไมเด็นนี่ไม่รู้เลยความสามารถคืออะไร เปลืองเกอิชาเปล่าๆด้วย ส่วนซามูไรนี่ถ้ามีดรากอนสกินนี่เรียกได้ว่าอึดสุดๆเลย แต่อย่างที่หลายๆท่านบอกครับผม ส่วนใหญ่เผ่านี้ ตัวUnitแพ้ปืนเกือบหมด เพราะถ้าอิงตามประวัติศาสตร์พวกนี้น่าจะเป็นซามูไรยุคเก่าครับผมเลยไม่ค่อยมีปืน ปืนที่มีก็ของPowder Keg Cannoneer ซึ่งตัวนี้ก็ยิงไกลครับผม แต่จะเชื่องช้า

DeKidZapper
19th April 2013, 16:55
เท่าที่เคยประมือมา(ต้องบอกแบบนี้เพราะเผ่านี้ไม่ค่อยเล่น) ผมว่าKabuki โหดสุดแล้วครับ(โหดขนาดผมเอามาตั้งชื่อUserน่ะเอา) เพราะว่ามันสกิลทำให้ตาบอดชั่วขณะได้ แล้วตีแรงด้วย เช่นเดียวกันกับDragon Warrior นี่ก็ฝันโหดมากๆ สรุปคือช่วงClass 2 นี่สองตัวนี้โหดสุดครับผม ส่วนclass แรกน่ะ ผมว่าArcherกับChemistนี่ค่อนข้างโหดมากArcherยิงไกลChemistนี่ยิงแรงครับ บอทมันชอบเอาขึ้นป้อมไม่รู้ทำไม ส่วนเกอิชากับพลหอกก็ทั่วไปครับ ไม่เก่งเกินไม่อ่อนเกิน แต่การ์เดียนนี่ไม่รู้มีมาทำไม แต่แบทเทิล ไมเด็นนี่ไม่รู้เลยความสามารถคืออะไร เปลืองเกอิชาเปล่าๆด้วย ส่วนซามูไรนี่ถ้ามีดรากอนสกินนี่เรียกได้ว่าอึดสุดๆเลย แต่อย่างที่หลายๆท่านบอกครับผม ส่วนใหญ่เผ่านี้ ตัวUnitแพ้ปืนเกือบหมด เพราะถ้าอิงตามประวัติศาสตร์พวกนี้น่าจะเป็นซามูไรยุคเก่าครับผมเลยไม่ค่อยมีปืน ปืนที่มีก็ของPowder Keg Cannoneer ซึ่งตัวนี้ก็ยิงไกลครับผม แต่จะเชื่องช้า
คาบูกิภาคเก่ามันโกงแต่ปรับในภาคเสริมใหม่แล้วไม่ใช้หรอครับ

darkperson50
19th April 2013, 19:30
ผมชอบนะคาบูกิ ดูมันคล่องแคล่วดี
และเมื่อใส่ battlegear เข้าไปจะมีอยู่สองแบบ
1. ระเบิดแสงมั้ง ใช้ได้สามครั้ง ทำให้ศัตรูรอบๆตาบอดชั่วขณะ
2. Stardust กดใช้จะกันการโจมตีระยะไกลชั่วขณะมั้ง

อ้อมันจะมีสกิลพิเศษด้วยคือโยนลูกแก้ว โดนให้เอาคาบูกิไปยืนใกล้ๆชาวนา จะทำให้ชาวนาทำงานไวขึ้นครับ

weerapat222
19th April 2013, 20:17
เท่าที่ผมรู้ตั้งแต่เล่นมา
โลตัส ตีแรง
วูฟ ถึก
ดราก้อน เท่ แบบพระเอก
เซอรํเพ้น เท่ แบบเถื่อนๆ