PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ

earthzara
19th April 2013, 19:19
พอเอาคอมเพื่อนมาเปลี่ยนเคสใส่ใหม่ปรากฎว่า
พอประกอบเสร็จแล้ว เปิดเครื่องไม่ติดครับ อาการคือพอกดเปิดปั้ปพัดลมซีพีอยู่พัดการจอพัดลมpsuหมุนแล้วก็ดับแล้วก็หมุนอีกเป็นงี้ไปเรื่อย ผมเช็คpsuแล้วโดยการต่อตรง psuใช้ได้ปกติ
ก็เลยกัลบไปต่ออย่างเดิม ไฟเลี้ยง mainbroad ก็ติด แต่พอกดเปิดอีกก็เป็นเหมือนเดิมครับ ใครพอทราบว่ามันเป็นอะไรครับ

manglove
19th April 2013, 19:28
ลองทำความสะอาดหน้าสัมผัสทองแดงของอุปกรณืต่างๆยังครับใช้ยางลบๆอะ

earthzara
19th April 2013, 19:34
ลองทำความสะอาดหน้าสัมผัสทองแดงของอุปกรณืต่างๆยังครับใช้ยางลบๆอะ
ยังเลยครับ เดี๋ยวจะลองดูอยุ่

earthzara
19th April 2013, 19:47
ยังเลยครับ เดี๋ยวจะลองดูอยุ่
มะหายอะครับ

majinmark
20th April 2013, 20:26
ลองถอดแรมมาถูยางลบแล้วก็ใส่ทีละตัวดู สลับช่องใส่แรมด้วยนะ

my dath
21st April 2013, 18:38
เป็นเหมือนบร์อดเก่าเลยรึป่าวท่าน earthzara ถ้าเป็นเหมือนบร์อดเก่านี่คงจะเป็นตัวอื่นแล้วนะครับ ลองถอดกร์าดจออกแล้วต่อกับออนบร์อดดูครับว่าติดป่าว

ผมก็หลังจากที่ลังเลอยู่นานก็จัดบร์อดใหม่แล้วครับเป็นเจ้า ASUS-M5A99X-EVO(R2) โดนไป4พันกว่าตอนนี้สั่งไปรอของมาส่งอยู่ครับร้านเจได น่าจะมาถึงวันอังคารเดี๋ยวจะรีวิวให้ดู อิอิ นอกเรื่องเฉยเลย 55

DrawDiaw
21st April 2013, 18:51
เอ้าซะงั้น อันนี้ผมก็ไม่รู้ สู้ๆครับ

เป็นเหมือนบร์อดเก่าเลยรึป่าวท่าน earthzara ถ้าเป็นเหมือนบร์อดเก่านี่คงจะเป็นตัวอื่นแล้วนะครับ ลองถอดกร์าดจออกแล้วต่อกับออนบร์อดดูครับว่าติดป่าว

ผมก็หลังจากที่ลังเลอยู่นานก็จัดบร์อดใหม่แล้วครับเป็นเจ้า ASUS-M5A99X-EVO(R2) โดนไป4พันกว่าตอนนี้สั่งไปรอของมาส่งอยู่ครับร้านเจได น่าจะมาถึงวันอังคารเดี๋ยวจะรีวิวให้ดู อิอิ นอกเรื่องเฉยเลย 55
บร๊ะจัดเต็มกันปาย

earthzara
21st April 2013, 18:58

อ่ไม่ใช่ครับ
อันนี้ไม่ใช้เครื่องของผมเป็นเครื่องเพื่อนผมครับ
ผมแค่เอามากระกอบให้เฉยๆแต่สรุปได้แล้วว่าบอร์ดเสียครับ

my dath
21st April 2013, 21:06
อ่ไม่ใช่ครับ
อันนี้ไม่ใช้เครื่องของผมเป็นเครื่องเพื่อนผมครับ
ผมแค่เอามากระกอบให้เฉยๆแต่สรุปได้แล้วว่าบอร์ดเสียครับ

อ้อครับ

บร๊ะจัดเต็มกันปาย

เฮ้ๆท่านDrawDiaw ท่านไปได้ Sabertooth 990FX ตัวเทพแต่ไดมาครับรับประกันตั้ง 5 ปีเลยนะตัวนี้ เทพจริงไรจริง ตอนแรกว่าจะจัดตัวนี้แต่งบไม่ถึงจริงๆ 555 อดเบย